Tư vấn Jupiter Fi

UltimateRiderRC
25/6/2017 14:43Phản hồi: 11
Tư vấn Jupiter Fi
Chào mấy bác, số là em định mua thêm 1 con Jupiter Fi để đi làm với đi xa. Hồi tuần trước định mua Fu 125 Fi nhưng thấy Jupiter Fi đẹp hơn hẵn nên đang nghiêng về Ju hơn. Em chạy Fu Fi của bạn rất nhiều, rất thích độ êm với bước số dài, máy không gằn của nó vì thế không biết Ju Fi nó sẽ như thế nào vì em chưa chạy bao giờ !

11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Up up up giúp em với =))
Ju fi rất bốc nước đề, bước số ngắn nên gằn, máy ít xào hú hơn fu, tay lái fu cao thoải mái hơn, cốp ju bé hơn fu, tóm lại tùy sở thích mà chọn. Nếu đi xa con fu thoải máy hơn, đô thị đi ju hơn, kiểu dáng thì mình vote cho Ju fi thôi🆒
@Mr chanh 86 Vậy Ju chạy dãi tốc 60-80 có êm ái không bạn ?
@UltimateRiderRC Tốc độ 60-80 vẫn còn êm, lên trên 80 bắt đầu rung (ít nhiều thì tùy chiếc). độ đầm tay lái so với fu và axelo thì không bằng. yên xe ngồi hơi dốc và cứng nên trong tâm dồn về trước nên đôi khi đi xa không thoải mái lắm nếu so với fu:rolleyes:
@UltimateRiderRC Dải tốc độ 60 - 80km/h thì fu êm hơn lướt hơn. Ju bước số ngắn, nhông nhỏ, dĩa lớn(13- 41), nước đề bốc nhưng muốn lên tốc cao thì tua máy phải cao hơn nên máy sẽ gằn và rung hơn.
@UltimateRiderRC Dải 60-80 con Ju rất bốc, nhích nhẹ ga xíu là lên 90-100. Con Ju đi rất đều ga thì êm, còn xoắn ga thì khá vọt và hỗn.
2 con này mình chạy rồi.
1. Ju chạy 8,90 vẫn ngọt ngào. Gằn như mấy ông ở trên nói thì ko có. Bốc bật ngửa. Tk xăng. Dải tốc độ từ 50-max thì cảm giác lái ko sướng như Fu. Dàn nhựa chắc chắn
2. Fu nếu đi 1 người dải tốc độ 50 - 80 êm đầm sướng hơn cả ex, win. Yên to, ngồi đi xa rất êm đít. Đi trong SG thì yếu vl, rất bực mình vì phải trả số liên tù tì. Đi chậm máy kêu, hú, gõ. Đi 2 người thì gần như xác cmn định chạy số 3 hoài 😁 . Chữa cháy bằng cách thay đĩa lên thêm 3,4 răng so với zin cũng tạm. Dàn nhựa yếu.
=> Túm lại hay đi xa, 1 người mua Fu chạy ngon vô địch. Còn lại đừng mua. Thêm tẹo mua Winner cho rồi. Ko thì Ju.
@kehuydiet091 E đi mấy xe phổ thông trong thành phố không bao giờ lên được số 4 bác à, đâu riêng fu đâu
@hythyt bạn chưa ngồi lên con Viva Fi hay Ju thôi :p:p . Fu mập 125cc mà công suất thua cả con Ju, đã thế đú tỉ số truyền ở số 4 ngang với số 5 của ex150 thì cục máy lấy đâu ra lực để tải ở số 4. Trong khi mấy con xe phổ thông dưới 125cc biết thân phận tỉ số truyền ở số 4 vẫn lớn hơn 1. Chữa cháy thì thêm vài răng đĩa chạy cũng tạm, nhưng lúc đó mất cái đặc tính êm khi chạy đường xa vốn có của nó 😁:D
@kehuydiet091 Viva e ít chạy chứ ju e cũng đi vài tháng rồi thực ra thì cũng đâu khác gì nhau bác, số 3 fu tỉ số truyền chỉ cao hơn số 4 mấy xe kia chút thì đi đâu khác gì số 4 mấy xe khác đâu.Bác cứ coi như đang chạy số 4 là được. Với cả e thấy fu nó thiết kế cho người trung tuổi ( chỗ e toàn mấy bác mấy ông đi) thì cũng chẳng cần depa bốc, chỉ cần êm hao ít xăng là được
Cảm ơn các bác 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019