Tư vấn lốp không xăm. Cần pro giúp đỡ

datkate001
10/2/2016 10:25Phản hồi: 24
Hiện tại em đang đi maxxis kim cương. Mới đi đc 1 vạn mà đã ăn 7 vết vá rồi. Mà khó hiểu nữa là vá toàn k ăn vá. Cứ sau 1 thời gian là vá tự huỷ hết rất khó hiểu. Tiền vá giờ quá tiền mua lốp mới. Mong ae tư vấn xem giờ nên chạy lốp gì ạ.
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rjshkkj
TÍCH CỰC
8 năm
Trung bình một lần vá trong cho lốp ko săm laf 50k. 7 lần = 350k gần bằng tiền mua lốp mới.
Dính đinh một là lốp đặc hai là lốp tự vá loại cao cấp cỡ trên dưới 1 triệu một cái, lốp đó hôm trước xem quảng cáo đi trên hàng đinh mà ko hhế hơi nhưng thực tế ko biết thế nào vì thử nghiệm và thực tế cũng có khoảng cách.
Với 1 vạn km mà dính 7 lần một là bác quá nhọ hai là cung đường nhiều đinh chứ trung bình 1 năm tôi đi cỡ hơn 1 vạn chỉ dính 1 đến 2 nốt vá thôi.
Chả có lốp nào chống được đinh trừ lốp đặc ra còn lốp ko săm chỉ hạn chế được thiệt hai do đinh là ko hết hơi đột ngột gây tai nạn hay dắt bộ nó hết hơi từ từ để chủ nhân tìm được chỗ vá thích hợp.
@rjshkkj nhà em gần nơi công ty gang thép nên xe phế nó chạy dụng nhiều thứ ra lắm. dân đi sau nó là cứ đơm lên tọi. nhưng mà sao em cứ vá là nó tự huỷ nốt vá là sao ạ.
JinDo012
TÍCH CỰC
8 năm
Mình hơn 1 vạn mà 8 shot nè 😕. Tiếc cái vỏ nên vá hoài, tới shot thứ 8 thay luôn. Và quyết tâm xài vỏ ko ruột thì xài loại bèo và tự mình đi mua cho rẻ. Có gì tự mua đồ vá lụi luôn, cũng dễ, ko khó mấy.
@JinDo012 em mua 1 đôi maxxis kim cương cũng 1tr chứ có rẻ đâu bác. mới đi đc có 1 vạn mà tiền vá bằng 1/3 tiền lốp rồi
JinDo012
TÍCH CỰC
8 năm
@datkate001 mắc vậy? Bác đi size gì, xe phổ thông mình đi mua vỏ ko ruột về rồi đem ra tiệm gắn giá cũng mềm mà ta. Như loại giờ mình đang xài, euromina, sau (size 80/90/17) 245k, trước (70/90/17) 215k. Trước xài quick trước 250k, sau (90/80/17) 350k.
@JinDo012 Làm gì mà rẻ thế bác. Trc 70/90/17 sau 80/90/17 1tr/ đôi
underbone
ĐẠI BÀNG
8 năm
@JinDo012 Bác mua ở đâu rẻ thế?
JinDo012
TÍCH CỰC
8 năm
@underbone ở mấy chỗ bán phụ tùng ấy bác, mà mình mua ở khu vực quận 5.
Lớp loại nào cũng vậy do hên xui thôi, lúc trước đi lớp zin k thấy ăn đinh giờ xài michelin dính suốt.
@thanhtu1988 Vá đc 1 2 tuần tháo ra nốt vá tự huỷ hết cơ pro à. Quá chán luôn
@datkate001 Thì đây vá ép trong nhưng 1 thời gian bị tróc miếng vá haizz
@thanhtu1988 Pro cũng bị à. Em chán quá rồi. Tiền vá sắp bằng tiền mua lốp rồi
bác cố kiếm cái lốp tự vá perfect tyre ấy, đắt nhưng thấy qc ghê lắm. Hay là đổ keo tự vá nhg nguy cơ rỉ vành cao
@meodihia_cool Cái lốp tự vá em cũng xem rồi nhưng thực hư thế nào chưa đc trải nghiệm
JinDo012
TÍCH CỰC
8 năm
@datkate001 Thật, mình giờ toàn ra chợ tự mua vỏ về xong đem ra tiệm thay, tiết kiệm gần 150k~200k so với đem ra mấy chỗ đại lý thay vỏ đấy. Như cặp quick của mình tham khảo trên Long Phụng giá 800k, mình tự làm có 650k thôi.
Uppppppp
cupid_1606
ĐẠI BÀNG
8 năm
Lốp euromina rẻ bèo, 1 cặp trước sau k đến 500. Lốp có săm thì cũng phải mua lốp mua săm giá cũng gần bằng
underbone
ĐẠI BÀNG
8 năm
Kiếm chỗ vá ép đó
JinDo012
TÍCH CỰC
8 năm
Thì đúng là rẻ thật mà bác 😁.
Xe mình vá ép 7 lỗ, chạy cứ xì hoài, vài ngày phải bơm 1 lần, ức chế đây này, trong khi bánh trước ko ăn đinh, 1-2 tháng mới bơm 1 lần. Nhiều khi tiền bơm xe nó cũng chênh lệch vào tiền xăng này nọ mất tiêu rồi.
@JinDo012 Thằng bạn em đi euromina vá có sao đâu. Mà mình đi maxxis thì cứ lột miếng vá với tự huỷ bác à.
JinDo012
TÍCH CỰC
8 năm
@datkate001 mới đổi qua euromina thôi bác, 7 shot đó là 7 shot của quick <("). Nản quá nên xài loại rẻ rẻ, vá nhiều thì mua cái mới ko xót tiền.
@JinDo012 Thấy thằg bạn em đi euromina cũng khen lắm. Ít ăn đinh mà vá dễ ăn k như em maxxis
Bạn coi qua IRC, giá cũng tầm maxxis mà cao su dẻo, trong đám bình dân mình ưng nó nhất.

Lốp nào cũng ăn đinh hết, bạn phải bơm hơi đúng kí thì mới hạn chế dc mấy vụ đó. bơm bao nhiêu thì sách hdsd và trên hộp xích xe hay có ghi
Chạy đường gì thấy ghê vậy. Xe mình ko biết sao đi nữa năm trời mà bánh ko hề mềm. Cứng hoài chả biết tại sao luôn. Cũng mới vá có lần thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019