Tư vấn mua modem wifi

provt
3/5/2016 7:19Phản hồi: 13
TÌnh hình là tháng tới mình chuyển qua xài cáp quang của VNPT, gói 30 mb. mình ko muốn xài modem của nhà mạng nên muốn các bác tư vấn cho mình nên mua modem wifi riêng loại nào xài ok và ổn định tầm già 800k đổ lại thôi ạ. nhà 1 trệt 3 lầu. 😁
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ké top. Nhờ ae tư vấn dùm 2 món này món nào xài tốt và tốc độ mạnh
http://wifi4g.vn/strongrising-ew937-bo-phat-wifi-tu-sim-3g

https://buffalohn.com/product/modem-wifi-3g-huawei-e5330/
balaxetamon
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác nói rõ modem gì để ae biết là loại quang trực tiếp hay có thông qua convester rồi mới tư vấn được. Hoặc tốt nhất bác chụp hình mấy cổng modem cho ae xem 🆒
huubk8x
ĐẠI BÀNG
8 năm
tham khảo con ARCHER C2 BẠN NHA! C20 OKI HẾT
Cisco hoặc Linksys đi bạn ah, chứ mua rẻ về load ko nổi đâu, xài lâu dài mà bác.
Modem thì cứ tán Linksys hoặc NetGear, giá ko dưới 1tr nhưng đảm bảo ổn định dài lâu, nên chọn loại hỗ trợ 2 băng tần vì giờ nhà nhà wifi rất dễ bị nhiễu sóng làm mạng yếu đi. Nhà 1 trệt 3 lầu tức 4 tầng thì nên đặt ở lầu 1.
haiduoi2310
ĐẠI BÀNG
8 năm
1 trệt 3 lầu thì xài 1 cái modem của nhà mạng với 1 repeater nhen bác. Cái modem không thì sợ không ổn đâu. Làm con 850RE hay 860RE đi nhen bác.
@haiduoi2310 modem + router ko rẻ hơn modem + extender rồi 😃, mà modem nhà mạng cùi bỏ xừ, sắm 1 cái cho đáng
haiduoi2310
ĐẠI BÀNG
8 năm
@MrBach248 Modem cũng chán thiệt nhưng mà nhiều khi có được con cũng tạm. Không phải là rẻ thôi, cũng cần có hiệu suất nữa mà bác.
AnhDinh8383
ĐẠI BÀNG
8 năm
Theo em thì như thế này , Bác muốn mọi người tư vấn thì bác phải " kết " 1 hãng sản phẩm tên gì rồi mọi người mới vào tư vấn giúp bác được.
chú bác nhờ mọi người tư vấn mà nủa vơi thế này , mỗi người tư vấn 1 ý . Ai thích tplink thì hướng bạn về tplink , ai thich tenda thì hướng tenda or linksys...v.....v....
Vd: em thích Tplink vì em thấy nó giá ok mà chất lượng ok , thương hiệu cao cấp thì ko thể sánh băng linksys được nhưng tầm khá và trung thì nó là ok nhất .
đấy , em tư vấn thế đấy còn nếu bác quan tâm thì pm lại em giúp Bác , Chứ cứ như ở trên thì em đảm bảo , " loạn não " .em đây nhìn vào cái tư vấn mỗi người 1 hãng , 1 sản phẩm thế kia còn " loan" huống chi là Bác
Chân thành cám ơn .
haiduoi2310
ĐẠI BÀNG
8 năm
@AnhDinh8383 Kkkk. Nhiều khi muốn vậy cũng khó chứ bác. Chắc bác chủ cũng phân vân nhiều nên mới lên hỏi ý kiến, thích được 1 hãng là tốt nhưng mà không thích được cũng chả sao. Có nhã ý thì tư vấn cho bác đó thông tin nào mà thấy hữu ích, hãng nào xài ngon mà phù hợp giá tiền với yêu cầu. Còn chuyện kết Tp-link vì chất lượng phù hợp giá cả hay Linksys về độ bá đạo thì là chuyện sau này.
thanhtrungsg
ĐẠI BÀNG
8 năm
Trước khi lắp đặt thì anh nên hỏi nhà mạng ! trạm khu vực nhà anh có hạ tầng AON ko ? nếu có thì lắp AON ngon hơn GPON ! thay đổi modem tùy thích mà mạng cũng ổn hơn ! còn gói Gpon muốn dùng modem của mình phải chuyển bridge mode trên con modem nhà mạng chứ không thể đem ném nó ra đường dc....
EvianNguyen
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thanhtrungsg bác này tư vấn nhiệt tình nè. Cái này em chịu nghe. Mà đơn giản lấy con tplink cũng được. Quan trọng lắp đặt sao cho sóng ổn định với mạng xíu là được.
EvianNguyen
ĐẠI BÀNG
8 năm
1 trệt 3 lầu chắc em nghĩ phải thêm cái repeater cho nó ổn định hơn đó bác. Chứ xa quá thì sóng yếu hẳn do bị chắn sóng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019