Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tư vấn địa điểm mua máy ảnh DSLR uy tính ở TP.HCM

cau2.online
12/4/2017 7:11Phản hồi: 9
Như tiêu đề, dự định sắp tới mình sẽ sắm một chiếc DSLR để theo đuổi đam mê. Do đang trong thời gian tập tành và làm quen với máy ảnh, nên chưa có kinh nghiệm trong việc chọn địa điểm cũng như kiểm tra chất lượng máy (em tham khảo thì thấy một số bạn dính phải hàng tuốt lại,hàng ref...hoặc "tiệm nhìn mặt bán hàng" nên cũng lo). Nên mạo muội lên đây nhờ anh em tinh tế tư vấn, hỗ trợ:
1. Địa điểm mua máy ảnh uy tính ở Tp.HCM? (Nơi uy tính, chế độ hậu mãi tốt sau khi mua hàng...)
2. Hiện tại mua Canon 6D có hợp lý không? nghe bảo sắp ra 6D Mark II nên cũng đang rất phân vân.
Nhờ anh em tinh tế hỗ trợ và cho em lời khuyên chân thành với ạ.
Cám ơn anh em đã theo dõi.
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Zshop nhé bạn, chôc đó bán rẻ mà hàng cg đc lm ấy ?
@dkt1987
Zshop bán 700d rẻ nhất bác ơi
dkt1987
ĐẠI BÀNG
7 năm
@alphanguyen123 từng món cụ thể mình ko rõ lắm, nhưng mỗi lần mua hàng mà ngó qua zshop đều rất cao. từng có nhiều người nói zshop bán hàng giá cao, nhân viên thì ko biết cái gì cả
dkt1987
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cau2.online thường thì rẻ thì ít uy tín. mình hay mua phụ kiện bên khánh long + slab. chổ này lớn nhưng từng bị phàn nàn mua bán ngó mặt khách. mình mua thì ko thấy vấn đề gì.
nếu chọn chổ khác thì qua phongdigicam. mình mới mua con sigma art bên này, cửa hàng nhỏ, để ý cách bán hàng của anh phong vs chị gì đó khá thoải mái. tư vấn nhiệt tình vì khách không quá đông, lúc nào cũng có người ra người vô, nhưng cũng có time để tư vấn thêm. nếu bạn mua máy new 100% thì dễ còn used thì mình ko nói trước đc. phải có kn test cho chắc ăn
@dkt1987 Mình thấy nhân viên thì chỗ nào cũng tình trạng không biết gì, từng đi vài shop. Có shop mình hỏi thẻ nhớ samsung, cả đám nhân viên nó bảo samsung thì chỉ điện thoại với thời trang chứ thẻ nhớ gì, bó tay luôn. Hàng mới thì dễ chứ hàng khác thì còn tùy.
Cám ơn các bác đã tư vấn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019