Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Tư vấn ] Mua máy bàn hay laptop để học đại học

Mèo Ăn Cá
28/8/2019 7:34Phản hồi: 10
Em chào các bác, em mới vào đại học ạ, ngành KHDL.
Em đang phân vân không biết nên mua laptop hay máy bàn để học ngành này.
Nhà em đã có sẵn laptop dell i3 4gb ram hdd rồi nhưng có vẻ hơi yếu ( chơi LoL low setting ổn, rõ đứng luôn)
Mấy bác giúp em nên mua con desktop hay laptop nào tầm 20tr để học tốt nhất ạ. Em mù hoàn toàn về phần cứng
Em không chơi game nhiều đâu, khi chơi em toàn ra net thôi.
Em có tham khảo thử thì thấy trên gearvn có máy bộ
15tr990k
I5 9400f
Gtx 1660 6Gb
8gb ram
240gb ssd

Còn được tặng thêm vài món gear nữa, không biết chỗ này làm ăn sao, giá vậy là rẻ hay đúng giá vậy mấy bác
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Làm con laptop còn vác đi học được chứ làm con case thì chắc chỉ xài chơi game =))
Cứ chọn con nào dòng gaming ấy, hơi nặng hơn tí với pin không được lâu dài nhưng còn thoả mãn được mong ước game thủ.
makecool
TÍCH CỰC
5 năm
Máy đều mua từ nước ngoài về mà bạn , có ai tự sản xuất được đâu . Trung Quốc còn định kế hoạch nhưng giờ bị bể kế hoạch do Mỹ không để cho bị cướp ! . Máy vi tính tới giờ Nga còn chưa sản xuất được nữa ! . Châu Á chỉ có Đài Loan sản xuất như Asus , Gigabyte . Tới giờ mọi thứ có thể giả chứ máy vi tính chưa thấy giả ! . Nên bạn yên tâm mua đâu cũng được miễn là phù hợp với khả năng thì mua .
Làm con laptop cho cơ động bạn nhé
[Zeus]
CAO CẤP
5 năm
Đi học thì laptop cần thiết hơn. Nhưng chưa có máy thì phân vân chứ máy đang còn xài được thì cứ xài, từ từ mua mới, để tiền đó đóng học phí đỡ bame phần nào hoặc máy hiện tại hết đáp ứng được nhu cầu sử dụng thì tới đó hãy mua.
@[Zeus] Em có hỏi thử mấy anh chị thì là năm sau sẽ có thể làm mấy cái project gì đó nặng nên em sợ
@Mèo Ăn Cá máy bạn đang có dùng được, học năm đầu đi rồi từ từ hả mua. Năm sau sẽ có nhiều lựa chọn hơn.
Máy bạn đang có, có thể nâng thêm 4g ram, ssd (240-500GB) với windows 10 thì dùng tốt, tùy khả năng.
Đã đi học thì đừng chơi game, thời gian chơi game để đi làm thêm phụ cha mẹ.
Nick Duy Nek
ĐẠI BÀNG
5 năm
KHDL là gì vậy bác
@Nick Duy Nek Khoa học dữ liệu ấy bác
hienrossi
TÍCH CỰC
5 năm
Laptop cho cơ động bạn. Tầm tiền đó thì tham khảo máy HP bên dưới nhé.
HP Pavilion 15-cs1081TX | i5-8265U | 4GB DDR4 | HDD 1TB 5400rpm, x1 slot SSD M.2 SATA | VGA NVIDIA GeForce MX130 2GB GDDR5 + Intel UHD Graphics 620| 15.6" FHD (1920 x 1080) Anti-Glare | Win10
@hienrossi con này chơi game vẫn nóng ran hết máy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019