tư vấn mua ipad pro 10.5 wifi hay có 4g + wifi

27/9/2017 11:41Phản hồi: 12
các anh em diễn đàn cho mình hỏi: nên chon mua ipad pro 10.5 bản wifi hay có 4g+ wifi lý do nhu cầu mình sử dụng chỉ ở nhà lướt web, xem phim, thỉnh thoảng có ra quán cafe. Các anh em có kinh nghiệm sử dụng ipad chia sẻ giúp mình với, vì mình cũng tính mua ipad wifi only thôi để sử dụng thông thường như trên.
xin cám ơn sự chia sẻ nhiệt tình từ các anh em diễn đàn yêu công nghê.
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thấy nhu cầu của bạn vậy là có câu trả lời nên mua loại nào rồi mà ta?
@thecuong_87 à ý mình hỏi là mua ipad only wifi là tốt rồi phải không. Theo kinh nghiệm của bạn sử dụng thì có nên mua thêm 4g + wifi không, tại mua bản 4g tốn thêm chi phí.
Frank1511
TÍCH CỰC
7 năm
mình bán ipad cũng nhiều - đa số kháh hàng đều mua bản 4G. rất ít khách chọn only wifi( tất nhiên là phụ thuộc nhu cầu)
p.s: nên mua iPad có bh toàn cầu 2 năm - ahihi
@Frank1511 Mua ipad bảo hành toàn cầu 2 năm là sao bác. Mua ở đâu mình hỏi nơi shop bán hả
Frank1511
TÍCH CỰC
7 năm
@nguyendangthuong19111988 bác pm mình nhé- 0989211287
cứ mua full option cho khỏi lăn tăn, khỏe người để còn làm việc khác
tungzero
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nên mua bản có 4g luôn, mua wifi đến lúc cần 4g ức lòi và còn khó bán nhé
tintran93
TÍCH CỰC
7 năm
Nếu bạn không mang đi ra ngoài công việc mà chỉ nhà hay quán cf đều có wifi mà lúc trước mình mua air 2 cũng lăn tăn rồi lấy 3g cuối cũng không bao giờ xài tới giờ lên 10.5 quyết định quất wifi luôn ahihi
Chả bjo dùng 3g. Quất wifi đi bạn.
Mua bản wifi only thôi còn tiền đẩy vào dung lượng 128Gb. Đừng mua bản cellular làm gì vì rất rất ít có nhu cầu. Bạn nên mua sim 4g data để gắn vào smartphone, vừa tiện lợi (smartphone online 4g liên tục) vừa share dc wifi cho ipad. Quá tiện luôn. Nói chung dư tiền thì mua bản cellular còn không muốn phí tiền thì mua bản wifi đẩy vào dung lượng lưu trữ.
Nhu cầu như chủ thớt thì cứ wifi, 4g thì tất nhiên là một lợi thế khi bác đi mấy chỗ ko có wifi. Nhưng theo mình nghĩ việc chênh lệch giá là một điểm để xem xét, có tiền thì cứ quất max option.
Con e mình nó xài air 2 3G mà nó chả bao giờ găn sim vô.
Còn vụ bh 2 năm thì ipad bh quốc tế, nghĩa là bạn mua hàng nước nào cũng được bh ở VN hết, chú ý check hạng bảo hành khi mua. Còn muốn chắc ăn cứ chính hãng mà quất, hơn xíu tiền mà an tâm.
Nếu mua để dùng ko tính tới chuyện bán lại sau này bản Wìfi với nhu cầu của bạn là đủ . Hơn nữa nếu cần có thể mua thêm bộ phát wifi rời 500-800k , đi du lịch mang theo cái sim 4g nữa cũng okie .
Mình cũng đang sử dụng iPad Pro 256gb Wifi + 4G , lúc mua bản 256 bản wifi chỉ có 15tr , còn mua 256gb 4g gần 20tr bạc , nói chung thêm 4G là tăng 1/4 giá tiền ^^ ko đùa đâu bạn . Mình cũng ít xài 4G , lâu lâu đi du lịch , cúp điện , rớt mạng thì mới thấy nó hữu dụng thôi ...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019