Tư vấn - có nên mua Lenovo P780 không?

vicaca
24/6/2013 1:23Phản hồi: 170
170 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nghe trang dienthoaihanquoc nói là lg lte 3 pin 2540 nhưng lại kô đc lâu.
vicaca
TÍCH CỰC
11 năm
@abcxyzpuk Pin lớn thế mà dùng ko đc lâu thì ko yêu đc.
Ừh vậy mới chán
vicaca
TÍCH CỰC
11 năm
@abcxyzpuk Vậy thì mua lenovo p780 dùng vậy??? Hoặc con nào đó pin trâu, màn đẹp tương đối, cảm ứng tốt để dùng vậy?
Ừh vậy có tiền mua thôi chứ còn gì nữa.
vicaca
TÍCH CỰC
11 năm
@abcxyzpuk Với con P780 này thì mình lăn tăn nhất vụ hiển thị màn hình ngoài trời và khả năng rung khi nhận cuộc gọi có đủ mạnh không???
TAT_SHINTA
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình không chơi game nhiều nên thích mấy con nặng nặng này cầm đằm tay. SG kiếm khó quá.
Ừh vụ nhìn ngoài trời cũng quan trọng. Lại như mach thì vứt.
Vụ nhìn ngoài trời thấy có nokia và htc là ngon.
dung12789
ĐẠI BÀNG
11 năm
kj

khuyên bạn đừng nên đụng vào hàng tàu, kinh nghiệm cay đắng từ p700i và p770 rồi đây. pin 4000 thì bác phải sạc tối thiều là 4 tiếng nhé, hồi dùng p770 pin 3500 mà sạc chưa bao h dưới 4 tiếng. nhiều lúc sạc ban ngày mà đợi nó đầy mà phát ốm. với lại với trọng lượng 180g thì cầm mỏi tay phải biết!
vicaca
TÍCH CỰC
11 năm
@dung12789 Vậy ah??? Thế có lẽ nên mua LTE3 thì hay hơn bác nhỉ?
dung12789
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vicaca chuẩn đấy.trước cầm cái lte3 của thằng bạn thấy nhẹ mà đẹp.các chức năng thấy ổn nhưng lại không có nút chụp hình(cái này ai hay chụp hình thích hơn).không muốn kể ra ấy chứ trước xài p770 thấy lởm vô cùng.nhiều bệnh lặt vặt. mà cái cảm giác mình mất tiền mua một cục nợ về nó cay cú lắm bạn ah. xài đc mấy hôm phát hiện một đống lỗi mình đã bán ngay và luôn,lỗ mất 1tr8, phải dấu không cho gấu với bạn bè biết đây bạn ah, mặc dù là hàng chính hãng nhưng mình cũng chán chả thèm bảo hành.
vicaca
TÍCH CỰC
11 năm
@dung12789 Hiixx, thật ah? May mà mình chưa mua con Lenovo đó. Thôi để mai qua didongthongminh làm con LTE3 cho lành.
Cảm ơn bác!
@dung12789 Ủa mình dùng có lỗi lầm gì đâu ngoài việc sạc 4 tiếng đầy. Chắc bạn mua phải con lỏm rùi

Sent from my Lenovo P770 using Tinhte.vn
goldvn109
TÍCH CỰC
11 năm
sạc ban đêm chứ ai sạc ban ngày, mình thì vẫn mua lenovo p780
vicaca
TÍCH CỰC
11 năm
@goldvn109 Mà hình như sạc của mấy con tàu luôn có dòng output rất nhỏ, pin 4000mah mà vẫn dùng sạc có output 650mah thì có mà sạc cả đêm luôn.
goldvn109
TÍCH CỰC
11 năm
chịu bạn vicaca luôn ! ít nhất là 1A còn không thì 2A hoặc 1,2 gì đấy !
@goldvn109 ko biết dùng xạc 2A cho P780 có được ko nhỉ? hy vọng là dc để giảm time xạc. đang tính mai đi múc em nó
@goldvn109 Sợ gì, mua cái sạc EP880 của Sony 300k sạc phê luôn 😁
Cứ ra xem thông số và trải nghiệm là biết. Nghe quanh chết mình.
Fridge090
ĐẠI BÀNG
11 năm
hàng lenovo bác chủ chịu khó qua voz box thiet bị di dộng. có thím casa chuyên đi seeder cho lenovo, qua đó thím ấy tư vấn cho
Dungmobile thông báo lúc 16h06 đã có hàng. Anh em đến mua và show hàng đi nhé... Con này phải sửa là bán pin + điên thoại P780 mới đúng!!! ( hãng khác bán điện thoại, riêng lenovo kinh doanh pin???)
@thiemdx Dungmobile đúng là đã nhắn tin chiều qua lúc 16h06 có hàng. Thế mà hôm nay các ý kiến trên trang web dungmobile.vn xóa hết chỉ còn các ý kiến từ tháng 5 cùng với thời gian bảo hành 6 tháng???. Không biết vì lý do gì? Thật đúng là không chuyên nghiệp? giảm độ tin tưởng về uy tín và chất lượng kinh doanh...
vinhpapa
ĐẠI BÀNG
11 năm
levinh222: có hàng chưa mà Bác dã tính múc em nó? Nghe đâu hàng chính hãng cuối tháng 7 mới về
goldvn109
TÍCH CỰC
11 năm
mình cũng thấy thế luôn !
Chờ chính hãng mà tương cho nó an tâm
goldvn109
TÍCH CỰC
11 năm
vâng! em đã mua P780 sáng nay ! sạc chuẩn 5,2V 2A nhé ! SẠc khoảng 2,5 tiếng là đầy
vinhpapa
ĐẠI BÀNG
11 năm
@goldvn109 Hàng chính hãng hay xách tay vậy bác?
giangnamytb
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hàng sách tay thôi. Nhưng dùng chán lắm vì sóng Sim 2 yếu lắm nhất là dùng mạng mobile. Ko biết rồi bản của fpt ra co cải thiện hơn ko. Dang chờ bản rom khác xem có hơn gì không
Hôm qua vừa cầm em Lenovo P780 này trong tay, máy của một bạn đến nhà mình chơi, nhận định ban đầu là cảm giác nam tính cứng cáp rất good, đặc biệt máy khá nặng và đầm tay, với tỷ trọng lớn (do pin nhiều) mà đọ sàn gạch cũng phải cẩn thận.

Khoang pin chiếm diện tích khá lớn trên thân máy. Với kiểu thiết kế này thì sau làm quả pin Hybrid Mod 8000 mAh sẽ rất vuông vắn với thân máy. P780 này pin đã đỉnh thì độ thành đỉnh của đỉnh luôn. 🆒

Góc trên bên phải có nút đỏ để reset khỏi cần tháo pin. Đây là một điểm đặc biệt hiếm thấy.

Đặc biệt nắp pin em nó làm bằng thép mỏng rất cứng. Bên trên kẻ sọc kim loại rất tinh tế.
Nhưng cứng đến mấy mà dính shock do va đập cũng tiêu bộ nội tạng bên trong, đặc biệt là màn hình và socket chip CPU tích hợp, chúng không thể chịu được shock chấn động nếu không có thứ gì hấp thụ.

Làm quả ốp lưng Lenovo P780 TPU chống Shock mới yên tâm được.

Nguồn ảnh: http://Phung.VN
J007
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Phung_Phiu Ái zà, tường có hình trên tay thật hóa ra quảng cáo ốp lưng 😁
ai mau con anyf test thử xem ppin no với p770 cái nào trâu hon , vì pin hơn , mà mh cũng hơn chip hơn , nên chưa chắc ai dùng lâu hơn , p770 minh test dùng được 24h ( 7 tiếng game + vài sms vài cuộc gọi k đáng kể)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019