Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

tư vấn dùm 2 xe honda va suzuki

tuiyeudtvaxh
25/12/2011 14:20Phản hồi: 73
73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoangtrungs
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mua thì mua luôn xe mới. Đang đợi chiếc Nouvo next Gen 5 ra xem thế nào chứ ko là cũng mua Hayate Fi rồi. Su bền bỉ...
lamchikha
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cứ Su Hayate F1 mà múc nhé. Xe thì hơi nặng chút nhưng bù lại đầm thôi rồi. Còn gầm thì Atila phải gọi bằng cụ vì phiên bản này gầm còn cao hơn phiên bản trước.
Suzuki có thêm em Viva cháy rồi http://dantri.com.vn/c20/s20-551062/xe-may-chay-dung-dung-tren-quoc-lo-18.htm
thế là hòa cả làng 😃
còn thiếu hãng nào ko bác,em nghi do xăng cộ, chĩ nên đỗ xăng ỡ những nơi chất lượng và uy tín

nến cẫn thận hơn khi xe nghe mùi xăng

ex lâu lâu depart mỡ maxle vào lúc trời lạnh vì khó nổ máy em cũng nghe mùi xăng,đóng le nhã côn chạy là hết nghe à,mà đứng yên nệt bô cũng ngeh mùi xăng nữa
còn Kymco, sunfat và đại gia Piagio là chưa thấy gì. Ờ mà nghe mùi xăng là sao hả bác, bác chỉ em vụ này được ko. Còn mua xăng chắc cứ chọn cây xăng trung tâm thành phố là yên tâm bác nhỉ
có lifan ko ta,hỗm thấy chiếc wave gắn máy lifan nữa

em đề pa,em hay mỡ le cho máy nóng đẫy nhớt tuần hoàn hết máy rồi đóng le lại chạy thì hết nghe mùi xăng từ ống pô ra,chắc là do chưa đốt sạch do mới đề pa mà mở le lớn quá ép xăng cháy thì nó dư ra còn 1 ít xăng sống nên nghe mùi,em nghĩ vậy á

lúc mới đi về thì cũng dựng chống đứng đễ N nẹt bô máy cái(nẹt mạnh lắm) thì nghe mùi,chắc do thốc ga và đốt xăng ko hết theo ống thải ra ngoài

em học trong trường thì nge là zậy

bác thữ nghiệm thữ xem có như em hok ;)
à vụ thốc ga nẹt bộ để nó ra mùi xăng thì em biết, nhưng vẫn chưa biết xác định thế nào là tốt với ko tốt, bác có kinh nghiệm gì ko. Hihi mà cái bác này ở đâu ra vụ " Nghe mùi xăng " vậy, cái món này mới nha, phải là ngửi chứ 😃
em thấy mỗi sáng mỡ máy thì cứ đề từ từ,vậy ko "ngữi thấy mùi xăng nữa".hoho,ko cần mỡ max le hay nẹt pô,nẹt là ép xăng ko nỗ hết là có mùi xăng à
hqviet
CAO CẤP
12 năm
RSX AT hay hơn, chứ con kia đi thời gian tã lắm.
vipthangggg
ĐẠI BÀNG
12 năm
xin hỏi bác đi chưa mà phán ?, chính cái rsx ăn tiền thương hiệu kia mới gọi là nhanh tã thì có
Thế thì theo bợn trẻ này thì RSX AT với Hayate mua cùng thời điểm thì Hayate tã trước phải ko ?
giolaoit
ĐẠI BÀNG
12 năm
À, chiều nay bên Hoàng Mai HN mới có con xe tàu cháy !
bác gần thủ đo mà bắt sóng chậm quá, con Longcin đó ^^

---------- Post added at 06:35 PM ---------- Previous post was at 06:34 PM ----------

xong rồi, có mùi war rồi, hình như con RSX AT là lai như kiểu Lexam phải ko bác
giolaoit
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lúc nãy vừa nhắc đến waveAT, đi chợ gặp ngay một em , nhìn cũng giống xe số, khác mỗi ko có cần số với với nhìn cái máy hình nó khác.
RSX AT với Lexam chả con nào hay ho, toàn dở anh dở thằng, lexam được cái bàn để chân thoải mái hơn.
mua HA là chuẩn rời nhưg mà v mình nói nhìn HA nhìn xấu lắm...mỗi ng 1 ý...
- nếu bác hok quan trọng đẹp thì mua HA còn nếu hok thì fải kiếm xe khác, dùng mua HD h HD xuống rồi
giolaoit
ĐẠI BÀNG
12 năm
À, nhắc đến em này em mới nhớ. Lúc chiều lên facebook suzuki vn thấy mấy bác bên đó đồn axelo ko về VN, thay vào đó ở khu CN gì ấy đang lắp ráp em belang này. Tin ngoài cổng thôi . Chẳng bít tn 😔
vậy hả bác, nhìn em này kết quá, nhưng mà có xúc em này thì chắc mình phải từ bỏ giầy tây - quần âu- sơ mi hộp mất 😃
giolaoit
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vâng, nhưng nhìn em này thick thật. Mà 150cc nên chắc giá cũng ko mềm đâu ạ. Em vẫn chờ axelo \m/
em này 6 số, tỉ số nén 10:2:1 max speed 140km/h nặng 108kg và giá là RM8,211.70 là bao nhiêu Cụ Hồ bác nhỉ
Loc may hayate nut chan chim day.bac mua di xem chat luong sau nay the nao
thanks các bác tư vấn vì mình thấy hayate ss theo như mình thì HYT hơi xấu mỏi người có 1 cách nhìn nhé , với lại thấy nó khá nặng + rầm thấp nên hơi ngáng , vì chạy attila rầm thấp cộng năng nên giờ thấy chiếc nài hơi oãi , đang suy nghĩ nát óc thằng bạn với thằng kia kêu mua hayate ss lên đây cũng thấy kêu mua hayate chắc coi bộ chiếc nài khá ngon , nhưng vẫn sợ nặng với rầm thấp nản .
giolaoit
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tính tiền việt là hơn 50 củ bác ạ. Khoảng 55 củ 😔(
55 củ cho 1 siêu phẩm như thế cũng ko phải tệ lắm, con này đi chơi bời, đi phượt thì ngon, chứ chạy trời mưa thì bùn tới đầu luôn
- Belang / Raider hình như là satria, mà e thấy mặc đồ tây đi e này mới chất chứ bác...
- e mới lụm bên biker cách phan biệt xipo và satria, bác tham khảo...
http://www.bikervietnam.com/bfrm/showthread.php?t=149720

- axelo ra thì khó cạnh tranh vs ex àh ? nếu bác thjk ex hơn thì sẽ tiếc đó
- nếu axelo ra thì có muộn quá không ?
mà nhìn satria chất hơn axelo
giolaoit
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con này chắc cạnh tranh với X1R của yamaha. Bây giờ em chẳng thick xe thuộc phân khúc cao thế. Sau mà có tiền em múc hết ;))

---------- Post added at 11:44 PM ---------- Previous post was at 11:41 PM ----------

Công nhận nhìn satria chất hơn thật, nhưng mà giờ sv như em làm sao xin đủ tiền mua em đó. Nếu mua chắc sau phải tự lo thôi.
Cái link của bác rất hay. Mà bác cho em hỏi tí là Xipo vs RGV có gì hot mà giá max thế, mua cũ cũng ko con nào < 60 củ cả
- Axelo về hình thức thì ko bắt mắt mà bác, nhưng giá cả phải chăng thì em nghĩ nó chiếm được cảm tình của những người ko rủng rỉnh hầu bao như em. Mà chất lượng lại tuyệt hảo nữa thì nhưng biker chạy EX cũng phải xem lại. Em đang ngóng chờ con Axelo này quá. EX cũng thích lắm mà giá cao quá
- Công nhận con Satria đẹp thật bác nhỉ

---------- Post added at 11:49 PM ---------- Previous post was at 11:48 PM ----------

hì, sau này có tiền thì em cứ R1 mà múc, đi cho nó oách bác ợ 😃
giolaoit
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hix, nhìn mấy cái ảnh ở cái link bác IIPII sướng quá. Em kết em xipo 2002.
nhìn em này mà xuyến xao con tim luôn bác ơi, hehe

Satria 2006 xuất xứ : suzuki indonesia

shado
TÍCH CỰC
12 năm
VN ko cho sản xuất, thời oanh liệt nay còn đâu 😔
Topic từ vấn 2 xe SZK và HD giờ bị mấy bác chiếm để bàn tán xe gì vậy =.=
giá cao hay hok mjnh nghĩ 1 fần là do NTD thôi..như ex (GP) đến h vẫn hot. mjnh thì thấy nếu SU ra thì nên ra satria/raider f150 các biker sẽ ồ ạc mua...thế là giấc mơ ex 2 bác thành hiện thực

xe 2 thì bác ơi mà dòng này hết sx r...mà 2 thì hình như mạnh hơn 4 thì thì phải...còn máy móc thì mấy e xipo đỉnh khỏi chê, nghe tiếng xe cung phê nữa...e nghĩ dòng này hết sx r nên h thuộc hàng hiếm bác ạh.
h nhìn thấy mấy chiếc hồi đó chuối ơi là chuối 😆...chắc cho e cũng hok chạy @.@

ex ngoài HP giá cao j bác, vậy là rẻ r...e ở trong nam nên hè này nếu SU hok ra xe mới là ex thẳng tiến

mấy ngày nay e đang search coi có chổ nào bán e satria/raider 150 này hok mà vô vọng quá. mới hỏi thử Khoáiamm bên biker xem hè này co nhập nữa không...tình hjnh là e thấy satria vài lần xong là tình iu ex tan biến :mad:...càng nhìn càng mê

v e hok thjk mấy cái yên pkl bác nếu hok thì e đâu phải nhức óc ^.^

mjnh thấy màu tím (98) vs mấy đời xipo đỏ là chuẩn.nhớ hồi nhỏ ngồi đằng truớc thấ mấy chiếc màu đỏ màu tím chay wa mà nẹt pô, ra cả khói nửa nhìn thjk lắm...hỏi ba, ba ơi sao xe mjnh kiu nhỏ xíu mà hok ra khói j hết 😃)

---------- Post added at 08:08 PM ---------- Previous post was at 08:01 PM ----------

nhìu fx lên dàn áo này lắm mà hok bjk cách fân biệt @.@
nếu mà cùng dung tích xy lanh nhưng 2 kỳ sẽ mạnh hơn 4 kỳ phải ko bạn nhỉ, ở Sài Gòn biker chuộng dòng này thế
Belang 2012 (nhập malay, còn indo là satria F150, thái là raider 150 ) ở SG có chỗ bán 120 hay 130 củ gì đấy kô nhớ chỗ nào, mới nhập gần đây thôi, cò dòng su 2stroke thì hết sản xuất, giá cả thì vô chừng, mua cũ dao động từ 30~140tr tuỳ dòng và tuỳ đời, còn fx hoặc raider 125 mà up lên belang/satriaF150/raider150 cách phân biệt đơn giản nhất là nhìn cái sườn, nhiều người chi rất nhiều tiền để up 1 con fx lên raider 150 nhưng cho dù có chi nhiều cỡ nào, có vỗ sườn thì cũng không giống được cái sườn zin của raider 150 nên nhìn sườn là biết.
125 HAY 150 LA DUNG TICH THUY LUC DC BOM VAO XI LANH NO TUONG DUONG VOI CONG SUAT DONG CO CON GOI LA MA~ LUC.chu ko fai 125 la chay dc 125km/h dau ban ak. noi chung ban nen mua vision cua honda tot hon an it xang di thich hon , noi chung o viet nam chi co xe honda di la ok nhat con suzuki bjo lam gi ai di dau, fu tung mac,chay vai nam thi ton xang ma nhanh xuong cap lam/
giolaoit
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chỉ từng là ok nhất thôi bác ạ ! Khi mà xe cub đang thống lĩnh thị trường vn. Được cái là giờ em vẫn còn đi em 82 :x
sườn Raider chắc hơn hả bác
Vâng, HD chạy tốt quá cơ, 1 tháng ko biết là cháy bao nhiêu cái.
Liệu có phải anh ấy đã trở lại và lợi hại hơn xưa 🆒
lên anh gồ search hình satria 150 và satria 125 chú ý khúc sườn lòi ra dưới cái yếm ngay chỗ hay bắt baga nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019