Tư vấn chọn macbook

Baotran2106
8/1/2018 7:36Phản hồi: 7
Mọi người tư vấn cho em nên chọn macbook air 2017 hay có nên mua máy cũ dòng 2016 không. Và nên mua ở macstore luôn hay mua ở các trung tâm ngoài ạ.

Giữa macbook và máy chạy win em nên ưu tiên dòng nào cho việc học và làm việc văn phòng vì nghe nói macbook mỗi năm phải cài lại chương trình của win phải không ạ
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

MacOS và Windows là 2 cái hệ điều hành không liên quan gì nhau 😁 Nên cái câu cuối của bạn có vẻ không đúng :D nhu cầu sử dụng của bạn như thế nào nhỉ ?
@hotro.laptopnew.vn Kiểu như bạn em dùng macbook thì mấy chương trinh microsoft office mỗi năm phải đi cài lại đúng ko ạ
@Baotran2106 Không bạn ơi 😁 Nhưng bạn dùng Offfice ở mức độ nào ? Vì bộ Office trên MacOS khá cùi, không ngon như trên Windows chạy dữ liệu lớn ngon:D
.
Up
.
usa2you
ĐẠI BÀNG
6 năm
nghe gì mấy bố sài đồ c*rak rồi kêu không ngon, rồi cài lại này nọ, rồi lỗi tè le vì macos mỗi lần update lên là office c*rak mới theo bản đó nên lỗi tè le là vậy . bạn qua mình cho sài thử cái license office bản quyền, mac os đời nào chả chạy được , update phà phà, tự động backup dữ liệu lên cloud, 5000 GB dữ liệu lưu trữ . không cài lại cái gì cả, có bản mới là tự động update thôi, dù bạn có cài lại trên máy mới cũng rất nhanh . bộ office cho macos download trực tiếp từ ms mất khoảng vài phút thôi.

macbook thế giới người ta sài hà rần, acb xyz các kiểu có sao đâu , macos chỉ không chạy được access vì đó là nền tảng csdl riêng cho windows thôi, chứ chả có vẹo gì không ngon .

Trong văn phòng mình đang có vài con chạy macos lẫn windows, máy nào có bản quyền chạy ngon lành như nhau , còn file dữ liệu lớn tuỳ thuôc vào cấu hình máy nên sẽ nhanh hay chậm thôi chứ chả lỗi vẹo gì cả . thậm chí con mbp mình không restart máy cả tháng file exel vẫn chả sao cả là khác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019