Tư vấn mua loa máy tính

Trần Bảo Duy
12/6/2018 13:55Phản hồi: 65
Mình có tầm 2 triệu thì nên mua loa vi tính nào nghe hay và chất lượng ạ. Vì hiện nay trên thị trường có quá nhiều loại nên ko biết lựa chọn thế nào. Mong các anh chị tiư vấn giúp ạ. Cảm ơn nhiều!
65 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác thêm tiền loa di động SONY SRS-XB30 nghe hay bass tốt.

https://mediamart.vn/loabluetooth/sony/loa-di-dong-sony-srsxb30bc-sp6.htm
@tuyen_kientruc2013 Chuẩn rồi, đang nghe con này,bass đã luôn.
@duongsu47 Hãng sản xuất loa có thương hiệu nghe vẫn chất hơn, mình bây giờ ko nghe loa vi tính, toàn nghe dàn mini nhật nội địa, loa vi tính hợp chơi game bass lấn hết treble.
thanhvvd
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tuyen_kientruc2013 bác đang chơi dàn nào đấy, chia sẻ em với ạ
@thanhvvd Mình dùng dàn Denon ms3, nghe cũng ổn, giá thị trường tầm 2.800k-3000k, bạn có thể mua dàn mini Onkyo, Panasonic, Sony giá tầm 1400-2000k nghe khá tốt trong tầm tiền.
922133_denon ma3.jpg Screenshot_2018-12-06-08-53-28.png Screenshot_2018-12-06-08-53-18.png
KeijunTran
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác thích ủng hộ hàng VN thì tham khảo mấy con của SoundMax.
Ví dụ con A-2118 kiểu dáng đẹp, hỗ trợ kết nối USB, Bluetooth, Thẻ nhớ giá tầm 1tr3 hay gì đấy, về âm thanh thì nghe cũng tốt.
http://www.soundmax.com.vn/san-pham/loa/2.1-channel-subwoofer-system/a-2118.html

A-2118

Loa vi tính Soundmax A 2118 - Mang cả rạp hát về nhà.
soundmax.com.vn
Mua con Logitech là ổn.
Bạn thêm ít tiền mua con Harman Kardon Onyx Studio 3, đảm bảo hay tuyệt vời, mình dùng 4 năm nay con này đời 1 vẫn cứ tuyệt vời như ngày đầu, sau đó thì giờ gia đình các anh các chị mình đều sắm con này vì ai cũng thích cả. Bạn tổ chức tiệc ngoài trời mang con này đi nghe cũng phê lắm 😁
Heokuz
ĐẠI BÀNG
6 năm
ké 2pic chủ thớt. Nghe loa laptop mãi cũng chán đang muốn sắm một bộ loa để trên bàn làm việc tầm 3tr quay đầu thì có những option gì được các bác nhỉ, không xài loa bluetooth nhé? Với cho em xin chỗ mua ở HN luôn. Many thanks!
Orient1080
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình vẫn đang dùng bộ loa Microlab 4.1 - M800 3D SUBWOOFER đời đầu luôn, đến nay kiểu dáng vẫn không hề lỗi thời. Nghe nhạc vẫn chất hơn mấy dòng loa ngày nay ở cùng phân khúc, mà lúc đó mua 28 USD (380k). Thấm thoắt đã hơn 10 năm mà vẫn OK. MicrolabM8003D.jpg
@Orient1080 Dùng bền thế bác ơi
dàn loa vi tính cơ quan thì chỉ cần chất âm ấm và không cần lớn lắm, vì ngồi gần mà, mình có mua thử dàn rẻ tiền của thegioididong có tầm 800k nghe cũng ổn
còn dàn game ở nhà thì chơi mấy dàn microlab hay logitech cũng ổn, mà dàn ở nhà của mình thì chơi dàn creative 7.1 hơn 1000 trump xách tay về nghe cũng khá ổn
Soundmax (hàng VN đấy 😁) có rất nhiều mẫu loa 2.1 trong tầm giá, nghe hay lắm :D
@Penguin Pingu Soundmax nghe bình thường thôi, trước dùng bộ Aw 100 2.1 cục sup to, nghe nhạc ko thoát tiếng lên chuyển sang dàn mini nội địa nghe chất lượng hơn hẳn.
@tuyen_kientruc2013 Loa mini nội địa nó cũng là hàng cao cấp, tiếng thì mấy dàn vi tính sao so đc, em cũng đang dùng 1 dàn onkyo 😁
tq@thanh
TÍCH CỰC
6 năm
Soundmax ngon bổ rẻ, còn muốn hàng khủng thì quất mấy con Bose, nhưng cái giá thì xx..
hero76132
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tq@thanh đồng ý dòng ak 7000 ak 8000 ngon phết giá hop lý
Cứ logitech, edifier mà dã, bass tress rõ ràng tách bạch,
tdinhamj
TÍCH CỰC
5 năm
@sigemura_thanh định chọn fenda a140x 2.1 mà nghe bạn nói nên sẽ xem xét logitech
Bạn có thể tham khảo loa SPIEL của Thonet & Vander xài tốt, âm thanh chuẩn wb:thonet-vander.vn/SPIEL-BT
có điều kiện thì mua loại hịn
2 triệu có thể quất mấy dòng 2.1 cho máy tính, nghe ổn, đủ bass rồi. Lấy ví dụ Loa Edifier 2.1 M1380, đắt hơn tí thì có LG LH70B. Nói chung tầm tiền này nên chơi loại có dây, đừng đâm loa bluetooth, vì tầm tiền này nghe loa bluetooth tiếng không ưng đâu.
Loa Bluetooth Anker SoundCore Boost
azaudio.vn
TÍCH CỰC
6 năm
Tầm 2tr chuyên nghe nhạc bạn có thể tham khảo Bose Companion 2 Series III nhé.
😁 Mấy bác trên cứ đi quảng cáo cho Edifier trong khi chất lượng như shit =)). bác có 2 triệu ấy thì nên ra các cửa hàng lớn nhiều chi nhánh vd như Phong Vũ, nguyễn Kim mua mấy dàn 2.1 VD như Microlab. Logitech bao bền mà hát hay, hoặc quen ai bán dàn Mini nội địa nhật kêu người ta tìm cho cái loa Onkyo, Denon, Sony mà hót nhạc cho hay (nhược điểm là bass hơi thọt, 1 số dòng như Denon, Kenwood, Sony thì bass sâu và chắc hơn) vậy thôi, còn ở nhà mình thì xài cả 2 nhé (1 Microlab và 1 dàn mini nghe buổi tối) bao phê
Quydatitc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@๖ۣۜLong ๖ۣۜInferno Bạn dùng loại nào vậy. Giới thiệu 2 cái đó để mình chọn mua với. Thank bạn nhiều nha.hiii
@Quydatitc Mình đang dùng 1 dàn mini onkyo Frx7 với 1 dàn microlab x3 2.1 nha
Quydatitc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@๖ۣۜLong ๖ۣۜInferno Thank bạn nhiều.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119