Tư vấn mua iphone 6 lock 99% ở Hà Nội........

Chu Văn Tùng
18/1/2017 14:17Phản hồi: 14
Em đang giành được 5tr(k thêm đc nữa) đang phân vân 6 lock nhật với 5s quốc tế. Bác nào dùng 6lock rồi tư vấn giúp mình với nên chọn cái nào.
Nếu dùng lock cho em hỏi vài câu sau:
- Dùng sim ghép thì lúc về quê ( ở nhà em 3g chập chờn, e dùng samsung 3g cũng yếu nhưng nghe gọi vẫn rất bt) thì sóng để nghe gọi có bị mất k?
- Có tự động chuyển 2g vs 3g như máy quốc tế k?
- Em ở HN thì mua ở đâu. Em đang định mua ở Clickbuy hoặc DidongMango?
- Máy ios 10 fix xong còn có lỗi gì nữa?
Em xin cảm ơn trước. Sắp mua để về quê nên nhờ các bác tư vấn.
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ở didongmango đắt hơn ở clickbuy nhưng mua hàng bên đó bác có thể yêu cầu họ bung máy trc khi thanh toán nên cũng yên tâm phần nào.
@Nhung Mít Bg Các câu khác bạn giải đáp giúp mình đc k? 😆)
smilekulz
ĐẠI BÀNG
7 năm
nên mua 6lock. về sóng thì trừ khi mạng yếu lắm mất hẳn sóng 3g thì ko tự chuyển mạng 2g mà thuê bao luôn. còn nó vẫn bắt đc dù 1 vạch cũng vẫn nghe gọi vào mạng bt
salent
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình có con 6 lock gray 16gb của T-mobile hàng mỹ, check bảo hành trang chủ apple còn bh đến 14.6.2017. Sim ghép fix imess 3g my number hết dùng không khác gì quốc tế, nếu bác thích lh e nhé 09752828 04
Ip6 SB 10.2 fix full gần mnhuw QT. Khi mất sóng 3G tự nhảy 2G bìnb thường (tốc đọ nhảy về chậm hơn QT 1 ít.
@haipvg Thế thì ngon rồi. HN thì mua ở đâu tốt nhất bác. sợ dính phốt quá @@
salent
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Chu Văn Tùng 6 lock nhật chụp ảnh khong có cách nào tắt được âm chụp đâu nếu hay chụp ảnh thì cân nhắc.
@salent Nghe nói lock mỹ khó fix mà bác
salent
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Chu Văn Tùng Thì hàng lock về 99% là lock nhật thì các cửa hàng chẳng nói thế. B vào tinh tế đấy toàn là các bài unlock máy mỹ free được có bao giờ thấy nhắc gì đến máy lock nhật không?
@salent Lúc nào cần chụp ảnh im lặng thì có thể dùng Pix hoặc Foodie cũng được (mấy khi cần đến đâu)
https://nhattao.com/threads/apple-japan-chuyen-ip-lock-nhat-uy-tin-dam-bao-nhu-bai-viet-mua-ban-tai-nha-rieng-bh-1-doi-1.3579696/page-210#post-59857405
Lock nhật thì mua ở đây . Đc bug máy kiểm tra main rồi mới dán tem, đổi máy theo đúng bảo hành luôn bác nhé... Lỗi do nhà sx là đổi chứ k có giữ máy để sửa chữa bảo hành nhé! Em là người dùng thấy chỗ này giá tốt mà bảo hành hay nên toàn mua ở đây
Lock nhật k fix được chụp ảnh có tiếng nhưng được cái dùng khá lành.sim ghép xài sóng sânh cũng tốt k có chuyện rớt sóng đâu bác ạ!
Lỗi thì cũng chạy tool fix những lỗi cơ bản thôi, mua thì nên mua lock sb or docomo k cần chạy tool vẫn lên ime ft bình thường. Lỗi danh bạ xài thêm phần mềm contact utilities, lỗi 101 thì đã fix được nhưng nếu là ios 10.2 thì sau khi chạy tool mình tắt máy thì vẫn k mất tool , vẫn kttk được bt còn 10.1.1 thì nếu tắt là mất tool , k ktra được tài khoản nữa, cuộc gọi đi sẽ không đếm giây!
Lock mỹ thì có att được unlock free nhưng mà xài nó k ổn định như lock nhật, còn tmobile được unlock nhưng giá cũng trên giời lắm!
Khuyên bác mua 6 lock, xài Dần sẽ quen, màn to pin tốt hơn hẳn b ạ! Màn 6 cũng nét và sáng hơn nữa!
Chúc bác tìm được máy ưng ý! 6lock bên chỗ e bảo đàn bán 4,2tr máy trần đẹp 99% màu nào cũng thế đó!
@Vi Công Định cảm ơn bác.
Hh toàn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Vi Công Định Em đang muốn mua một con khoảng 6tr trở xuống,bác có tư vấn giúp e được không ạ
Hh toàn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình cũng đang muốn mua một con look mà đang phân vân.nếu thay sim thì có ổn không ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019