Tư vấn chọn mua wifi phát trong tòa nhà 4 tầng

lavy1110
12/4/2017 7:4Phản hồi: 13
Dự là em cần mua cục wifi để dùng trong tòa nhà tại có cục cáp quang của fpt cùi bắp quá lúc có lúc ko muốn mua một con nào đó sài cho ổn định luôn :3 cần ae tư vấn cho 1 em..giá cả ko quan trọng quan trọng là đáp ứng đủ nhu cầu của em là được, chơi game, xem phim, chủ yếu là tải các thứ..
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cục wifi nhà mạng cho cùi là đúng dồi :3 bác đợi em 1 xíu em kiếm cho con này bao ngọt
lavy1110
ĐẠI BÀNG
7 năm
@huythientai410 10 chẹo cơ à cả tháng lương của em đấy :3
@lavy1110 :v lợi ích lâu dài mà bác chơi tới đi sợ giề :3 ăn chơi sợ giề mưa rơi :3 tiền nào của đó luôn
kazihaha
TÍCH CỰC
7 năm
@huythientai410 Bạn dùng thực tế chưa 😁
em thấy con này dùng ở đây hơi phí bác ạ. bác nên dùng con EA 7500 thôi
có tiền thì sài hẳn linksys đi bác ợ bao xuyên tường mà băng thông vẫn ổn định
@Trần Đức Khiêm chuẩn dồi bác. em đang dùng con 7500 này ok lắm
@NmBmT linksys xưa giờ chỉ có giá em nó hơi cao thôi chứ đã dùng rồi thì cứ thế mà phang bá cháy bọ chét
lavy1110
ĐẠI BÀNG
7 năm

con này được này để nghiên cứu em nó xem
phuc_tho
ĐẠI BÀNG
7 năm
như mình chịu nối dây mỗi tầng làm 1 con 200k chạy vi vu. ko kiếm con asus ấy bác ơi, thấy có người review nhà 3-4 tầng khoảng 3tr cũng ngon
@phuc_tho Đúng là mỗi tầng làm 1 con "WIFI nho nhỏ" thôi tín hiệu sóng vẫn tốt hơn 1 con siêu-khủng-khiếp nhiều.

Nhà mình đã dùng thử Buffalo WZR-HP-AG300H đặt ở tầng 2, tất cả các tầng đều dùng ok, chỉ có phòng bếp ở trệt là không bắt được (phòng khách trệt thấy 1 vạch, speedtest trung bình vẫn khoảng 7Mbps nhé) .
Cuối cùng phải kéo thêm 1 e WHR-G300Nv2 đặt ở tầng 1 😁 cả nhà sóng vi vu 🆒
phuc_tho
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Vi tính Trung Mỹ h nhà trọ cũng chơi kiểu này, nhà trọ kiểu nhà ống thì đi dây mỗi tầng 1 con wifi, còn nhà trọ đất rộng thì cứ 4-5 phòng 1 con wifi, ít ai chơi kiểu 1 con mà thầu hết cả nhà lắm vì chi phí tính ra quá cao vs lại sử dụng nhiều con wifi, chỉ có thẩm mỹ xấu nếu đi dây ngoài rùi thêm hộp nếu nhà xây mà tính sẵn trước đi âm tường thì quá khoẻ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019