Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

tư vấn mua máy ảnh mirrorless

thong0209
14/1/2017 10:4Phản hồi: 20
Nikon j3, sony a5000 thì cái nào phù hợp đi du lịch hơn ạ.!
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cả 2 đều hợp

bác thích dáng con nào thôi
thong0209
ĐẠI BÀNG
7 năm
@venom_guilty quay phim với chụp đêm thì con nào hơn ạ???
A5000 hơn

ngoài ra có thể tham khảo dòng Canon eos M1, M2 cũng khá ổn
thong0209
ĐẠI BÀNG
7 năm
@venom_guilty anh thấy con canon eos m10 thế nào ạ
m10 là phổ thông, dễ dùng

m1,m2,m3 là bán chuyên hơn
@venom_guilty Dạ cho e hỏi ké tý. Em cũng đang phân vân giữa Canon M10 và Fuji X-A2 cái nào sẽ lựa chọn tốt hơn ạ
Nhu cầu của em thì ít chụp chỉ cần mang đi du lịch chụp ảnh cho nó đỡ vỡ hình thôi ạ 😔
sony hơn nha bác
em là sinh viên ham chụp ảnh nhưng k có nhiều thời gian đi đi chụp nhiều nên k muốn đầu tư quá nhiều vào máy ảnh. Em muốn tìm 1 chiếc máy ảnh để chụp ảnh nét về chỉnh sửa cho dễ. Chứ chụp đt thì đẹp nhưng về room lên vỡ nét khó chỉnh sửa. Mọi ng tìm giúp em con máy cũ nào chụp nét mà độ bề tốt 1 chút. Compact hay dslr đều đc. Càng rẻ càng tốt m.n ạ. em cảm ơn
@Đỗcông01 bạn mua trong tầm bao nhiêu tiền
rẻ nhất là đc b ạ. Tầm 5tr đổ xuống càng tốt b ạ. Mình chủ yếu cần nét vì mình chụp ít còn đâu về chỉnh fts là chính
@Đỗcông01 tầm đó thì chụp sẽ phụ thuộc vào khả năng là chủ máy ảnh của bạn

kiếm eos M1 và ống 18 55 tầm 4t5 -5t
<font size="3"><span style="-webkit-text-size-adjust: auto; background-color: rgba(255, 255, 255, 0);">Tầm 5tr đổ xuống càng tốt b ạ. Mình chủ yếu cần nét vì mình chụp ít còn đâu về chỉnh fts là chính</span></font>
cảm ơn bạn
bạn có bán máy k hay bạn biết mau ở đâu để đc giá tốt k. Mình thấy m1 vs len 18-55 toàn tầm 6tr
xomnhiepanh, nhattao.com, vnphoto, chịu khó kiếm là ra nhiều
m10 + ống 18 55 tầm 7t,

X-A2+ ống 16 50 tầm 10t

bạn có thể lấy m10 cho rẻ, tiền mua thêm tripod, ống, túi,...
@venom_guilty 2 Máy này công nghệ và chất lượng ảnh có khác nhau nhiều lắm không anh 😔
@venom_guilty ok em cảm ơn ạ 😃
Biofrost
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác lấy A5000 thì bác múc ngay con M3 cho e, cố thêm một tí, ra NKim mua đc tặng ngàm bao máy thẻ nhớ các thứ có phải sướng như e ko :3 e vừa xúc xong, hơi bị chim ưng đấy. Vote M3
Biofrost
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác lấy A5000 thì bác múc ngay con M3 cho e, cố thêm một tí, ra NKim mua đc tặng ngàm bao máy thẻ nhớ các thứ có phải sướng như e ko :3 e vừa xúc xong, hơi bị chim ưng đấy. Vote M3

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019