Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

tư vấn chọn mua bb z10

qwertyui859
14/11/2013 1:56Phản hồi: 187
187 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

never2005
TÍCH CỰC
10 năm
Hôm nay rãnh rãnh ngồi mở cuốn bí kíp Hướng dẫn sử dụng ra từ cái hộp Z10 thì thấy khuyên là ko nên để pin wá 35 độ nhé các bác 😁
clanpeobeo
ĐẠI BÀNG
10 năm
đang dùng 920 đc khoảng 5 tháng rồi các bác ạ =)) tự nhiên cuối năm lại muốn mua em z10 dùng ( tại sáng nay đưa bà chị đi mua mà nhìn thèm quá ) 😔( em thì vẫn đang dùng 9800. dùng bb từ năm lớp 7 ( 8800 ) cơ mà giờ ra bb10 rồi muốn thử quá mà lúa gạo chưa có =)) muốn bán 920 mua z10 rồi mà đang băn khoăn ghê =))) vào topic này thấy nhiều người khen em nó quá =)) liệu có nên đổi ko các bác =)) nhân tiện. bác nào muốn giao lưu z10 với 920 thì alo em nhé =))) 0902286200 ( sinh năm 94 ạ 😁 )
Txt893 oi?
Minh dang dinh mua may o 2 in 3 cho ban gioi thieu? Minh nen nua o likemobile hay digiphone ? Minh mua dong STL100_3
txt893
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vantamc08x1 Likemobile hay Digiphone đều ok bạn nhé. Bạn cứ gọi đt hỏi trước khi đến vì STL100-3 ít hàng hơn, sợ bạn đến mất công.

Likemobile ko có STL100-3 thì phải, Digiphone thì tuỳ đợt có cả STL100-1, 2 hay 3. Bạn cứ gọi trc cho chắc.
tính mua z10 thay cho e Z đang dùng. ko biết có nên mua ở Ngocthanhmobile ko mọi ng?

muốn trên tay Z10 trc khi mua mà không biết đi đâu. mình tít xuân lộc Dnai.
ai có z10 đã cài app ola, haivl, tinhte,game alphalt8 trên Chplay cho mifnh biết cảm nhận đc ko?

đã xài qua BB nhuwng trc kia chỉ xài qua dòng thấp 4.2 4.5. giờ thấy bb10 nên muốn chuyển về đam mê cũ
@Han_Tinh_Buon Bác mà ở TP HCM thì có thể lên Vincom A mà cầm thử 😃
mrcantona
TÍCH CỰC
10 năm
@Han_Tinh_Buon thực sự mà nói là bạn mà cần dùng những app android như vậy thì ko nên mua bb10
@mrcantona mình đã chán android nhưng vẫn cần nhữg app đó
clanpeobeo
ĐẠI BÀNG
10 năm
đọc 1 lèo xong vẫn phân vân =))) chốt lại là 01 sóng mạng việt nam khỏe hơn. 02 chip mạnh hơn. Còn 03 buit tốt hơn phải ko ạ???
mrcantona
TÍCH CỰC
10 năm
@clanpeobeo tóm lại là lúc dùng chẳng phân biệt đc nó khác j nhau, cái nào cũng rứa
@mrcantona Chuẩn bác
clanpeobeo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mrcantona ừ e cũng nghĩ,thế bác ạ =))))) tại cứ băn khoăn thế :v
Hi, co le o Vn thi e nao cug nhu e nao cac bac nhi? Chon may 1 em, hang dien tu thi may man
@txt893 đêm qua mình sạc pn. Mặc dù đã tắt hết các chế độ, vậy mà sáng mở ra lại còn 78%
v có cần đổi pin khác k b?
Với lại viber dùng đầu 09x thì bt trong dnah bạ nhưng mà có thêm +84 thì nó lại cho ra số khác. Cái này chỉnh sao cho chung 1 tên lun hả b?
txt893
ĐẠI BÀNG
10 năm
@knlauri Ý bạn là sạc đầy pin rồi rút sạc để qua đêm, sáng dậy còn có 78% đúng ko? Mình đoán Viber có thể là nguyên nhân gây hao pin vì Viber chạy ngầm + xài ké của Andoid. Bạn thử xoá Viber rồi theo dõi xem sao.

Bt máy mình để qua đêm tắt wifi 3G và nghe nhạc suốt đêm bằng tai nghe (nghe dc 1 lúc rồi ngủ nhưng vẫn để máy phát suốt đêm -burn in tai nghe) thì hết khoảng 7~12%. Máy mình xài 10.2.1.1055, cài 2 aps Android là Tumblr và Instagram + vài games Android nhưng cũng ít khi chơi.

Nói chung mình hạn chế xài apps Andoid, cái gì cần thiết mà BBW chưa có thì đành xài ké. Bạn thử xoá mấy apps Android xem có cải thiện ko hãy tính để đổi pin.

Viber mình ko hay xài nên cũng ko trả lời giúp bạn dc. Nếu vẫn cần Viber, bạn thử version khác xem ;)
@txt893 Để mình xóa viber thử xem, nếu tính lun viber thì mình chỉ cài skype, íntagram với vài game của android thôi àh. Để làm theo cách b chỉ xem sao.
K thì xuống lại ver 10.2.1.1055 như b xem sao
Thanks vì chỉ mình nhiệt tình nha 😁
@txt893
Bạn đang dùng bản STL 100- ? vậy? Bản 2vaf 3 có chênh nhau nhiều ko ? Dung ban STL-1 co on ko?
và bạn mua tại cửa hàng naoG?
Thank !
txt893
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vantamc08x1 Mình đang dùng STL100-3 AT&T và STL100-2 Vodafone UK. Bản 2 và 3 thực ra chả chênh gì nhau đâu, có điều xuất cho các thị trường khác nhau thôi. Mình đọc trên Crackberry thì nhiều người nhận định là STL100-3 AT&T cho build tốt hơn. Cá nhân mình thấy STL100-3 AT&T build hắc chắn hơn, màn cũng sáng hơn, ko bị ngả vàng như nhiều máy STL100-2. Mình sờ nắp lưng của STL100-3 thấy mềm mịn hơn STL100-2 (cũng có thể do cảm giác chăng?? ;) )

STL100-1 chính hãng thì ngon nhất khâu bảo hành nhưng chip xử lý chậm hơn và tỷ lệ lỗi vặt (phổ biến là pin) cũng nhiều, chưa kể đến việc OS beta (leaks) không được cập nhật sớm bằng STL100- 2/3/4.

STL100-3 mình nhờ người quen xách về.
@txt893 hi.cảm ơn bạn, mai minh qua likemobile xách con STL 2, Hi vọng là thõa mãn
hàng brand new , rồi seal nguyên hộp là sao các a giải thik zùm e với . E tính mua mà ở cần thơ , vào nguyễn kim thấy 9tr5 , so với giá trên này chênh gê @@
@Bão Tố brandnew theo mình hiểu thì hàng bóc tem hộp ra để kiểm tra khi qua hải quan, còn lại mới nguyên chưa đụng tới. Tem máy, miếng dán màn hình của máy chưa bóc ra, núi nilon đựng pin, tai nghe, cáp sạc.....đều còn nguyên.
Hàng nguyên seal hộp là giống như brandnew nhưng tem của hộp cũng chưa bóc luôn. Hiểu nôm na là "zin" và bác sẽ là người "bóc tem" em ấy ^_^.
Hàng trong nguyễn kim là chính hãng Vn bảo hành 18th, còn trên đây các thương gia xách tay về hàng của châu âu - châu mỹ... bảo hành tại cửa hàng nên giá có phần chênh lệch. Chất lượng thì không khác mấy.
txt893
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Bão Tố Nói 1 cách chính xác là như này bạn nhé:

- Tuỳ theo hãng sản xuất, có hãng sẽ có seal dán trên hộp (tem niêm phong hộp) -> lúc đó brandnew phải hiểu chính xác là chưa bóc tem niêm phong hộp (tất nhiên là chưa mở tem hộp thì máy móc phụ kiện bên trong chưa được sử dụng phút giây nào).

- Các hãng không dán seal hộp (như Sony Ericsson ngày trước) thì brandnew gọi theo quy ước của người bán hàng thôi. Lúc đó khó mà phân biệt máy này đã được sử dụng (dù là 1 giây, 1 phút hay vài ngày.. cũng tính là đã sử dụng), chỉ biết nhìn ngoại hình máy mới cứng thôi chứ chẳng ai đảm bảo được đúng brandnew 100%.

Tổng kết lại, brandnew nghĩa là xuất kho từ nhà máy như thế nào thì đến tay người dùng tình trạng vẫn phải y nguyên như vậy.

BlackBerry có seal hộp nên tất cả những máy đã mở seal hộp đều không tính là brandnew bạn nhé.
mrcantona
TÍCH CỰC
10 năm
@Bão Tố @ngothanhhien_00 brandnew = nguyên seal
ai dám bảo brandnew là bóc ra kiểm tra hải qan là lừa bạn đó, tất cả những cái ko còn nguyên seal đều đc xếp vào likenew hoặc 2nd (tuỳ tình trạng) và luôn có giá thấp hơn brandnew
máy chính hãng sm@rtcom thì giá 9tr là đúng, Dâu đen, Nhật Cường, Viễn Thông A, Ng. Kim, v.v... đều có bán. bh 1 đổi 1 18 tháng, cả nguồn và màn hình sao đó. Còn máy đại loại là xách tay (vì cũng ko thể biết đc nguồn hàng của họ)-tóm lại ko phải của chính hãng phân phối thì rẻ hơn khá nhiều, chỉ bảo hành tại nơi mua
@mrcantona ơ vậy Brandnew là thế nào vậy bác ? Thế là đó giờ em hiểu sai.
I_F_BB
ĐẠI BÀNG
10 năm
cám ơn bạn
cám ơn !
Cám ơn bạn
Mình dùng bb cũng khá nhiều nhưng chỉ đến 9900, chưa thử z10.
Hiện đang dùng IP5s thấy hài lòng với web và fb. nhưng cũng muốn thử qua z10.
có lẽ phải trải nghiệm z10 thôi
Chính xác là không phải hàng về là hq mình bóc ra kiểm tra đâu. Nên nếu thực sự brandnew nguyên seal về vẫn sẽ nguyên nha. Chỉ thi thoảng có đợt kt thì hq sẽ bóc random một món hàng trong lô hàng gửi về để kt.

Sent from my IM-A820L using Tapatalk
mrcantona
TÍCH CỰC
10 năm
mình nói rồi mà, brandnew là nguyên seal từ hộp luôn
như bạn trên nói đó nếu hải qan có bóc ra kt thì nó cũng ko phải là brandnew nữa và cũng ko thể bán đc giá của brandnew nữa, nó sẽ đc xếp vào loại like new theo cách nói của thương gia (level trên 2nd 1 chút)
ah, thế bên các shop bán Brandnew nghĩa là tự mình bóc seal hộp, lắp pin lắp sim active máy ..... luôn đúng k các bác ?
Thế thì thích quá nhỉ ^_^

Thấy ASUS mới ra dòng giá rẻ khủng quá, chip ATOM 2 nhân xung nhịp 2ghz mà giá chỉ từ 99$, kiểu này Blackberry lại bị dìm hàng rồi.
mrcantona
TÍCH CỰC
10 năm
uh tự rạch seal hộp, tự bóc seal màn, tự lắp pin... luôn =)))
nói thiệt chứ bb h ko đọ đc vs các hãng khác đâu, ai ham thì vẫn cứ dùng thôi, bản thân bb nó cũng tập trung mảng doanh nghiệp ko màng thị trường cá nhân trong ít nhất hơn 1 năm nữa rồi
đang mún mua z10 để đọ sức mạnh với smartphone của gấu mà gấu đã biết thông tin máy kia thì quất phát mình lại bị lép vế. haizzzzz
Có vẻ như bản 2/3 lúc nào cũng được chuộng nhỉ. Mình thì thấy hàng Verizon stl100-4 dùng ổn mà. Sóng sánh, 3G, pin, máy cũng chắc chắn đấy chứ 😁 .

Sent from my IM-A820L using Tapatalk
goben
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình thấy bên DTG đang bán 6tr5 mà brandnew hàng 002 , các chỗ khác thì 6tr8 , ko biết có bạn nào mua hàng ở đây rùi cho mình xin chút ý kiến được hok :p
https://www.nhattao.com/threads/dtg-re-nhat-z10-new-6t5-9700-1t8-q10-new-9tr5-q10-trang-luot-7tr790-bb9900-new-6t7-2nd-4t2-9780-2t8.2543257/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019