Tư vấn mua loa bose companion 50 vs audioengine a5+ vs acousticenergy aego3

Thảo luận trong 'Loa' bắt đầu bởi cobfc, 9/10/18. Trả lời: 4, Xem: 2158.

1. cobfc

Best Answers:
    0
    cobfc
    ĐẠI BÀNG
    Như title ạ e đang muốn nâng cấp dàn loa vi tính ở nhà, chủ yếu nghe tạp đa thể loại (us/uk, edm, trance, rock/metal tới classical, new age ) e nghiên cứu thì rút gọn còn lại 3 dàn như sau:

Audioengine A5+, thích con này nhất nhưng dân tình khuyên phải có dac thì nghe mới hay, chưa kể mình nghe edm, us uk thì cặp này k có sub muốn bổ sung âm trầm thì phải đầu tư thêm con sub audioengine s8 của nó mất thêm 8 củ :((

Bose Companion 50: dòng mới của bose, nhỏ gọn, thương hiệu Bose, nghe bảo bass chắc, sâu, nghe tạp hay :*

Acoustic Energy Aego3: nâng cấp từ huyền thoại Aego, giá rẻ nhất trong cả 3 con.

Có bác nào đã trải nghiệm qua cho e xin tí lời khuyên với ạ <3<3

Thảo luận thêm về chủ đề này?
    Hỏi đáp Audio
    Mời các anh em cùng thảo luận, hỏi đáp, đánh giá về các thiết bị âm thanh tại Cộng đồng Audio - tinhte.vn/audio
  2. AudioPsycho

Best Answers:
    0
    AudioPsycho
    VIP
    A5+ để gần tường nó đập bass cho bung xà bát chứ ở đó mà thêm sub :v Kiếm bài review HD6 mà mình có viết, trong bài mình có nói về việc đặt để loa và toe-in chúng như thế nào thì A5+ cũng vậy.

1. cobfc

Best Answers:
      0
      cobfc
      ĐẠI BÀNG
      cobfc @AudioPsycho Cám ơn b để mình tìm thử :D

3. hiepmu

Best Answers:
    0
    hiepmu
    TÍCH CỰC
    @cobfc :tình hình bác thớt đã sắm được em nào chưa, cho em cái đánh giá để em đầu tư vì có nhu cầu giống bác :D

4. trinhquanganh12

trinhquanganh12 Dự bị

Best Answers:
    0
Đang tải...