Tư vấn - Loa phát chất lượng Dolby Atmos chuẩn rạp hát

Cena_Pro
15/9/2016 3:14Phản hồi: 118
118 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nói chút về công nghệ mà samsung quảng bá, con loa soundbar này dùng công nghệ atmos, chuẩn công nghệ có thể dc xem là tốt nhất hiện giờ, nhưng đạt dc atmos không còn là 1 dấu hỏi lớn ? các bác cũng biết atmoscần 1 dàn loa hùng hậu, cả trên cả dưới để tạo ra âm thanh hướng đối tượng, con loa này có khả thi ko ? còn về thiết kế thì ok rất đẹp và sang
@maimaimotitnhyeu75 con loa này thiết kế rất ấn tượng và sámung nó tuyên bố chắc nịch là tạo ra chuẩn dolby atmos đó bác, dàn này thì gồm 15 con loa với 4 loa đánh trần, mấy cái loa vệ tinh nữa, chất lượng âm thanh em chưa kiểm chứng nhưng về lý thuyết thì với số loa đấy và cách sắp xếp như trong hình thì đạt chuẩn atmos la có khả thi đó bác
em thì không ham hố con này rồi, nhưng em biết là ai mua con này dc tặng con R6 , em thì mê con r6 lâu rồi, chất lượng âm thanh miễn chê, bass, treble, cấu tạo loa, đặc biệt là hình dáng quá đẹp, bác nào mua con K950 kia thì để giá thương lượng lại cho em tầm dưới 4,5 triệu nhé, thank các bác ạ 😆))
Bác ra nguyễn Kim mà nghe thử, nghe tận tai luôn 😆), nhưng nghe ngoài đó không bằng nghe tròng đâu, bác ra xem thử rôi snghi tiếp 😃)
Tùy sở thích của bác thôi, riêng e thấy k950 ngon hơn, nhỏ gọn, thiết kế bao đẹp 😆
thiết kế e thấy bthuong, được cái dễ setup lắm, kết nối không dây nưa, âm thanh nghe cũng được, e thì đang kết con R3 hơn 😆
k950 hàng mới ra thì ngon hơn r, thiết kế nhỏ gọn, bao đẹp, kết nối không dây nữa , đặt phòng khách vs 1 cái tivi màn hình phẳng nào nữa thì khỏi chê 😆
Trải nghiệm riêng e là con k950 dễ lắp đặt, kết nối, nhìn sang trọng, đắt =))) chúc bác mau tậu dc 1 e nha
Tùy mỗi người cảm nhận thôi, mõi cái có đặc trưng riêng của nó, tùy bác thích cái nào thôi, riêng e chọn con k950 :D:D:D
riêng con k950 thì bác tự ra nguyên kim hay dien máy xanh để tự cẩm nhận nhé 😆, mỗi người mỗi khác, bác tự nghe tự chọn tự mua hay hơn 😃)
Loa k950 samsung giờ đang hot . Công nghệ âm thanh Dolby Atmos tích hợp với công nghệ kết nối không dây Wireless Audio 360 trong rất gọn và dễ dàng sắp xếp .
Tiếc quá không được đi trải nghiệm thử dòng loa này rùi . Thiết thì theo mình cũng bình thường , nhưng nghe nói là âm thanh sống động 3D như mang rạp phim về nhà .
Tôi khá là ấn tượng manh về âm thanh của k950 này chỉ là tôi không nghĩ sẽ thuận tiện trong việc bày trí loa vì nó có nhiều loa nhỏ . Loa hàn dạo này nâng cấp lên khá nhiều . ;););)
Thớt nên thử một lần trải nghiệm con k950 của sam thử xem, có xem review của hãng . Khá chuẩn,công nghệ dolby atmos xuất hiện ở Việt Nam từ 2012 nhưng giờ mới được samsung tích hợp vào dòng loa này,đặc biệt dễ setup,hihi,nhưng giá cũng khá chát, gần 30 củ chẵn
Nghe nói chuẩn bị trình diễn dàn loa k950 này,ko biết diễn ra ở đâu. E thì chỉ tình cờ nghe e nó ở showroom Nguyễn Kim,khá hay nhưng tại trong không gian khá rộng nên chất lượng ko tuyệt hảo như rạp( vì rạp rất nhiều loa được gắn dày đặc) Nhưng nếu trong không gian phòng thì e tin nó là tuyệt phẩm của công nghệ âm thanh tại gia
Giống như các mặt hàng khác của samsung,thiết kế khá tinh tế vs 4 loa gồm 1 loa trung tâm,2 loa vệ tinh và 1 loa siêu trầm. Được tích hợp 15 loa nhỏ vs 4 loa đánh trần và 11 loa đánh ngang,như thế âm thanh sẽ tràn khắp gian phòng,dễ dàng kết nối vs tivi hoặc vs các thiết bị phát âm thanh. Sắm 1 con về để dành chơi game vs xem phim thì chỉ có đỉnh của đỉnh
Thông tin mới nhất của mình mới cập nhật là có khuyến mãi tặng kèm em R6 khi hốt soundbar k950 nha nha nha nha !!!!! 😁 :D :D
Sam K950 công nghệ atmos nhé, âm thanh vòm nên nghe có vẻ rất khác biệt đấy. Thiết kế lại rất ấn tượng với riêng bản thân mình. 😁
Mình chưa được tận mắt thấy em k950 này,..Bác nào biết chỗ nào trưng bán chỉ e tới thăm quan với. À, nhân viên nhiệt tình chút để e còn giải quyết nhiều thắc mắc. ahiihi 😁
K950 này khá mới với mình , mình chưa trải nghiệm tận tai nên không biết nhận xét thế nào nhưng đọc review thấy bạn này đang khá là hót và được lòng người nghe khó tín .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019