[ Tư vấn ] Đã có 5S nhưng đua đòi Z3 compact.

Manhphan.xiii
21/2/2015 15:28Phản hồi: 4
[ Tư vấn ] Đã có 5S nhưng đua đòi Z3 compact.
Như tít, em mới được ông bác Việt Kiều lì xì cho em iP 5S 16G ( em hợp tuổi xông đất được cho ). Em thì thích mê cái dấu vân tay của nó, mỗi tội điện thoại thích mỗi dấu vân tay thì em mua mịe đất sét in cho sướng

Vấn đề đầu tiên của em 5S là thời lượng pin có vẻ hơi cùi, chả bù như review em Z3C thuốc quá em cũng máu

Sau đó là đến âm thanh. Em không nghe loa ngoài nhiều, nhưng nguồn phát iP5S có vẻ hơi sáng quá so với mấy bài rap, rock,.. và sở thích nghe bass của em
Em cố cải thiện bằng app Denon trên chợ táo nhưng cũng chưa thích lắm, định bỏ 40k ra mua thử pro ver để chỉnh EQ mà chả biết nên hay không Chả bằng con sony Ray cùi của em quất powerapp đập tới bến

Vậy theo các bác, em có nên mua pro ver cái app Denon về chỉnh thử cho em 5S, rồi mua tai nghe kèm theo ngon ngon ( em đang xài Nuforce 700X ) hay đẩy hẳn 5S đi r tậu hẳn Z3 Compact cài Powerapp quất cho phê lòi?

Hóng các Thánh âm thanh vào bàn tán rôm rả đầu năm :3

Ps: Bác nào kiên nhẫn đọc được tới đây đảm bảo năm nay kiểu gì cũng thoát FA, làm ăn phát đạt, học hành tấn tới ( kiên nhẫn thế này kiểu éo gì chả thành cmn công
) Năm dê máu me nha các bác
4 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quan trọng về âm thanh vậy thì kiếm máy nghe nhạc chuyên dụng đi bác, vì power amp ko biết thế nào, âm trên z3c có gì khác thường ko chứ đám android m ko thấy khác gì nhiều và đa số khá tệ.kể cả bác có cài neutron cũng thế ak. huống hồ power amp
Lâu lâu em đi công tác lại lỉnh kỉnh 1 máy nghe nhạc, 1 máy ảnh, 2 điện thoại thì nó cũng nhiều qá bác ạ! 😔

Từ hồi chuyển từ iPod 4 sang sony Ray, cùng một tai nghe mà em nge khác hẳn bác ạ... Nên em nghĩ nguồn phát cũng quan trọng vãi ra, dù tai nghe em cũng nâng SM PL21,Cx300, SM E10, r giờ NF 700x đủ kiểu r :( chỉ thấy phê nhất lúc SM E10 mới burn xong chưa rớt máy giặt với SM PL21 cắm cái nghe nhạc Sony gì dài dài em quên toi r :v
Thế chắc tai bác ko hợp iDevice rồi. Con E10 m mua lúc nó cũng mới ra, nghe cũng đc, đánh tạp đúng là ổn trong tầm giá của nó...
Bác bảo cái iPod vs Sony Ray thì m nghĩ là do bác ko hợp chất âm mấy cái iDevice thôi, dù hình như con Ray nghe cũng đc thì phải.chỉ có điều m thấy mấy con Android nói riêng và kể cả trên đt nói chung thì ít khi đc cái sound ra hồn, toàn chống vã cả.trc có nghe qua von Samsung S1 thì thấy hơn vì qua tìm hiểu sound card nó khá phết.có điều ko nhận ra nhiều vì lúc đó ko có tai nào đủ để rõ...trên đt thì m nghĩ là để cảm nhận rõ thì hơi khó đấy, ở mức độ chơi default ko kèm sound ngoài thì ko chênh gì nhau nhiều, đầu tư tai nghe là p/p nhất.có khi bác nên ngó lại đám tai nghe xem.còn vẫn thấy thế thì thôi chia tay iDevice vậy.con 5S m nghe thì lại thấy ok,âm sáng, chi tiết hơn đám android, m nghe nhạc vàng vs Lệ Quyên...nguồn 5S kéo cũng khá nữa.bác cứ cân đối từ từ
Thanks bác nhiều! Con 5S quả đúng như bác nói, âm sáng và chi tiết. Mỗi tội e nghe Rap mà sáng quá thì không phê 😁 Em còn trẻ nên cũng ít nghe nhạc vàng, trữ tình...

Nhân tiện bác có biết em in ear dưới 2tr có bass chắc, đánh tốt, mid không quá chìm giới thiệu cho em với! :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019