Tư vấn mua máy giặt inverter LG/Toshiba

tcmDuy
10/9/2017 9:2Phản hồi: 81
Tư vấn mua máy giặt inverter LG/Toshiba
Xin chào các bạn, mình đang định mua cái máy giặt mới để thay cho con trâu già sanyo đã xài hơn 10 năm ở nha 😁

Mình tham khảo cả trên mạng và ra ngoài điện máy xanh thì thấy ưng ý nhất 2 con là Toshiba DE1100GV (10kg, cửa trên truyền động trực tiếp) và con LG FC1485S2W (8.5 kg cửa trước, truyền động trực tiếp).

Mình tham khảo nhiều trên web thì thấy mọi ng recommend dòng cửa trên thì Toshiba là best. Còn dòng cửa trước thì LG cũng cực kì tốt, giá tiền vừa phải & hiệu năng tốt, cũng ngang tầm Electrolux.

Mình đang nghiêng về con LG nhiều hơn vì trước h chưa bao h xài cửa trước, nên mình cũng muốn trải nghiệm thử.

Vậy k biết trên này đã có ai đã & đang xài máy giặt cửa trước của LG chưa ạ? Chất lượng & hiệu quả thế nào ạ? Có êm và giặt sạch hay ko?

Mình xem thông số con LG này có tốc độ vắt khá cao (1400v/p). Điện năng tiêu thụ 18wh/kg. Tiên tốn khoảng 60L nước thì phải.

Còn con Toshiba cửa trên thì vắt 700v, công suất 6.9wh/kg, tiêu tốn hết 153L.

Riêng chỗ công suất tiêu thụ điện này mình ko hiểu lắm, là nó tính theo số lượng tổng kg áo quần hay là tổng cả áo quần + nước?

Vì nếu tính riêng chỉ kg áo quần giặt thì rõ ràng con tô quá lợi điện, còn nếu tính cả tổng khối lượng kg áo quần + nước thì 2 con đều same same nhau :D

Các bác tư vấn giúp e với ạ, e cảm ơn 😃
81 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhatsinh_tqb
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình đang dùng con lg f1208nprw, mới mua 2 tháng. Máy giặt sạch, bà xã mình rất thích. Nhưng khi vắt rung mạnh 1200v/p làm máy bị chạy, phải dùng keo cố định chân máy giăt lại.Về lượng tiêu thụ điện nước thì mình không để ý lắm nhưng thấy máy có chế độ giặt tubor giặt nhanh hơn tiết kiệm hơn, không rõ có đúng không nhưng giặt nhanh hơn thật và thấy cũng sạch.
hackeridc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nhatsinh_tqb Thợ lắp hay bác tự lắp vậy? Trường hợp ồn này thấy bảo kiểm tra máy thăng bằng chưa? 3 hay 4 con vít sau máy tháo chưa? Lượng đồ giặt, cách cho và có thứ gì quyên như chìa khóa, điện thoại không? Bạn kiểm tra và cho ae chút review nữa nhé
nhatsinh_tqb
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hackeridc Máy thợ lắp bác a. Có đo thăng bằng nữa nhưng vẫn rung. Về các đồ bỏ quên máy có ngăn để lấy riêng đó bác. Mình mới kiểm tra trên hãng máy mình mua khoảng tháng 7 nhưng đã kích hoạt bảo hành từ tháng 3 😔. Các bác mua mới kiểm tra khi nhận hàng nhé, cứ gọi lên hãng mà kiểm tra cho chắc.
hackeridc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nhatsinh_tqb Bạn mua ở đâu thế? Có check online được không? Sao bác không đề nghị chỗ mua làm rõ và cam kết theo mình 4 tháng bị vênh kia ...
khanhn14
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nhatsinh_tqb Dòng LG thì tốt rồi, mình cũng đang sử dụng con F2514DTGW vòng quay 1200 v/p khi vắt thấy cũng êm ru ah, chỉ rung như đi masage thôi, bác tham khảo thử https://chondeal247.com/may-giat-tot-nhat-d14248.html
Cũng bỏ con sanyo mua Lg đây. Rất êm, nằm ngủ cạnh nó được nhé. Nếu con mèo đang ngồi trên nóc máy mà nó phải nhảy xuống thì ko phải LG rồi 😁
tcmDuy
ĐẠI BÀNG
7 năm
@TYA Thanks bạn nhiều, mình chốt lấy con lg rồi :D
hackeridc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cobfc Bác chốt lấy mã LG FC1485S2W à? cho e chút review với: Máy khi vắt có ồn không? 4 cái chân vít nâng cao nhất được bao cm? Có kén áp lực nước cấp vào không? phím ấn chức năng thế nào?
E cũng đang mung lung vì có quá nhiều hãng thêm với các ý kiến trái chiều về sp
hackeridc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TYA đang dùng model nào vậy? giặt êm hay ngay cả khi vắt cũng êm bạn? mà vắt để tốc độ nhiêu? Máy giặt đau đầu nhất khoản ồn khi nó vắt!!!
@hackeridc F1450HP gì đó, con đen xì sx ở Hàn ý. Vắt 1200, mình ko chạy 1400. Chạy êm toàn bộ chu trình. Nếu tiếng khuy áo nó kêu thì còn to hơn tiếng máy chạy
hackeridc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TYA Mình thấy nhiều người cùng cho đánh giá LG hàng nhập (Thailand & Korea) khi vắt êm hơn nhiều so với Made in Vietnam.
Chào các bạn,
Khi các bạn chọn được model ưng ý, có thể gọi 0919 05 77 91 để được GIÁ TỐT HƠN so với DMX, chợ lớn và nguyễn kim. Mình bên hệ thống Thiên Hòa
Cảm ơn
@vinhnghi277 Cho mình giá tốt sharp ah-xp10uhw nha?
hackeridc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vinhnghi277 Bạn show giúp Model LG nào bên bạn đang sẵn hàng mà made in Thailand và Korea nhé (giá sẽ nhờ bạn inbox sau khi lựa chọn)
quoct89
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vinhnghi277 0907042902 bạn báo giá mình Máy giặt 7.5kg LG FC1475N5W2
@minhtrinh08 Anh vui lòng để lại sdt và địa chỉ để mình tiện báo giá nhé. Tks
@vinhnghi277 có hàng không bạn? pm vào mail của mình nhé!
@minhtrinh08 Đã inbox
@minhtrinh08 mình đang ngoài đường có gì bạn gọi 0919 05 77 91 giúp mình nhé, hàng có sẳn ở TpHCM miễn phí giao hàng
tienlichbk
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bạn đưa ra thông số như thế kia thì con LG ăn đứt con Tos rồi còn phân vân gì nữa. Mình mới sắm con LG .. S2W ở media mart cách đây vài tháng, giá gần 11tr, về sử dụng thấy cũng khá ổn định. có điều là khi vắt tiếng ồn không ưng lắm, nhưng về tổng thể thấy hợp lý
bố ku ben
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tienlichbk nhà em xài cả 2 dòng này rồi, nhưng em ưng con Toshiba hơn, còn LG cũng bởi cái vắt đó mà em không thích, ồn gì đâu luôn bác à, đúng là nó ồn mỗi lúc vắt thồi, nhưng vấn đề là bác không phải giặt 1 lần 2 lần rồi thôi, cứ mà mỗi lần nghĩ giặt đồ mà ồn thế là em muốn chạy luôn...
tienlichbk
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hackeridc Máy giặt em mua là LG 1409S2W, thường thì e vắt ở mức 1000 vòng, Máy không bị rung mạnh hoặc di chuyển khỏi vị trí (Không sử dụng giá đỡ mà mấy bạn lắp đặt mang theo để cò cưa bán thêm hàng).
tienlichbk
ĐẠI BÀNG
6 năm
@congnghe@1111 Trước đó nhà e cũng dùng con LG lồng đứng rồi, thấy khá là bền nhưng bị cũ quá rồi. Tìm hiểu trên mạng thấy bảo lồng ngang sạch với tiết kiệm nước hơn nên em chọn lồng ngang thay thế cho máy lồng đứng đang sử dụng
tienlichbk
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bố ku ben Trước đó nhà e cũng dùng con máy giặt LG lồng đứng rồi, thấy khá là bền nhưng bị cũ quá rồi. Tìm hiểu trên mạng thấy bảo lồng ngang sạch với tiết kiệm nước hơn nên em chọn lồng ngang thay thế cho máy lồng đứng đang sử dụng
Em chưa biết các bác đã chọn được mẫu nào cụ thể chưa, nhưng các bác nên xem qua một số tiêu chí trước khi chọn mua ở tôi yêu mua sắm, em thấy phân tích ưu nhược điểm hai loại lồng đứng và lồng ngang khá chi tiết với lại mua online trên mấy trang thương mại điện tử thì có giá tốt hơn mua bên ngoài nữa.
trung hiangf
ĐẠI BÀNG
6 năm
LG là ok rồi.chỉ có là khi vắt hơi rung tí thôi.còn lúc giặt ngồi bên cạnh ko nge thấy gì luôn
odimon
TÍCH CỰC
6 năm
@trung hiangf Không nghe thấy gì luôn hả bác .. bộ nó ồn quá không nghe gì xung hết hả ?
trung hiangf
ĐẠI BÀNG
6 năm
@odimon Lúc vắt là hơi ồn thôi bác.còn lúc giặt thì êm lắm.bác đứng bên cạnh cũng ko nge thấy máy kêu
thaovjp89
ĐẠI BÀNG
6 năm
Trong khoảng 10tr đổ lại thì nên dùng máy giặt loại nào vậy các bác
@thaovjp89 Đang nghía 1 em toshiba 8tr3 độc quyền tại Nguyễn Kim nhưng không biết thế nào?
@minhtrinh08 Lộn mình đang tưởng máy lạnh!
trung hiangf
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thaovjp89 Hãng khác thì m chưa dùng.m đang dùng lg.thấy cũng ok.
EM LÀ THỢ SỬA CHỮA EM NÓI BÁC TIN HAY KHÔNG NÀY.
NẾU BÁC MUỐN BỀN. NGON. THÌ CHỌN ELECTROLUX. KHÔNG CHƠI LG. TRÁNH XA TỔ SƯ BÀ ( toshiba). DẠO NÀY TỔ SƯ BÀ LỖI RẤT NHIỀU. CẢ LG CŨN THẾ. VỚI 8 năm cầm túi đi kiếm cơm. Khuyên cụ chọn elec 😆
@Hiếu Điện Lạnh Bác nói sao ấy chứ nhà em xài hàng của Toshiba mấy năm nay có bị gì ghê như bác nói đâuo_Oo_Oo_O
bố ku ben
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hiếu Điện Lạnh Bác này phán như đúng rồi, nhà em xài con AW-DG1600WV hư đâu mà hư, lỗi đâu mà lỗi
batmanqn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hiếu Điện Lạnh Xác nhận Tổ sư bà bị lỗi nhiều, sau 3 năm bắt đầu xuất hiện các thể loại lỗi E, sửa mất 3 4 lần, gần bằng tiền máy rồi
hugovietnam
ĐẠI BÀNG
5 năm
@batmanqn Uh,con tô nhà mình xài 5 năm, hôm qua bị lỗi E71. Reset lại vẫn bị. Thôi 5 năm cũng nên đổi l, lựa mãi chọn được Toshiba AW-DUH1100GV, giá 8tr7 trên adayroi. Chắc mai giao sẽ làm clip review
canh bui 3q
ĐẠI BÀNG
6 năm
Elec giờ đã bán cho Trung Quốc, xài như c ấy bác, Nhà em bị lừa 1 cái rồi, chạy ồn như máy cày
trung hiangf
ĐẠI BÀNG
6 năm
@canh bui 3q H elec ko như ngày xưa nữa rồi.
12345w
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhà đang dùng máy toshiba 9.5kg inverter,11 năm nay vẫn chạy tốt,mới sửa linh tinh qua mấy cái van xả nước,van hút nước,bo mạch phủ chống ẩm rất cẩn thận.
@12345w toshiba công nghệ nhật mà bác
@12345w Cảm ơn các bạn đã tin dùng và ủng hộ sản phẩm của Toshiba!
@12345w Nhà em cũng đang xài con này đây bác, xài ngon bác ha
12345w
ĐẠI BÀNG
6 năm
@yeubaxxa Ngon mà,động cơ inveter truyền động trực tiếp vẫn êm như ngày nào,chỉ thay cục van xả,van cấp nước,cuốn chống gián cảm biến mực nước,thay dây thoát nước chuột gặm,mà lâu quá deck có linh kiện,toàn chế van tàu vào,chạy vẫn êm ru,mới mua cái bột vệ sinh lồng giặt trên lazada,công nhận bẩn kinh hồn,kk
12345w
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nói chung càng đơn giản càng bền,không phải tự dưng cứ xe máy là honda,oto là toyota,bugi động cơ là ngk,abc... Cứ Nhật Thái dùng tầm 7-10 năm là ổn,sau vứt đi mua hàng mới dùng cho sướng.
Đồ công nghệ bây giờ không như ngày xưa nữa, xưa ông bà xài cái bàn là nặng như gì mà cả mấy chục năm chưa hỏng. Giờ mua dăm 3 năm là thấy phế, nên mua thì cân nhắc mua mấy dòng công nghệ nhật như toshiba hay panasonic ấy
bố ku ben
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hoangduy3004 Bác nói chí phải, đồ công nghệ bây h thì phải lựa hãng sản xuất đáng tin chứ không là mất tiền như chơi, hàng Nhật như Toshiba hay panasonic thì an tâm
hanhuyen35
ĐẠI BÀNG
6 năm
E đang có nhu cầu máy giặt cửa trc giá dưới 10tr đang nghiêng về sam sung. Mà phân vân ko biết có bền ko?. Điện nc ntn? Tiết kiệm ko?. Ồn ko. Ai dùng ss ww75k5210ym chưa cho e cái riview với
12345w
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hanhuyen35 Ra siêu thích cái nào nặng nhất thì xách về,bản thân mình thì k đánh giá cao samsung mảng gia dụng,thích nhật thái hay lg hơn,
hanhuyen35
ĐẠI BÀNG
6 năm
@12345w Thật ra mình cũng đắn đo sam sung vì nghe rằng độ bền . Cũng lăn tăn caia hãng elextrolux sx tại thái
buonban2u
TÍCH CỰC
6 năm
tren tinhte sêder lg dong hon quan Nguyen
@buonban2u 😆 chất lượng bth mà đi đâu cũng thấy người khen

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119