Tư vấn mua dt tầm 20tr

hungproda
16/8/2015 6:22Phản hồi: 25
em dự định mua 1 con thuộc hàng cao cấp ip6, 6+ , note 5, s6e....
trước giờ đang dùng note2 thấy dòng này cũng được chờ note 5 ra mà thấy pin 3000 có vẻ hơi ít
cũng muốn mua ip cho biết mà nghe bị giới hạn nhiều thứ không được tự do như androi nhất là vụ vừa nổi trên tinh tế 3g không cho down quá 100m
nhu cầu : ngon, bổ , đẹp,
thấy s6e xanh đẹp cũng hơi nghiêng về con này
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kucakon
ĐẠI BÀNG
9 năm
đợi iPhone 6s plus đi bạn, note 5 pin yếu lắm
hungproda
TÍCH CỰC
9 năm
@kucakon cũng tính đợi ra hết đó nhưng thấy bảo ip tù. mà thấy thông tin rò rỉ cũng k có gì nổi trội
kucakon
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hungproda đợi ip6s nếu thấy k thích thì mua note 5, lúc đó note 5 cũng bán rồi
hungproda
TÍCH CỰC
9 năm
@kucakon bác vừa tư vấn em note 5 pin yếu mà 😆. mà công nhận ss ra mấy con k đâu toàn pin yếu hơn . k biết mấy cái tối ưu có bù lại được k.
rus
TÍCH CỰC
9 năm
Mình có khoảng 250k . Mọi người tư vấn nên mua Bphone xách tay hay nokia 1280 32GB chưa active hay chờ Iphone 7 nhỉ ?
hungproda
TÍCH CỰC
9 năm
@rus chắc trêu
Mình đã từng dùng dòng note từ khi nó mới ra, so với Iphone thì note sử dụng thoải mái hơn , tiện dung hơn, tuy vậy có 1 số hạn chế so với IPhone như là note 4 tuy màn 2k nhưng xem cùng 1 video trên youtube thì iphone vẫn hiển thị đẹp hơn, điểm ảnh nhòe hơn, hy vọng note 5 sẽ ngon hơn. Trình duyệt trên ios cũng mượt mà hơn, ít giật lác hơn.
Dù sao để dùng 1 con máy nghiêng về hiệu năng, công việc, nhiều tiệ n ích, mình khuyên bạn nên đợi mua note 5.
Ip6+ chính hãng mà phang. Mấy ông thương gia hàng " hàn chuẩn, zin " thế nào cũng khuyên mua S6 hay note cho mà xem
hungproda
TÍCH CỰC
9 năm
@traingheo3000 Tư vấn kiểu cuồng này thì khó nhể. Ít ra phải nói cho ng ta tốt ở đâu xấu ở đâu
vote g4 nhé, ảnh đẹp, hiệu năng tốt, pin trâu, nhưng thấy máy hơi dày không bắt mắt. Note 5 mua pin cùi nhưng còn hai triệu mua thêm cái sạc dự phòng của ss

Sent from my Galaxy S6 using Tapatalk
người VN ủng hộ hàng VN đi bác, quất em BPHONE mạ vàng đi, khỏi lăn tăn 😁
hungproda
TÍCH CỰC
9 năm
@thienminhmobile Bac dùng chưa. K tin tưởng bphone qua 1 loạt phốt
@hungproda tất nhiên là chưa, vì thấy bác muốn tư vấn đt 20t nên mới nhắn bác lấy cái đó ủng hộ hàng VN đó mà
hungproda
TÍCH CỰC
9 năm
@thienminhmobile Thế mà cũng gọi là tư vấn sao 😆 . Thì tầm 20 trên dưới ý
Chờ 6s 6s plus xem thế nào rồi mua bạn,mình cũng đang chờ nè,đến lúc đó ko có cải tiến mấy so với iphone đời trước thì mua note5 hoạc s6e plus cug chua muộn.

Gửi từ LG-F180S của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
quanvu68
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hình như ông thớt này có vẻ khoe của. Có hẳn 20 triệu để mua đt thì làm gì mà lăn tăn,nếu dám bỏ 20 triệu để mua đt thì cứ mua đi,ko thích thì bán,đổi đt khác,nhà có điều kiện mà. Pin yếu? Thời đại gì mà còn sợ pin yếu? Bộ ở trên đó không có điện xài hả? Sạc dự phòng để làm gì?
hungproda
TÍCH CỰC
9 năm
@quanvu68 Nói như ông nói làm đéo gì. Bán k lỗ vài tr à. Vài tr k phải tiền à. Sạc dừ phòng thiếu đéo gì nhunge có phải bất tiện k
vicmobi
TÍCH CỰC
9 năm
làm em s6 edge xanh ngọc hoac rán đợi note5 xem sao😁
d8mf
ĐẠI BÀNG
9 năm
20tr mà còn phân vân cái gì, bác mua vertu thì mới cần tư vấn, chứ mua đt thì ưng cái nào quất cái đó thôi
hungproda
TÍCH CỰC
9 năm
@d8mf Thì phân vân mấy con ngon mà. Chứ vetu mình k đủ tầm.
uycuong
TÍCH CỰC
9 năm
Nếu ông đang dùng Note 2 thì giờ mua IP6 Plus mà xài, trải nghiẹm song song 2 hđh coi cái nào ngon. Hỏi trên đây chi cho mệt
hungproda
TÍCH CỰC
9 năm
@uycuong Hehe e nhích s6e rồi. Phần lớn là vì topic ip k cho down quá 100mb qua 3g 😆
uycuong
TÍCH CỰC
9 năm
@hungproda Chúc mừng bác đã có sự lựa chọn đúng, mình cũng kết ẻm lắm nhưng còn đang suy nghĩ. Sự thật ko thích IPhone cho lắm
hungproda
TÍCH CỰC
9 năm
@uycuong Ngon bác àh có 1 số khuyết điểm
1 tgi thoảng nóng máy
2 pin nghẻo ( so với note2 cũ của em chứ so với ip chắc vẫn ok)
3. Nếu dùng 1 tay thường ngón tay đỡ dưới chạm vào loa lên ảnh hưởng đến tiếng. Bác nào đung 2 tay hoặc tay trái thì ok
4. Bám vân tay
Còn lại ok bác à. Nói chung đáng đồng tiền bát gạo
Note5 nhưng đợi giá ổn định cái rồi mua,hoặc z5 sắp ra nếu chưa ưng ý note5

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019