Tư vấn giúp em nên mua con dell xps 15 hay asus mấy bro ơi

otxeng
1/5/2012 13:16Phản hồi: 29
CÁM ƠN CÁC PRO TINH TẾ ĐÃ TƯ VẤN GIÚP EM NHÉ.......................>>> EM ĐÃ RINH 1 EM XPS 17 LAPTOPNO1---->>>> CÁM ƠN CÁC PRO TINH TẾ NHÉ
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con Asus cấu hình đỉnh còn vương vấn chú Dell kia làm gì???
otxeng
ĐẠI BÀNG
12 năm
@truong_dalat cấu hình thì vậy nhưng giá thì lại thấp hơn con xps tới 2m nên em mới thấy phân vân bác ợ...😃
XPS là dòng cao cấp giải trí của Dell, mắc do mẫu mã và thương hiệu thôi, XPS chấm được mỗi cái loa JBL nhưng mà XPS và Studio không bền bằng Aus đâu nhé. Với lại Core i5 (2 core + 2 threat = 4CPU) lấy gì so sánh với I7 (4 Core + 4 threat = 8CPU) chưa kể cái VGA.
Asus ổn định, chạy mát hơn Dell, cấu hình đỉnh, giá lại rẻ hơn, bảo hành 2 năm ===> múc gấp khỏi suy nghĩ nhức đầu:p
otxeng
ĐẠI BÀNG
12 năm
@truong_dalat thanks bro nhé
thoxayhn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@truong_dalat Asus mà chạy mát hơn DEll ah, ông có nhầm hàng không?
@thoxayhn 100% mát hơn dell
Asus K là dòng cấp thấp. Chất lượng cũng kém hơn XPS nhiều nên giá rẻ hơn. Con Asus K ở trên card màn hình cực yếu. chẵng hơn card onboard bao nhiêu nên giá rẻ là phải rồi.
XPS là dòng cao cấp sánh ngang dòng G của Asus.
otxeng
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ngochantoto thanks bro nhé
sao lại đi so sánh dòng K của asus vs dòng Xps của dell. đừng để cái cấu hình cùi mía làm bạn mờ mắt =)) con asus này k bằng xps đâu. phân loại dòng K asus là bình dân, nghĩa là buildquality và hiệu năng tổng thể chỉ bt thôi. còn xps là dòng cao cấp, bền bỉ hơn nhiều bạn ạ. nếu có trên 20tr thì nên mua dòng Nasus trở lên, dell xps hoặc hp dv6,7 envy. mua mấy con bình dân cho phí tiền >"<
otxeng
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bUn.Ny thanks bạn nhé😃
Có người lại bảo Asus K bền hơn Dell XPS nữa đấy.
Tư vấn thì cũng phải có cái tâm chứ.
otxeng
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ngochantoto vậy là con xps tuy cấu hình k cao nhưng hiệu năng nó làm việc tốt hơn asus k53 đúng k bác 😃 em cũng thấy ngta nói vậy.... mấy bác giúp em với.
@ngochantoto Bác bảo mình tư vấn không có tâm ah, không phải thế đâu. Mình từng bị chết VGA 1 chú XPS 15 rồi, 1 chú HP DV2000, 1 chú Vaio SZ645P (3 chú này đóng chip 2-3 lần vứt luôn), mỗi lần mình đi làm chip thấy nhiều XPS với Studio lắm nên hãi. Chỉ còn mỗi con Asus N10j và 1 con Asus K43 là tồn tại với mình trên 5 năm rồi nên mới tư vấn thế. Bác chủ có thể tham khảo thêm rồi ra quyết định nhé. Kinh nghiệm và ý kiến mình thế thôi, không châm chọc ai cả;)
otxeng
ĐẠI BÀNG
12 năm
@truong_dalat thanks bác nhé 😃
@truong_dalat Xps mà bạn bảo đóng chíp chắc là XPS 1530 và 1330 củ trước đây. Thời đó chip Card NVIDIA Geforce 8400 và 8600 lỗi từ nhà sản xuất. Con nào có gắn card rời thì xác suất bị hư hỏng cao hơn. Hãng nào cũng bị chứ không chỉ XPS 1530 và Vaio SZ.
Những dòng ra sau này Card màn hình khác và không còn bị như trước nữa. XPS 1530 khác với XPS 15 bạn ạ.
Xác suất hư hỏng phần cứng thì dòng nào cũng có cả bạn ạ. Không phải vì mua một con xài bị hư hỏng rồi đánh giá dòng đó chất lượng kém.
Asus cũng có những dòng chất lượng và rất mắc như Asus G, Asus NX90. Riêng Asus K là dòng thấp nhất của Asus ngang với dòng Inspiron của Dell thôi. Chất lượng thì asus K không thể bằng Dell XPS được.
nếu về độ ngon thì con xps hơn hẳn, độ bền thì chẳng ai có thể nói trước điều gì
otxeng
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Jin Kazama thanks bác nhìu nhé 😆
bền hay k do nhiều lý do mà. mua hàng cty nó bóc hết seal chả biết đâu mà lần, r mua phải hàng ref. hàng brand cũng có con màn hình dính đ chết, chết main... nc là kinh nghiệm và hên xui. nhưg mà thông thường các dòng cao cấp sẽ đc ngta build tốt hơn, vật liệu xịn hơn,tuổi đời cao hơn. k cùng cấu hình sao hơn nhau đến vài triệu =.='
Dòng K53SD VGA yếu lắm,còn e Dell XPS kia có VGA mạnh hơn nhiều,nhưng Dell có win7 bản quyền nên giá cũng chat hơn win ko bản quyền,theo mình thì thừa tiền nên mua máy có win bản quyền,còn nghèo như sinh viên mình ,mua máy đắn đó từng đôi triệu thì dùng win ..... thôi cũng ko sao.nếu chọn Asus thì mình khuyên chọn e này
http://www.ben.com.vn/mains.aspx?MNU=470&Type=Product&ID=15544
máy nhìn đẹp mà cấu hình cao,chip ivy(thế hệ 3),mình cũng đang định tậu e đó,VGA cũng khá nữa,hơn gấp bội VGA của K53SD
lấy ví dụ,DELL XPS là hàng thị trường châu âu khắc khe sao lại có thể so sánh với ASUS thị trường châu á chứ,mà lại là dòng phổ thông của ASUS nữa,dòng N hay dòng G trỡ lên thì so sánh được,nhìn XPS không là cũng biết nó sẽ vượt trội hơn ASUS K rồi mặc dù cấu hình mạnh hơn,i7 nhưng cái car màng hình yếu hơn 540,
ở Hn qua nhà em xem . phân biệt được ngay ý mà 😆 . thích em để lại cho luôn đỡ phải sợ lỗi này lỗi khác .
Chuẩn cho 1 câu , ít tiền thì sài dòng K ( khỏe , bền , mát , đẹp tùy người , nhưng màn hình thì vứt mịa nó đi , xấu đếch mê được nhất là cài win 64 bit) . Nhiều hơn thì sài dòng N sv , sm , Màn đẹp hơn nhưng thua màn dell xps , Loa thi khỏi chê , nói chung dùng là sướng . Thích dell thì xài xps nhưng lại thiều numpad , hơn nữa chạy lâu bác mang chả ra quạt nòng đếch mê được y như con HP envy .
còn xin lỗi các bác , bác nào bảo máy dùng mà không nóng em chết mịa luôn . chạy bình thường thì same same nhau , còn chạy game với phim HD thì máy nào cũng nóng hết . quạt chip + ròi đều kêu hết . Chỉ là ít hay nhiều thôi . Dùng HP mấy dòng thấp nóng quá sập nguồn luôn là chuyện thường . dell cũng nóng vì đa số các dòng này thiết kế cho các nước châu âu với mỹ , nhiệt độ không cao , chứ về Việt Nam , xin lỗi đời quá đen . Ngay cả xps 17 , với 2 quạt tản nhiệt nhưng em chạy game 1 lúc cũng nóng đếch mê được còn muốn xịn hơn thì các bác cọn các dòng chuyên dụng , nhưng giá thì chát hơn là chắc .
Tùy vào công việc , tùy vào điều kiện. cấu hình cao chưa chắc đã nhanh hơn cấu hình thấp . nên tìm hiểu về dure core hay core 2 dure , core hay thread , quad core . để biết thêm về máy mình cần mua.
Các bác tư vấn nhiệt tinh nhưng cũng phải chuẩn chút ,😔
Đúng là asus mát hơn dell nhiều, nhưng bạn ơi ASUS dòng K mà có core i7 đi nữa thì cũng ko bằng DELL XPS HAY AILENWARE i3 đâu con dell trên là dòng cao cấp của dell ko lẽ lại thua con asus K bình dân giá rẻ hay sao.

Cho nên bạn thấy một số máy có cấu hình thấp nhưng giá cao là như vậy

VỚI LẠI CARD ĐỒ HỌA CON ASUS KIA LÀ 610M THUA CÁI CARD 540M CỦA CON DELL CẢ KHÚC và đừng thấy core i7 mà ham nhá

Nói tóm lại khi mua bạn nên nhìn trước hết là túi tiền, nếu xác định mua máy trong khoảng từ 10- dưới 17 18 tr thì chọn mấy con bình dân hoặc tầm trung là tốt nhất (Asus có do2ng K là bình dân còn dell có ínpr bdan và vostro tầm trung). Còn nếu trên 18tr thì chọn luôn mấy con dòng cao cấp (dù nó có cấu hình thấp cũng ko sao) bảo đảm với bác là bác sẽ thik dùng nó hơn và chắc chắc SẼ MƯỢT HƠN mấy con bình dân cấu hình cao nhiều

MÌNH KHUYÊN CHÂN THÀNH BẠN NÊN MUA DELL XPS
@phnghia811 Sao core i7 dòng K lại ko bằng core i3 của XPS 😔
@tutituti_6y7 nói cho vui ý mà
@tutituti_6y7 Bạn cứ mua 2 cái về so sánh là, xài thử là biết ngay ý mà 😁, (nếu xài trong tầm cho phép core i3 thì chắc chắn con dell xps sẽ mượt hơn con core i5 K đấy) còn nếu xài lớn hơn core i3 thì có thể con K hơn nhưng độ mượt vẫn ko bằng xps 😃
cứ dùng là biết bạn ạ 😆 giống như xe dream tàu và dream thái thôi. xe tàu máy khoẻ khỏi nói nhưg tôg vô 82 nhật chắc vỡ tung toé. giá = 1/3 dream thái đó. lap cũng vậy thôi. dòng K mà cày cuốc thì 1 năm là tã à. còn xps thì bền bỉ như viglacera
@bUn.Ny Đó là nói về độ bền chứ,ko có nghĩ là XPS core i3 sẽ xử lý nhanh hơn Asus K core i7,nếu ko bằng core i3 chắc thông số chỉ để cho vui 😃
thích asus thì mua dòng N mà dùng . Mà dòng N ở Vietnam hơi hiếm
với nhu cầu 2d và web thì i3 i7 cũng thế thôi mà... tham cái i to làm gì khi k dùng hết đến. i5 là đep r. i3 kể ra cũng hơi lạc hậu r 😁. và con k53 với cái chip i7 lõi tứ cho làm web là 1 sự phí tiền nóng máy mà chả hợp chút nào. mà ra chip ivy r. đợi chút mua thì đỡ lăn tăn vga rời. intel hd 4000 là đủ r

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019