Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tư vấn - có nên mua Lenovo P780 không?

vicaca
24/6/2013 1:23Phản hồi: 170
170 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chủ yếu pin lâu để nghịch cả ngày
@abcxyzpuk mình thì khác đối với mình đó là một phần công cụ hổ trợ kiếm cơm hihi
@nguyenthanhphat.tv Bạn kiếm cơm bằng cách nào giúp mình với
Const381
ĐẠI BÀNG
11 năm
đang tính rước một em hai sim về làm vợ mà có nhiều sự lựa chọn quá: SS Mega 5.8, LG L7 Dual, và cả lenovo K780 nữa. Trong 3 em thấy em Lenovo có phân giải màn hình cao, pin lớn nên kết mà chờ mãi chưa thấy hàng chính hãng phân phối tại Việt Nam. Hóng toàn tập !!!!!!!1
@Const381 Mình cũng kết nhất em lenovo p780 màn hình HD, pin trâu, thiết kế đẹp. Ss với lg mình ko chơi.
Const381
ĐẠI BÀNG
11 năm
@abcxyzpuk Nhung mà em mega 5.8 và L7 Dual thì về rùi mà chờ mãi vẫn chưa thấy P780 đâu nữa. Hóng .........
Hi cố chờ đi bạn ơi ko lại hối hận. Mình chỉ lo mỗi vụ chip madiatek thôi. Nhưng giờ cũng yên tâm vì sony giờ cũng dùng cả chip này, lg cũng dùng. Mà thấy con s22 chạy chip mediatek mà vẫn ngon, màn hình đẹp có sao đâu nhỉ? Mà hàng Đài Loan nó rất bền.
mrj145
ĐẠI BÀNG
11 năm
bực nhất khi xài smp là vào lúc cuói ngày, cầm con máy mà cảm giác rất khó chịu ko dám xài vì sợ hết pin, mình đã từng xài qua đủ các loại, và 1 điểm chung là ko dám xài nhiều vì sợ hết pin. ko dám chơi 3g vì chỉ cần quên tắt là đến trưa hoặc gần chiều là xong, hoặc dùng chùng 1 2 tiếng là lo tắt vì pin tụt thảm thương. từ iphone đến samsung. xài mà thấy nhục và mệt mõi. quyết định từ bỏ mấy e đó, ruớc e p770 về, xấu xấu mà hiệu năng cao. 3g chưa bao giờ tắt từ khi mua tới h, và thời gian thì dùng cũng 2 ngày rưỡi, facebook mail đều đều hằng ngày, và vì dùng 3g khuyến mãi 2 năm. tiết kiệm chi phí rất nhiều với sim thứ 2. sim chính chỉ nghe gọi.p780 này đẹp hơn, màn to hơn, pin trâu hơn ngại gì ko chơi. bác nào còn lăn tăn chỉ thêm khổ.
mrj145
ĐẠI BÀNG
11 năm
rất ghét cảm giác khi mà có máy nhưng ko dám xài vì sợ hết pin, ngày nào cũng xạc, khi đi xa 2 3 ngày thì luôn trong tình trang khó chịu vì muốn dùng internet nhưng lại ko có điều kiện xạc, mà xài thì mau hết pin. mạng theo cục dự phòng thì lòng thòng. giống như mình đang bị dắt mũi bới mấy hãng công nghệ vì mỗi cục pin. nhiều lúc vì cái điện thoại sắp hết pin mà mất tập trung.,nản vì pin, xoay quanh mỗi chuyện "sắp hết pin" mà nhiều phiền muộn phát sinh.
mrj145
ĐẠI BÀNG
11 năm
ko biết có bác nào có cảm nhận như mình ko. ^^
Đúng rồi mình đã xóa hết gane vì lo hết pin mà ko dám chơi Sặc thì lâu dùng thì nhanh. Trả bật 3g bao giờ chỉ khi tải nhạc xem video
goldvn109
TÍCH CỰC
11 năm
tháng 7 cmnr ! đợi đến bao giờ nữa !
Xem nhé. Cũng đang hóng. Giá tầm 6T thui. S920 có 6.4T ở hoangha và huyenmobile kia kìa
goldvn109
TÍCH CỰC
11 năm
đang thèm mà bác cứ quảng cáo em nó :rolleyes:
dichtv
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bên Lê Phan bán 5M9 kìa
Code:
http://ebus.com.vn/san-pham/Lenovo-P780-5-594.html
goldvn109
TÍCH CỰC
11 năm
bên đó là hàng không có tiếng Việt. hóng FPT ra rồi tính một thể !
@goldvn109 P780 bên ebus LENOVO P780 có tiếng việt đã có hàng: 5.9tr - BH 12T
vicaca
TÍCH CỰC
11 năm
Giờ P780 chỉ còn 6tr thôi, mình lại lăn tăn giữa em nó với em Optimus LTE3 cùng mức giá các bác ah.
Các bác cho ý kiến liên quan đến 2 em nó nhé
Thanks
goldvn109
TÍCH CỰC
11 năm
LTE 3 chi có 5tr6 thôi Xda.com.vn
LTE 3 Ram 2gb pin 2450mah x 2 viên + sạc ngoài
Màn hình 4,7 inch có lẽ là sáng mịn hơn p780. Pin 2 viên cộng vào sẽ là 4900mah. Chip Snap 1,5x2 chứ không phải MTK. Camera chìm vào trong sẽ không xước. Có ănten nhìn rất dân chơi ! 😁 Cầm nhẹ hơn so với P780. Nó dùng phím home cứng nên có thể mở màn hình bằng 2 cách, nút nguồn hoặc home. Nếu bạn cần ram 2Gb thì mua em này luôn thôi,đừng nghĩ ngợi nhiều. Với lại sạc pin bằng sạc ngoài nên chắc ít khi phải cắm sạc. Cầm trên tay tự tin với thương hiệu LG

Còn P780 lợi thế ở quả màn hình 5 inch rộng tãi, cảm ứng dc bằng găng tay, 2 sim tiện dụng( 1 sim chuyên dùng 3G) Pin trâu cho bạn cảm giác yên tâm và thỏa mái hơn bao giờ hết. Máy tính bảng và điện thoại thực sự được kết hợp ở P780. Em này có khả năng bán máu, cho máy khác sạc nhờ pin. Máy hơi nặng. Tối về viết tiếp
Pin có 2400 thôi à. Vẫn chưa đủ với nhu cầu.
vicaca
TÍCH CỰC
11 năm
Mình chưa dùng lenovo bao giờ, ko biết cảm ứng thế nào? Chất lượng hiển thị của màn hình ra sao? Máy dùng chip mtk ko biết có bền ko? Lăn tăn mấy khoản đó lắm
vinhpapa
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con này lâu có hàng quá vậy
Ừh mình cũng lăn tăn
vinhpapa
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình định chiến con LG L7 II nhưng có bác nói máy chạy lag nên đành chờ em Lenovo vậy. Có bác nào test em LG này chưa?
goldvn109
TÍCH CỰC
11 năm
Viết tiếp nào. Nhìn lenovo P780 chắc nịch nam tính, mặc quần phải có thắt lưng hoặc dây rút để tránh tình trạng bị lộ hàng. Màn hình 5 inch full diện tích chứ không phải như một số dòng phím cảm ứng hiện bên trong màn hình. Thứ 2 tuần sau chắc chắn có hàng
vinhpapa
ĐẠI BÀNG
11 năm
@goldvn109 Thông tin ở đâu vậy bác, cho cái link nguồn nhé
vicaca
TÍCH CỰC
11 năm
@goldvn109 Tóm lại bác khuyên mình nên mua con nào? P780 hay lte3 ???
goldvn109
TÍCH CỰC
11 năm
goldvn109
TÍCH CỰC
11 năm
@vicaca làm sao biết dc, con nào cũng ngon huhu ! mình thì xem giá Lenovo xem thế nào. ổn thì mới xúc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019