Tư vấn e mua laptop nhu cầu chơi Lol fo4 làm đồ họa 3d nhẹ

Nguyentp23
9/12/2019 15:21Phản hồi: 59
Dell g3 3590 512GB ssd gtx 1650
Hp pavilion gaming gtx 1650
Lenovo Legion y540 gtx 1650 HĐH free dos nó có khác nhìu win không
E cần xài trong 4 5 năm với ít bị lỗi vặt
59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

senvang88
ĐẠI BÀNG
4 năm
3 con này đều ổn bạn ạ chủ yếu là bạn có bao tiền và thích em nào hơn
@Nguyentp23 Có phương án mà mình toàn dùng laptop cũ dt cũ thấy nó hợp lý giá tiền mà hiệu xuất cao hơn hẳn mấy máy mới phân khúc giá rẻ
@Sỹ Ánh NB Ngại đồ cũ lắm hen đc đồ tốt xui thì tạch mua mới thì chỉ có mấy loại đó thôi
@Nguyentp23 Không có chuyện hên xui, cái gì là đồ đạc hiện vật đều cân đo đong đếm đc, đánh giá chất lượng đc, còn bác ngại thay đổi tư tưởng thôi, chứ cửa hàng bán đồ máy cũ hàng lướt hàng xách tay new open box mở rộng ầm ầm sống khoẻ phát triển tốt người dùng cũng ok
@Sỹ Ánh NB E cũng thua đó h k rành test máy xài sơ sơ thì thấy gì
Vác về xài vài hôm lồi ra thì toang
Mình bỏ một phiếu cho Dell nha bạn 😃
@Sỹ Ánh NB Haha bởi mới kím máy mới với trải nghiệm tại chỗ là vậy
@Nguyentp23 máy mới bác cũng không có cơ hội trải nghiệm đâu siêu thị nó cũng chỉ khui một số máy giá rẻ bình dân cho trải nghiệm thôi chứ mấy con đắt tiền khui ra dùng demo thì sao bán đc giá nữa đến lúc thanh lý lại lỗ xấp mặt chi phí cao tính vào giá các bác chả kêu trời, mua mới em lấy còn rẻ hơn siêu thị vài tr, nhưng chả bao giờ mua mới. dùng toàn hàng cũ nhập dạng xách tay. đến nay bao năm vẫn chạy tốt, điện thoại 3-4 năm mới đổi 1 cái vì nó vẫn nghe gọi tốt đáp ứng công việc tốt nên chưa đủ lý do cho nó về hưu
@Sỹ Ánh NB Chắc lên hỏi cửa hàg trước rồi mới biết đường tính
@Nguyentp23 thì cứ nhấc máy lên gọi với cửa hàng trao đổi cho thoải mái xem họ nói gì
Free dos là chưa có hệ điều hành gì cả.
msnori
TÍCH CỰC
4 năm
Bạn nên tới tận store để trải nghiệm về màn hình, bàn phím, âm thanh, chất lượng build,...để chọn sản phẩm tốt nhất nhé.
Về HĐH freedos thì bạn sẽ ko dùng tới đâu, mua xong buộc phải cài win để dùng. Khoản này bạn yên tâm là cài win rất dễ. Nếu bạn không thể tự cài thì nhờ store bạn mua cài giúp Windows 10 Pro bản dùng thử (không bản quyền) rồi lên đây nhờ ae lấy bản quyền cho.
@msnori Cám ơn tư vấn
Mình cũg thích dell nhưng giá nó là mắc nhất trog 3 con
Độ bền thì nge dell với HP tk
DTZ LAPTOP
ĐẠI BÀNG
4 năm
3 dòng trên thì cũng tương đương phân khúc và cạnh tranh nhau , mình thì thiên về dell với hp hơn vì máy bạn dự tính sài 4-5 năm thì sau nay có cần linh kiện thay thế dễ kiếm và rẻ hơn so với lenovo.

Còn hệ điều hành freedos tức là máy bản chưa mua kèm bản quyền hệ điều hành nào hết. Bạn mua về phải cài đặt, mua bản quyền hoặc cài xong ..... nhé
DTZ LAPTOP
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nguyentp23 Bác ở đâu mà có phongvu, saigon hay đâu bác
DTZ LAPTOP
ĐẠI BÀNG
4 năm
@DTZ LAPTOP Ở tỉnh thì phongvu chỉ có mấy showroom chi nhánh nhỏ khá ít lựa chọn máy nhỉ
@DTZ LAPTOP E ở đồng tháp chỉ có tgdd fpt với phog vũ thôi
@Nguyentp23 Bạn ở Đồng Tháp thì ở Cao Lãnh hay saddec có cửa hàng người ta ship tận nhà BH cũng chỉ gửi đi lại, và nơi bán uy tín họ không đánh đổi 1 con máy với thương hiệu cửa hàng hay chuỗi cửa hàng
G3 màn xấu với cái bàn phím gõ nhiều thảo nào cũng hỏng vài nút, mà hành trình phím hơi nông, đc cái mát, chơi game ngon.
ddamme
TÍCH CỰC
4 năm
Ít lỗi thì cứ dell thôi.
Pemeo.hugo
TÍCH CỰC
4 năm
Dell đi bác, dịch vụ bảo hành tốt
@Pemeo.hugo Cũng tính hốt dell mà không biết dòng G hay mấy dòg khác của dell
thử con G3 chắc thấy ổn đó đồng chí - nhưng 4-5 năm nên tham khảo thêm mấy con dell precsion học hành ổn hơn
Ý kiến cá nhân thôi, trong 3 con này thì mình vẩn thích con Lenovo Legion Y540 hơn. Về phân khúc thì cả 3 củng gần tương đương nhau hết rồi, về độ bền thì 1 phần củng ăn thua ở người sử dụng nửa. Lý do mình thích con Lenovo Y540 là ở cái bàn phím, trong 3 con thì con Y540 cho trải nghiệm êm và thoải mái nhất. Nếu bản i7 thì giá chưa đến 24 củ luôn nè

Nếu thích dell thì bên mình có dòng G3 đó giá chỉ tầm 23 củ, được luôn cả ổ SSD 512gb pcie này, hàng new 100 chính hãng, bảo hành tận nhà luôn.
hienrossi
TÍCH CỰC
4 năm
HP đi bạn. Mình đang xài thì thấy khá ổn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019