Tư vấn mua laptop

Reah
15/11/2018 1:48Phản hồi: 11
Mình đang định đổi máy con Lap (Con cũ Asus N550JV chạy gần 6 năm rồi). Mình vẫn thích dòng Asus nhưng mà giờ search mãi không ra con nào ưng ý. Tính chất công việc của mình thường xuyên phải dùng những trình giả lập Android nên khá ngốn ram và CPU. Mình cũng thường xuyên phải đi thuyết trình nữa nên cần một con máy có ngoại hình ổn một tí (vác dòng ROG chạy đi chạy lại chắc chết). Mình tìm thì hiện tại Laptop ngoài dòng Gaming ra toàn chip U, không biết chip U i7 liệu có chịu được 2-3 cái giả lập Androi không mọi người? Tài chính thì mình có 30M đi, hơn nữa chắc hơi è.
Tổng kết lại:
- Hay phải chạy giả lập (2-3 máy Android)
- Ngoại hình ổn một tí
- Giá thành dưới 30 củ.

Mọi người tư vấn giúp mình với, nếu có recommend của hãng khác cũng được.
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sao lại cứ phải asus. 30 củ sang dell thì đầy
Reah
TÍCH CỰC
5 năm
@thuongtb9592 Bạn tư vấn cho mình 1-2 con có thể sử dụng phù hợp được không?
Với tính chất công việc của bạn nên chọn dòng H để có hiệu năng tốt nhất , với bạn thường xuyên phải sử dụng giả lập thì nên gắn thêm 1 thanh 8GB nữa là ổn rồi ,bạn thử xem qua dòng G7 7588D này thế nào nhé với do là các dòng H hiện nay là dòng gaming nên có thể hơi nặng 1 tí em này thì tầm 2.5kg nhé , củng k quá nặng đâu, chừng nào bạn chọn 17 inch thì mới nặng thôi ,chính sách BH của dell củng ổn nữa nếu lap có lỗi phần cứng gì bạn có thể gọi cho DELL họ có thể lại trực tiếp chổ bạn để thay linh kiện nhé, kiểu dáng thì rất hợp cho việc thuyết trình của bạn k quá hầm hố như các dòng gaming khác bạn có thể ghé qua bền mình để xem thử nó như thế nào nhé , bạn có thể vào web kimlongcenter .com của mình để tham khảo thêm !
Reah
TÍCH CỰC
5 năm
@Tư Vấn Kim Long 04 Bên bạn có hỗ trợ lắp thêm RAM và SSD không? Nếu lắp thêm thì có mất bảo hành không?
@Reah bên mình có hổ trợ lắp nhé bạn , k bị mất BH đâu , tại hiện tại các hãng đều BH trên từng linh kiện rồi ,mỗi linh kiện đều có seri đi theo máy nhé , bị vấn đề gì về linh kiện trong máy thì bạn chỉ cần gọi cho DELL họ sẻ check lại mã seri của linh kiện và thay cho bạn nhé !
triking
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chạy giả lập nhiều nên xài i7 nhiều nhân. i7 8750H RAM16Gb là ok
viavi1312
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bạn tham khảo máy Asus Gaming FX504GE-EN047T
http://dienmayphithuong.com/san-pham/laptop-asus-gaming-fx504ge-en047t/
Reah
TÍCH CỰC
5 năm
@viavi1312 Mình cũng đang phần vân giữa Asus FX504 này và con Dell G7, con Vivobook Pro Performance trên Amazone nữa. Xét ra mà nói là thích con Vivobook hơn nhưng chưa dùng bao giờ nên không biết thiết kế vỏ kim loại kiểu đó nó có nóng hay không nữa.

https://www.amazon.com/dp/B07F7TPBRH/ref=psdc_13896615011_t2_B07FD7Q245?fbclid=IwAR3pXEZW8hfI7xAzNiri1OPr_I5Rp7nOcfgmRPy-QogIBbJntqPssWFEJjQ
Chào bạn, với giá tiền như bạn nói, mình nên tư vấn bạn qua Dell các dòng Precision đẩy Full Option chạy cho "mát mẻ" với các nhu cầu của bạn
Reah
TÍCH CỰC
5 năm
@Lapbee_Support Nếu mua Dell thì mình nghĩ dòng G7 hay hơn dòng Precision mà.
Reah
TÍCH CỰC
5 năm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019