Tư vấn dụng cụ làm nồi cho mình với các bạn ?

8/4/2019 3:24Phản hồi: 13
Tư vấn dụng cụ làm nồi cho mình với các bạn ?
Chào các bạn. Chả là minh cưng con chiến mã của mình. Mới sáng nay mình rửa xe. Quay bánh sau nó phát ra âm thanh "xè xè". Mình nghĩ cái nồi có vấn đề rồi. Các bạn có thể tư vấn cho mình dụng cụ nào làm nồi thủ công không ? Giá cỡ 500.000 VNĐ thôi. Mình cũng biết là cần mua súng về làm nhưng mình lao động phổ thông còn nhiều chi phí khác phải chi. Hơn nữa gỡ ra thấy nếu dây "cu roa" xuống cấp là mình thay luôn. Nói chung là kiểm tra tất cả những gì cần là phải thay. Mong các bạn tư vấn cho mình. Hai thằng thợ gần nhà mình nó làm không có tâm, không dám đặt niềm tin. Xe mình là Honda Vision 2015.

Ps: Hiện tại mình có máy khoan Bosh công suất 550w. Các bạn có bộ chuyển đổi nào để làm cho nhanh cũng như chuyên nghiệp không các bạn?
IMG_20190408_102835.jpg IMG_20190408_102937.jpg

Chân thành cám ơn các bạn đã dành thời gian quý báu đọc bài này.
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bạn có thông tin nào nhớ "chia sẽ" mình nha.Vô cùng trân trọng cám ơn những lời vàng ngọc từ các bạn!
pjm_nguyen
TÍCH CỰC
5 năm
Bộ mở bằng tay đây (T8, cần siết, tuýp 19,22,39, cây giữ cố định) thiếu kềm nhọn hoặc vít dẹp mình không đưa vào (để mở phe cài và lò xo ba càng). Nên mua máy bắn bulong dùng cho nhẹ nhàng và pro hơn.
@pjm_nguyen Mình cũng biết là nên mua máy bắn bulong. Nhưng kinh tế không cho phép. Mình cám ơn bạn đã chia sẽ cho mình.
Tools để tháo nồi xe tay ga chỉ cần vam hãm rồi tuýp để tháo.Có 2 loại hãm nồi để sử dụng có thể dùng cả 2 loại nồi 4226643_4f985479228d844b8e1e48ed2ef634fc.jpg tải xuống.jpeg
Không cần phải sử dụng khẩu cho máy khoan để tháo như súng hơi.Bởi súng hơi bắn có độ khoẻ tốt hơn máy khoan.
Trước đây cũng đã mua 1 bộ chân để biến đổi công năng dùng cho khoan để bắn ốc.Tuy nhiên sử dụng thì mới thấy không được hợp lý,bởi súng bắn hơi ngoài việc tua khoẻ thì khi chặt quá sẽ tạm dừng không quay tránh gây hư hỏng đầu mũ
bo-8-dau-chuyen-van-khau-may-khoan-1.jpg b009298d7e50ba7f589d7f497200c403.jpg_670x670q75.jpg
Tất nhiên là tận dụng để sử dụng trong các dạng bắt vít,bắt ốc sẽ dễ dàng hơn khi tháo
@bongxu_79 Cám ơn bạn tư vấn rất nhiều. Xe mình vận hành 12.000 km rồi, Giờ mình đang chuẩn bị ấy à.
Mình quyết định mua dụng cụ do bạn pjm_nguyen, bongxu_79 tư vấn, vam hãm và bộ chuyển khẩu dùng cho nhiều công năng. Trân trọng cám ơn hai bạn tư vấn.

Nếu có vấn đề gì thắc mắc trong quá trình làm nồi. Mong hai bạn cũng như các bạn tư vấn cho mình.

Trân trọng cám ơn tất cả các bạn. !
@nospecial Nghĩa là độ nồi hả bạn? Mình không có chi phí bạn mới. Chỉ cần nồi đạt hiệu suất 95% như ban đầu vui rồi. Cám ơn bạn tư vấn.
Các bạn dùng dụng cụ nào mở ốc lục 5 vậy? Mình mua ngoài tiệm cái lục nó bé tý à? Vặn mãi không ra. Hõi 2 thằng thợ gần nhà nó không cho.
pjm_nguyen
TÍCH CỰC
5 năm
@Thái Tâm Nghiên Ý bạn là ốc lục giác? Bạn cứ mua nguyên bộ (8-9 cây) là đủ mở rồi, loại rẻ tiền 50-60k/bộ, loại tốt thì mắc hơn.
@pjm_nguyen Đúng rồi con ốc lục nó hõm vào . Cái lục của bọn nó bé tý. Vặn không khéo có khi gãy. Hõi có dạng chữ T cũng không có. Mà bọn nó hình như không biết mấy cái này.
Sáng nay mở nồi ra lau chùi. Công suất tăng thêm được 1 tý rồi các bạn ơi.

Cho hỏi các bạn mua bi và dây curoa của thương hiệu nào vậy ? Tư vấn cho mình với.
pjm_nguyen
TÍCH CỰC
5 năm
@Thái Tâm Nghiên Bi và dây Bando luôn bạn nha
Lọc gió xe mình không thấy tem mác gì hết vậy các bạn ? Mình thay lọc gió lần dầu tiên. Có phải hàng lô không các bạn. Tìm trên lazada thấy cũng không tem mác. Giá có 45k. Trong khi trên youtube lại có tem mác? Tư vấn mình với các bạn ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019