[Tư vấn] Chọn mua máy nghe nhạc di dộng cá nhân

Duy Luân
28/10/2011 10:25Phản hồi: 263
263 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em tính vài bữa nữa mua sony NWZ E463, con này nên chơi tai nghe nào là ok hả các bác? Với em tính mua ở Lê San Camera, thấy rẻ hơn shop Sony 200k. không biết chất lượng có y như vậy không hay là nó luộc cái gì! bác nào biết chỗ này tư vẫn em cái! thanks all
cái tai nghe có nhiều màu ko có phân biệt nam nữ đâu, đúng là cái tai nghe mình nói ko hơn tai nghe kèm theo máy là bao chỉ hơn được cái FR chút chút, vì bác mua cái máy gần 2tr mà phải bỏ thêm tiền để mua tai nghe tốt thì khuyên bác góp góp tiền thêm mua hẳn con A864 để ko phải tiếc
FR...bác này xài toàn từ khó hiểu! hehe...tiền đâu mà chiến A864 bác! ;))

---------- Post added at 11:04 PM ---------- Previous post was at 11:04 PM ----------

thôi chắc mua rồi xài tai nghe zin vậy! khi nào có tiền rồi tính! thanks bác! 😃

---------- Post added at 11:06 PM ---------- Previous post was at 11:04 PM ----------

thôi chắc mua rồi xài tai nghe zin vậy! khi nào có tiền rồi tính! thanks bác! 😃
Là Frequency Response đó, khi mua một cái tai nghe người ta thường nên chú ý đến Frequency Response và Sensitivity, còn nếu bạn thắc mắc đó là gì nữa thì google thôi, tìm hiểu nhiều mấy thứ này hại não lắm:banghead:
http://www.ecoustics.com/electronics/products/articles/131062.html đây là cái giải thích về Frequency Response
Thanks bác! Chủ Nhật này là em đi quất rồi! ;))
Tui mua nhưng xài đc 1 thời gian là chán , như Ipod touch còn đc, chán lấy ra vọc game D:
sao hok thấy giới thiệu Zune HD vậy ta :d
Cho e hỏi iphone 4 + tai nghe monster beat by dr.dre thì nghe nhạc có tạm dc ko ạ , đang kiếm tai cho con ip chứ tai theo máy cùi bắp quá 😔(
Bố gửi từ ip 4s của bố
nhõ gọn, có nhiều tính năng, có màn hình nhìn để chỉnh là OK 😃
Đã là nghe nhạc thì đừng mang điện thoại vào so sánh bác ạ! Một máy mp3 chính hãng dù rẻ tiền cũng nghe nhạc hay hơn con smartphone cả chục triệu rồi!
thi3f2605
TÍCH CỰC
12 năm
cho em xin mấy giới thiệu cho sinh viên với ạ
sonrobby
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khoảng tầm 1 triệu thì các bác khuyên em nên mua cái gì ạ?

Hi hi, thanks các bác nhiều nhé.
Mua con samsung S2 cho nhẹ nhàng, tai nghe của nó tốt đấy.
sonrobby
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sax, ông này là ông nào thế.
Làm gì có con SAMSUNG S2. Đề nghị tư vấn nghiêm túc.
luuhung02
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình thích dòng Walkman, nghe nhạc rất hay, gía lại không quá chát. Ipod thì chưa được dùng qua bao giờ.
walkman giá chát chứ bác! ^^
mình cũng thích nghe nhạc bằng máy chuyên dụng vì chất lượng âm thanh gọn nhẹ. thấy cái Sony NWZ-B163F/G là hợp lí phù hợp với đi lại.
thanhkl
ĐẠI BÀNG
12 năm
Từ khi biết nghe nhạc lossless, mình chẳng bao giờ đụng tới cái ipod nữa.......
addone
ĐẠI BÀNG
12 năm
HisoundAudio Studio 2.0 và tai MDR EX1000
xuandao
ĐẠI BÀNG
12 năm
em đang lăn tăn giữa 2 em Sony NWZ-E443 và Creative zen 4G.
em sony thì là hàng ở bestcaring mới bh 12 tháng nhưng không hỗ trợ thẻ nhớ còn em Creative là hàng Ref (bảo hành 3 tháng) nhưng lại có hỗ trợ thẻ nhớ màn to hơn (2,5inch).giá 2 em đều tầm 1,2tr
nhờ các bác tư vấn xem nên lấy em nào ah .
kimcy929
TÍCH CỰC
12 năm
hay bạn ak mình đang dùng nghe nhạc 320kp tuyệt hay lắm
MP3 Sony NWZ-W262 thiết kế đẹp và có vẻ tiên khi chạy bộ, nhưng nó tốt thiệt k? Là có chống nước được k? Rồi âm thanh ổn chứ? Trên sanmongay.vn ghi giá là 1.850.000, rẻ hơn chính hãng 140.000. Nhưng nếu có ai biết chỗ rẻ hơn cho e biết nhé.
Em muốn mua cái này mà còn lưỡng lự như mấy câu hỏi trên đó 😔
em không biet các bác nghe qua những loại gì rồi nhưng cá nhân em thấy nếu bạn nào đã có điện thoại nghe nhạc tầm cỡ iphone 4 thì không nên mua máy nghe nhạc nữa nếu chỉ vì nghĩ là máy nghe nhạc sẽ phát hay hơn.nên mua một cái tai nghe ổn ổn là được rồi.tiền để mua những thứ khác.bác nào bảo con sony a865 phát nhạc hay hơn con iphone4 thi chắc các bác co đôi tai quá nhạy cảm.còn em cảm thấy không có sự khác biệt quá rõ rệt.gửi các bác một phần bộ sưu tập của em.
mình nghe bằng samsung s4 + tai nghe iphone 5s, nghe cũng hay lắm, tối nghe nhạc lăn quay ra ngủ, chẳng biết trời đất gì nữa
- Nghe nhạc là cả 1 nghệ thuật. Người nghe nhạc cũng là 1 nghệ sỹ. Nghệ thuật là 1 khái niệm trừu tượng. Rút cuộc là hãy nghe bằng đôi tai của mình và lựa chọn thiết bị theo ví tiền của mình bạn ạ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019