Tư vấn - Loa phát chất lượng Dolby Atmos chuẩn rạp hát

Cena_Pro
15/9/2016 3:14Phản hồi: 118
118 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vfuns198
ĐẠI BÀNG
8 năm
e mới đc hời con R6 khá ok của SS , chả là e đi mua HW-K950 ạ , nào ngờ có KM tắng thêm R6 giá gầ 5tr500 ấy , qá đã , có bác nào định mua loa thì quất con K950 đi ạ, có qà qá ngon luôn
xuantoan92
ĐẠI BÀNG
8 năm
K950 chỉ có màu đen thôi ak. Mình thích màu trắng hơn.
HW-K950 51.4 inch với Blue-ray UHD kết hợp lại thì tuyệt vời rồi.
percy256
ĐẠI BÀNG
8 năm
Originally Posted by khoa91
trả lời cho vài bạn ở trên.

khi các bạn đã có laptop và thiết bị phát hình (tivi, máy chiếu) thì các bạn cần xác định rõ mục đích của mình là 5.1 hay 7.1. nếu 5.1 thì có thể mua sound card và bộ loa all in one có giải mã DTS hoặc rec 5.1 và bộ loa thường, nếu 7.1 thì chơi rec 7.1 luôn khỏi mất công sound card cho đỡ rườm rà.

về sound card thì TUYỆT ĐỐI ko mua các dòng sound card usb đang bán đầy ở ngoài kể cả các tên tuổi lớn như sound blaster hay asus vì cái đám đó chỉ giải mã âm thanh của phim ra đủ 6-8 kênh trông qua 3 or 4 cổng analog mà thôi, chất lượng chưa xứng tầm DTS, nghiêm trọng hơn cổng optical của nó ko đưa được tín hiệu DTS ra ngoài cho rec or loa giải mã. mình đã từng test 4 cái sound card kiểu này trên win 7, 8, 10 nên mình có thể tư vấn như vậy. con sound card đáng tiền và đúng mục đích nhất trong trường hợp này là Monitor 01 USD, giá tầm 1tr5. nó chỉ có 1 chức năng duy nhất là suất tín hiệu số ra rec or loa để giải mã thôi và tín hiệu đạt chuẩn DTS.

về loa all in one có giải mã thì có rất nhiều dàn cả dân dụng lẫn mới mà các bác có thể tìm mua đầy cả ra, dân dụng thì các thương gia bán đầy, trả giá khéo xíu là có giá ngon. mới thì ra siêu thị điện máy kiếm thằng nào có optical in giải mã DTS là xong. or là logitech Z906 thần thánh cũng đc. hình như ở post 1. giá cho đám này giao động từ 3 - 7 củ tùy công xuất.
vậy là trường hợp này chỉ cần 5 - 7 củ là đã có 1 dàn xem phim thực thụ rồi.

về rec thì rec 5.1 có optical out thì hàng dân dụng tầm 2 - 3 củ. hàng mới tầm 8 - 9 củ. tùy vào độ máu của các bác.
kèm theo đó là bộ loa 5.1. nếu chơi dân dụng nguyên bộ thì tầm 5-6 củ là có cả sub điện. còn đi lượm lặt về cho rẻ thì tầm 3-4 củ nhưng sẽ là sub hơi. còn đồ mới thì cứ denon sys mà táng, 6 củ sub hơi. mà mình ưu tiên phương án lượm lặt vì sẽ lựa đc cặp font kha khá tí để nghe nhạc nữa, giá cả bộ đâu đó tầm 6-7 củ.
chốt phương án này cần tầm 8 - 10 củ tùy vào khả năng lựa hàng. lợi thế hơn phương án trên là công xuất khá hơn, nghe nhạc sẽ ổn hơn. có thể nâng cấp nếu cần.

về rec 7.1 có hdmi in out thì dân dụng tầm 4 - 7 củ. mới thì phải trên 12 củ. mà đã chơi rec 7.1 thì ko cần sound card nhé. cắm trực tiếp hdmi từ laptop qua luôn cũng đc. (nghe đồn thế vì mình chưa đc test quả này nên ko dám phán bừa). chờ bác nào chơi kiểu này rồi vào phán. nhưng mình có tham khảo qua mấy diễn đàn trong nc lẫn nc ngoài thì họ bảo là đc, nên mình cứ cho là đc đi.
loa thì muốn rẻ chắc chắc phải đi lượm lặt về ghép lại rồi mới có giá rẻ đc. tập trung vào font và sub.
chi phí rơi vào tầm 10 - 14 củ.

về phần cá nhân mình mình đã có 1 bộ loa 5.1 lấy từ dàn sony dân dung s880. tiếc là sub chỉ là sub hơi. cặp loa sur back mình tính lấy 2 loa vệ tinh của logitech z506. vậy là đủ 7 kênh rồi. giờ chỉ việc kiếm cái rec 7.1 DTS HD MA và cục sub điện nữa nếu ko tận dụng đc cục sub hơi kia. vậy là đủ 7.1. time sau có kinh tế hơn sẽ nên cấp cặp font để nghe nhạc. các bác thấy sao ạ.

Các bác tham khảo bài của 1 bác chuyên gia trên voz
@percy256 Bác cho em hỏi chút, theo em được biết thì con K950 của Sam nó tích hợp giải mã rồi đúng không. Nếu em dùng laptop cắm HDMI xuất thẳng vào loa thì có nghe được Dolby Atmos không.
Nghe nói âm thanh của loa này nghe rất đã. Mà dàn loa này để chiếm nhiều diện tích nhà không mọi người?
WTF100
ĐẠI BÀNG
8 năm
Dàn loa này nhìn đẹp đấy trong khá đồng bộ với tivi. Nghe chắc đã lắm.
Theo mình Loa của Sony với Samsung đều tốt cả. Hiện tại bên samsung mới ra thêm mấy em mới nhìn trông cũng đẹp nhìn bắt mắt lắm.
Con R3 6501 với R7 7500 con nào tốt hơn nhỉ? Đang muốn tậu 1 em ><
K950 thiết kế đẹp mắt nhìn gọn gàng thanh mảnh, cổng kết nối nhỏ gọn nằm sát về một bên nên không khó để tìm kiếm còn có romote thông minh kèm theo nữa.
[QC  Đưa nhau đi xem phim Dolby Atmos tại nhà   Tinhte.vn (2).png
leona_pham
ĐẠI BÀNG
8 năm
HW-K950 đến tận 500W ak. Thích nhất là 3D Video Pass với 4K Video Pass.
Con này kết nối wireless nên chắc sẽ bớt dc 1 đống dây nhợ mất thẩm mỹ nhỉ=))
Em nghe nói K950 có ứng dụng điều kiển từ xa cho người sử dụng đúng không các bác?
@mv_green Đúng đó bạn, áp dụng vs smartphone hoặc máy tính bảng đơn cử như ứng dụng Samsung Multiroom App 😁
Cái loa Samsung có dolby này là sao nhỉ, mới thấy giới thiệu thôi chứ nếu muốn trải nghiệm thử để xem sự khác biệt thì phải đến chỗ nào vậy?
@jun_kaka Mình thấy Nguyễn Kim có bán đấy bạn, ra đó nghe thử rồi xem người ta tư vấn luôn thể
“K950 tích hợp dolby Atmos mới nhất hiện nay” xem ra Sam sắp tham gia vào cuộc chiến soundbar càng ngày càng nóng lên trong thời gian này rồi
Dạo này thiết kế của SS thiên về sự đơn giản, không rườm rà và điều đó đã áp dụng lên K950: Dolby Atmos nhưng được tích hợp với công nghệ kết nối không dây Wireless Audio 360
Mới nghe quảng cáo về cái loa K950, thấy cũng ưng lắm nhưng giá mình lại thấy hơi cao, tận 30 tr lận
@phonglinh30 Người ta mở hẳn phòng lab bên Mỹ để nghiên cứu gần 13 tỷ nên giá mắc chắc xíu cũng là điều dễ hiểu, tiền nào của đó mà
HW-K950 chiều cao chỉ 2.1 inch , trang bị 3 loa hướng thẳng về phía trước, 2 loa hướng lên trần kèm 1 loa subwoofer, đã gọn mà còn có thể treo tường nữa chứ, muốn sắm 1 em quá đi
Nhà mình chỉ mới xài Loa không dây 360 R7 1.1Ch WAM7501 của SS thôi, còn K950 này thì không biết thế nào
Cho mình hỏi thăm tí, công nghệ Dolby Atmos là gì vậy ạ?
@longnhut Atmos hỗ trợ âm thanh có thể phát ra từ (lên đến) cả trăm cái loa vệ tinh, vốn sẽ được lắp đặt dày đặc khắp nơi trong khán phòng, từ trái qua phải, trên xuống dưới cho đến cả dưới nền và trên trần nhà => tăng hiệu ứng âm thanh vòm giống như đang ở trong rạp hát vậy đấy
Nghe công nghệ Dolby Atmos là thấy dữ dằn rồi, nhưng không biết chế độ bảo hành của Samsung như thế nào?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019