[ tư vấn ] Chọn máy in phun màu khổ A3 của hãng nào

nsongthoicnghe
9/11/2011 9:37Phản hồi: 11
Tình hình là em đang làm nghề rửa ảnh cho khách _làm thêm tại nhà thôi và đang dùng máy in phun màu Epson R230x. Nay do nhu cầu công việc cần loại máy in phun màu có thể in được khổ A3. Các bác nào có kinh nghiệm về vụ này tư vấn dùm em phát.
Tổng kinh phí < 10tr
Có thể gắn mực ngoài
Tốc độ in nhanh một chút
Màu đẹp, máy bền.
Có in nhãn đĩa CD ( vì em có sang đĩa )
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

In phun ,khổ a 3 có con HP Officejet K8600 cũng tốt lắm đó !
con này có thể in 2 mặt tự động, có kết nối Ethernet, tốc độ 35ppm, đpg: 4800x 1200 !
Giá chỉ khoảng 7tr. ^^
Thanks bác, nhưng em mạn phép hỏi bác đả dùng thực tế chưa nó có thích hợp cho in ảnh chuyên nghiệp không ? Con này gắn mực ngoài được không ? cty nào có dịch vụ này. Em đang dùng con Epson R230x dùng mực Hàn Quốc 6 màu hết có 150.000, nếu tính lâu dài thì tính kinh tế của con này ra sao. Mà con này không có chức năng in Cd thì phải search trên google ít cty có máy này gắn sẵn mực ngoài...
hp K8600 dùng tốt đó. tốc độ in vậy là quá ngon rồi
tuy mình chưa xài con này nhưng mình có đi xem mấy cái triễn lãm của mấy máy in phun HP in ra nhìn cũng đẹp và rõ nét, bác nên chọn
HP K8600 thì hỗ trợ HDH Win XP, Vista, Server 2k3,2k8, Mac Os 10.3.9 trở về sau
cám ơn các bạn, mình xin được nói thêm 1 chút về HP K8600 là máy có kết nối Ethernet tiện việc in ấn qua mạng. Máy cũng có thể in trên nhiều loại giấy như giấy in ảnh, thiệp chúc mừng, nhãn...
nghe nhiều người kể vẫn có chiêu in nhãn đĩa dc rất nét đó bác
bác chịu khó search google tầm sư đi thôi
hay bia bọt để học hỏi thêm mấy ông có kn cũng dc.
ngta ko dễ chỉ online đâu @_@
thấy mấy máy in HP xài bền, nên chọn
mà cần dùng cho rửa ảnh, in ảnh nhiều hơn thì bạn cũng có thể dùng con hp photosmart B210a. Máy này thì chất lượng in nổi bật lắm, rất rõ, sắc nét, hình ảnh nét ! Tốc độ 32 – 30 ppm , in nhanh , ngon lành. Khay giấy khỏe – 125 tờ. Kết nối USB, dùng mực HP 564. Giá máy chỉ tầm 3tr4 ;)
Hiện giờ em có con Hp K8600 bị lỗi main, anh chị em nào có linh kiện thay thế giúp em với ạ, máy em đang ở Nhã Phong - Sải Gòn, trước em có dùng con Epson, bị hư rổi nhờ mọi người tư vấn chuyển sang Hp này được vài năm thì lại hư main, do hồi đó lắp mực in gắn ngoài Nhả Phong không có lắp cho em hệ thống mực thải ra ngoài. Chưa lấy lại được vốn máy in đã hư máy chán quá các bác ơi.
Theo mình quán rửa ảnh thường dùng mấy in màu Epson L565, 1390

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019