TƯ VẤN MUA MACBOOK PRO 2012 RETINA

vaodiem
17/6/2012 14:8Phản hồi: 73
73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

usb3g
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao gọi là treo đầu dê, bán thịt chó...? Bạn dùng từ cho đúng 1 chút....
(Vd: bạn mua thịt dê muh nó bán cho bạn thịt chó... nghĩa là có sự mua và bán...và kết quả là bạn nhận được sản phẩm ko đúng)

Còn đằng này bạn cũng chưa mua, họ cũng chưa bán cho bạn... Bạn thích thì đặt cọc 1 triệu làm niềm tin để họ ưu tiên call cho bạn khi có hàng.... Bạn lại nói treo đầu dê bán thịt chó. Nói vậy là vô tình bạn gây sự hiểu lầm là họ bán hàng gian dối...

VD thực tế minh đã từng mua xe HONDA Airblade: Bạn thích xe HONDA Airblade giá hãng là 32 triệu, ra hãng mua thì không có phải đặt hàng và đặt cọc tương đương 32 triệu .... lúc đặt hàng chờ dài 1-2 tháng vẫn không có, không có thì người ta trả lại tiền cọc nếu bạn muốn lấy lại là đúng rồi.

Còn ví dụ bạn thuê nhà, bạn đặt cọc rồi bỏ....làm cho người ta không thể cho người khác thuê trong thời điểm đó, Mất tiền là đúng vì bạn đã gây thiệt hại cho họ....đó là qu'y luật từ lâu rồi bạn ạ.
usb3g
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có phải bạn là nhân viên FPT ko? FPT bán ế quá hay sao vào đây nêu rõ cửa hàng này, cửa hàng kia ra rồi vịnh vào cớ đặt hàng không có hàng rồi ăn nói sàng bạy...
Còn mình là người mua thật sự, ko có thì chờ...đầu tháng 07 cũng sẽ có thôi...ko có gì đâu muh bàn tán...
bigbangfpt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@usb3g ko, fpt nay ko phai la` FPT, y' nghia~ rieng cua~ minh`
usb3g. Do cách làm ăn của thương gia nhà ta k tốt, toàn đẩy thiệt về cho khách hàng nên chẳng mặn mà gì và dễ gây bức xúc cho ae. Khi đặt cọc mà hủy thì người đặt cọc mất cọc, còn nếu bên nhận đặt cọc hủy thì phải đền cọc gấp đôi. Luật đã quy định nhưng mấy ông thường gia nhà ta thì sao? Chắc bạn cũng hiểu rõ.
Kế tiếp bạn coi quy định bảo hành đi, nhìn vào là thấy có bảo hành cũng như k. Thôi thi đã mua hàng vài chục tr thì thêm vài tr mua hàng chính ngạch đảm bảo được bảo hành chăm sóc tốt hơn.Tiếc chi vài tr nữa để ôm hận.
Mình đang đợi futureworld ra hàng là quất 1 con MBP liền, chênh nhau vài trăm thì làm ở đây cho chắc, khỏi lăn tăn.
@allstreet ôi Bác nói vậy là quơ đũa cả nắm rui đâu phải ai làm ăn cũng vây đâu bác ơi , bên mình có bao giờ lây cọc cảu khách mak ko co hang thì trả cọc thui . làm ănlớn chứ đâu phải như bọn thừa nước đục thả câu
@allstreet bạn là nhân viên ở Futureworld mà chờ với đợi làm gì,tưởng vô trang này để dc tìm hiểu thêm mà ai ngờ toàn là máy bác nhân viên của futureworld,macbooksaigon vào để chém gió rùi nói sàm nói bậy để hạ uy tín của cửa hàng khác (Halo...)Bộ cửa hàng của các bác bán ế lắm fai ko nên mới xài chiu hèn thế hả các bác,thiệt là chẳng đâu ra đâu toàn là cái thứ.....gì đâu:mad:
@duongthienan 😁 bác cứ nghĩ ai bênh cửa hàng nào là nhân viên cửa hàng đó à. Chắc bác cũng là nhân viên của cửa hàng nào rồi. Mình nói đến futureworld vì nó là Premium seller, nó mà bán hàng lộn xộn mail cho Tim Cook phàn nàn là nó đi đứt.
Địch, nhức cái đầu với mấy thằng này, máy thì apple còn chưa đủ bán, mà cứ ngồi ở Việt Nam bàn giá
Bán đồ công nghệ cao chứ có phải bán trái cây đâu mà niêm yết giá đại tràng, để cho người ta kiếm lời chứ, muốn chơi thì bỏ tiền
Thị Trường xe cộ cũng vậy thôi, mua SH150i hay SH300i thì mỗi cửa hàng bán giá khác nhau, chứ đâu phải như xe wave hay Future đâu, ngu thế
Muốn rẽ thì qua bên Apple nhắc cái ghế ăn nằm bên đó mà chờ nó bán chạy vô mua.
Các bác sai vấn đề rồi.tình hình là bên mua cọc tiền rồi mà bảo ko có mấy thì vậy cọc chi (vậy quyền lợi người cọc là gì ?) bên bán nói 1câu ko có hàng thì trả cọc lại. ( vây ai thiệt thòi)=> người mua( chứ ai hehe) còn cọc mà ko lây hàng thì mất tiền ( đc đòi lại với các lý do ko)=> củng người mua thiệt.
Không có hàng ( xin lỗi ,trả cọc ,cười,hẹn lần sâu) vậy bạn nghỉ có lần sâu ko?(nghỉ đi ai vừa lòng khi về => ấm ức chắc lun ak)
Ít nhất phải bù hoặc có gì đặt biệt với khách cọc tiền mà ko có máy để họ vui lòng khi ra về chứ.nói suông sao đc. Đúng ko a/e.
Đồng ý là bên bán trả cọc là đúng( ko sai) nhưng quyền lợi người cọc chẳn có( sai là sai chổ đó đó)...người ta ấm ức chổ đó.
topic là "tư vấn mua macbook pro retina" giờ thành topic chửi lộn tào lao thế này, cửa hàng nào ko có macbook pro retina thì đừng nên up hoài để tránh anh em mừng hụt, nên tách hẳn topic bán dòng macbook pro thường và macbook pro retina ra đi để khỏi phải mất công như thế này.
usb3g
ĐẠI BÀNG
12 năm
muh chờ thêm vài ngày nữa bạn chết lăn ra à...Ko còn việc khác làm à?
onin2004
ĐẠI BÀNG
12 năm
tạm hoãn bán rồi ko biết khi nào mới có hàng đây định làm 1 em xài chơi mà kiểu này thì thôi rồi
đứa nào bảo hoãn vào đây nói chuyện với tao, lí do bố láo bố toét
@Jang Quá Ly do nên hỏi Apple đi bác ah còn bác bit dc bao nhieu mak nói này nói nọ , vậy lý do của bác nói có ở đâu.
@Tao_vn1988 Nó nói đúng rồi, ko biết thì dựa cột mà nghe, chả có hoãn hủng gì cả.Nhiều đơn đặt hàng quá cung ko đủ cầu thì chậm có vậy thôi.Có mỗi lý do đó, thêm nữa là ưu tiên thị trường us và europa, châu á cứ từ từ
Ở vn thì nhờ ai đặt hộ đc thì đặt thẳng online thôi.Đến Apple Store bên này còn ko có hàng mà bán thì bới đâu ra mấy hàng ở VN có.Nên đừng trông chờ gì giờ có hàng ở VN.Chờ đc nữa thì để độ đôi ba tháng nữa hạ nhiệt đã.
Các Pro !!! bên Futureworld mình đã về hàng Macbook 2012 nếu cần hàng thì alo mình nhé.

Futureworld APR (Apple Premium Reseller)
CTY TNHH Tài Năng
ADD: 234 Trần Hưng Đạo,Q1
YH : uyenngannam
Phone: 0909.305.202
Tel: 08-38386881
Email : uyenpth@futureworld.com.vn
@uyenphamfw web cập nhật chậm quá, mới ghé wa k thấy j cả
@allstreet uhm bạn ,có ji alo đi tại do hnay mới về hàng nên cũng chưa lấy hàng từ kho ra đc,chắc mai.Nếu bạn có nhu cầu thì để SDT mai mih alo hem
kienrock
ĐẠI BÀNG
12 năm
@uyenphamfw Mẫu retina hay mẫu macbook pro thường vậy bạn?
FW đang lùm xùm cái vụ bảo hành cái iPAD gì đó với anh tên Quốc Đạt kết quả ra sao rồi bạn, tính mua đồ bên bạn nhưng thấy tùm lum hết là sao vậy nè ...
tannat2511
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vừa quất em retina LL/A 50 củ cứ nghĩ mua đắt lên đây đọc mới thấy cũng hợp lý 😃
@ducnguyen1688 2 hàng đó nó có cái khác biệt,cũng được bảo hành như nhau,nhưng nguồn hàng lại khác nhau .
@uyenphamfw Nguồn khác nhau là như nào ? Cũng là mua từ nước ngoài về.Nó chả khác nhau gì về nội dung cả thì phân biệt làm gì ? Hay hỏi xem ở đâu mua nhanh hơn ?
@ducnguyen1688 Retina thì có rồi nhưng bạn ở đâu ,mua thì nhanh giá 49tr.
@uyenphamfw Mua rồi khổ quá.Chỉ đg hỏi bạn là nó khác cái gì thôi.
xem chi tiết tính năng: Macbook Pro 2012, Macbook Air 2012
có bác nào biết khi nào thì Future World bán macbook pro retina k ạ???
usb3g
ĐẠI BÀNG
12 năm
MacBook Pro Retina Display đã được bán rộng rãi tại Việt Nam rồi muh các bác.
Macsaigon bán retina 975 giá cho sinh viên 47t máy bác thấy được hok. Bên đó củng là AR bảo hành được ai góp ý dùm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019