Tư vấn chọn TV 40'' LED của Sharp hay Toshiba

Kiit
12/3/2015 12:51Phản hồi: 32
Mình đang phân vân giữa 2 em :
TOSHIBA 40L2450, TV LED 40 INCH, FULL HD
và SHARP 40LE265X, TV LED 40 INCH, FULL HD

2 em này đang được bán giảm giá tại mediamart. Mình chỉ có tầm tiền khoảng <7triệu.

Mình CHƯA sử dụng TV LED bao giờ. Đang có ý định đổi TV CRT của gia đình sang TV thời nay nên xin ý kiến tư vấn cụ thể.

1. Nên mua em nào thì hơn ( Giá 2 em này bằng nhau khoảng 6tr800k).
2. Mua về dùng truyền hình cáp hay dùng đầu thu?
3. TV này đều tích hợp DVB-T2 nhưng mình tìm hiểu thì thấy không phải ở đâu cũng bắt được sóng ( Mình ở Thái Nguyên). Chắc không dùng được mà chờ đến lúc mới dùng nhỉ?
4. Mình muốn mua thêm Android Stick ( cho nó rẻ) để online ( Nhà mình có Internet + Wifi) thì nên mua loại nào bây giờ ( Nhu cầu lướt web, nghe nhạc, xem phim online...)....Phụ kiện để dùng nên mua cái gì kèm theo?
5. Ngoài ra trong tầm giá 7 triệu mình xin tư vấn mua TV nào hợp lý hơn nếu có?

Xin cám ơn cả nhà rất nhiều ! Chúc năm mới bình an và tài lộc !
32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanhxxx89
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sony kdl 40r350b đi bạn, mình cũng đang nhắm e này.
Con Toshiba chạy Android jb thì phải
@shinobido L5450 mới chạy hdh android 4.4 còn L2450 là tivi led thường.
1. Nên mua em nào thì hơn ( Giá 2 em này bằng nhau khoảng 6tr800k).
2. Mua về dùng truyền hình cáp hay dùng đầu thu?
3. TV này đều tích hợp DVB-T2 nhưng mình tìm hiểu thì thấy không phải ở đâu cũng bắt được sóng ( Mình ở Thái Nguyên). Chắc không dùng được mà chờ đến lúc mới dùng nhỉ?
4. Mình muốn mua thêm Android Stick ( cho nó rẻ) để online ( Nhà mình có Internet + Wifi) thì nên mua loại nào bây giờ ( Nhu cầu lướt web, nghe nhạc, xem phim online...)....Phụ kiện để dùng nên mua cái gì kèm theo?
5. Ngoài ra trong tầm giá 7 triệu mình xin tư vấn mua TV nào hợp lý hơn nếu có?
trả lời
1 : tùy bạn,Sharp nhiều cổng kết nối hơn Toshiba.
2 : truyền hình cáp HD lợi thế hơn là dùng chảo.
3 : DVB-T2 triển khai ở 5 tp lớn gần HN có thể bắt được.
4 : muốn internet tv thì dùng android box tiện dụng hơn nhiều các hãng mygica,himedia,minix.
5 : LG 42LB551T
Mình cũng đã xem trực tiếp hình ảnh của sony 40r350b, cũng k có gì đặc biệt so với lg 42lb551t. Giờ thêm sharp và toshiba càng khó lựa chọn...
@quyet49ctn cái này là tùy bạn thôi,khâu bảo hành quan trọng cũng ko kém à 😁
@huyphuco đấy là bạn "hên" thôi,chứ số "xui" gặp mấy ẻm lỗi bảo hành lia chia luôn.Hàng điện tử xuất qua thị trường châu âu vs US mới gọi là hàng chất lượng cao,khâu kiểm định bên đấy rất nghiêm.
Bạn nên từ bỏ ý định 2 em ý đi , nên tham khảo 1 trong các Model sau :

-LG 42LB551T
-SONY 40R350B

Bây giờ nên quan tâm dịch vụ sau bán hàng : Bảo hành - Chăm sóc sau bán !
ndchieu22
TÍCH CỰC
9 năm
Bác chọn 40R350 ảnh đẹp đó hoặc nghiên cứu thêm 42LB551
Platinum
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình cũng đang dịnh mua LED,thấy mọi người nói SONY 40R350B quá nên cho mình LED này co phải smart TV xem được Youtube hay 1 số ứng dụng online khác không? Có kết nối internet cổng LAN hay kết nối wi fi không dây không vậy,7 năm rồi giờ mình mới đổi LED nên không có 1 chút kiến thức về các sản phẩm này,mong được các bác tư vấn chuẩn xác để mình mua được 1 LED đúng chuẩn ngày nay,cám ơn nhiều
hoasonlo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Platinum Ra trực tiếp showrom so sánh chất lượng hiển thị đi bác 😁. 40R350B là LED thường ko phải smart nhé. Muốn xem online được phải thêm cái Box nữa 😃
Platinum
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không gì bằng đánh giá và kiến thức của người đang dùng,ra showrom mà hỏi thì mấy nhân viên bán hàng chỉ mang những sản phẩm ế,tồn nhiều hàng,PR dùng hãng,chiến lực showrom xếp đưa ra,cực kỳ nguy hiểm,thậm chí những nhân viên đó còn không có LED đó mà xài nữa,mình chỉ muốn nghe người dùng chọn là mình xúc liền
Platinum
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình tìm hiểu sơ sơ thì thấy trong tầm 7tr5 đến 8tr mua được LED 40inch thường không có Smart TV của Sony,Sharp,Toshiba,trong tầm 10tr thì có LED 40inch Smart TV của các hiệu trên,vậy cho mình hỏi mình nên mua LED thường không có Smart TV rồi mua Box TV hay mua LED có Smart TV tích hợp,cho mình hỏi loại nào tiện và hay hơn,xin cám ơn các bác
mình đọc 2 dòng này đoán ngay là bạn thích xài đồ điện tử của nhật bản,kết luận một câu thôi tiền ít làm sao hít được hàng thơm hả bạn ? muốn có smart + hình ảnh đẹp phải bỏ ra trên 15tr.R350B là model thấp nhất của dòng họ SONY rồi làm sao mà so sánh với mấy bậc tiền bối bạc triệu được 😁.
Platinum
ĐẠI BÀNG
9 năm
Quá nhọ mình đi hết các của hàng điện máy Nguyen Kim,Thien Hoa,Phan Khang,Cho Lon,Lazada đều hết sạch SONY 40W600B vì không còn sản xuất,chuẩn bị ra mẫu mới mà không biết ngày tháng ra mẫu mới luôn,chỉ còn hàng trưng bày,ai dám mua,giá rẻ hơn vài trăm ngàn,chán nản mất thời gian quá
thuy top
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao ko dùng Samsung nhỷ. Mình mua con 40 H5303 có hơn 8 củ mà chạy mạng cùi ở nhà xem youtube phà phà. Full HD nhé
Platinum
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thuy top Mình xài samsung biết bao nhiêu năm rồi,giờ mình đổi gió xài hãng khác
ndchieu22
TÍCH CỰC
9 năm
@Platinum Bác dùng 40R350 là hợp lý rồi ah!
lethao1980
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình cũng đang tìm em LG 42LB551T trên Lazada. Ai cũng nói Lazada bán rẻ mà sao mình thấy mắc quá. 7tr6.

Sent from my SM-N910F using Tapatalk
@lethao1980 e này trên đường trần minh quyền số nhà 61 p.10 q.10 bán 7tr hoặc 410 nguyễn oanh p6 q.gò vấp 😁
@lethao1980
moi toanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
HN còn chỗ nào bán LG 42lb551t không các bác?
@moi toanh model này hết hàng rồi bạn ôi.
ndchieu22
TÍCH CỰC
9 năm
@moi toanh model này không còn hàng bác ah bác chuyển qua model 2015 43LF540 nhưng giá hơi cao, còn nếu không bác chọn model 40L2450 giá tương đương 42Lb551 bác nhé!
bác chủ mua 1 trong 2 em tivi đã trình bày chưa, ưu nhược điểm thế nào ạ, em định lấy 1 em để thay thế chỗ em sony xịn 43W800C mua được 1 tháng nứt panel trong không xác định nguyên nhân.

@hoadaorung24 Lấy LG 49UF680T bù đắp lại chỗ SONY 43X8000 đi bạn
@KuDo1908 phòng ngủ cụ ông nhỏ nên mình làm con Sharp hay Toshiba 40 lắp thêm con Himedia Q3 là các cụ đọc báo và xem youtube thoải mái
Mua tivi Toshiba đi bạn vì hình ảnh của toshiba rất đẹp
EvianNguyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em thấy thì cứ toshiba mà tiến, nhìn Toshiba em thấy màu sắc đẹp, với loa nó nghe đã hơn mấy cái sharp nhiều.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019