Tư vấn mua ổ cứng để xem phim HD ( WD)

Danhdanh89
18/10/2018 10:41Phản hồi: 16
Tư vấn mua ổ cứng để xem phim HD ( WD)
Cả nhà ơi , mình đang có í định mua ổ cứng để xem phim Hd . Muốn mua loại lưu trữ tầm 2 Tb nhưng ko biết nên mua loại nào.. mọi người tư vấn xem nên mua loại nào phù hợp ở các dòng dưới đây ạ.

Vì cùng 2 Tb mà giá cả khá chênh nhau. Nên muốn lập topic hỏi ace xem sự khác biệt mấy loại dưới đây ntn ạ ?! Thanks
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Danhdanh89
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mong mọi người ai biết thì chia sẻ <3
hnguyen213
ĐẠI BÀNG
6 năm
wd passport thì ko có ý kiến. đó là dòng di động cao cấp.ko cần nguồn
wd element: di động loại thường. chờ giá sale có khi tốt hơn tầm 1tr9-2tr được 2tb. ko cần nguồn.
wd element Desktop: dùng form ổ cứng 3.5 inch. to nặng và có nguồn đi kèm.
Danhdanh89
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hnguyen213 Bạn ơi cái wd element desktop thì có bền bằng 2 loại kia ko , bạn nói rõ dùm mình ưu nhược điểm dc ko ạ, vì nó rẻ phết 😃
hnguyen213
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Danhdanh89 Mình ko thích bản desktop vì bất tiện. Nó phù hợp kết nối cố định với router để làm server lưu trữ mạng lan.
Nếu bạn hay mang đi copy phim thì ko nên lấy element desktop. Còn bền hay ko thì hên xui.
Hiện tại mình đang dùng element 500 gb - 1 tb và 1 tb seagate để lưu trữ.
Thỉnh thoảng copy dữ liệu ảnh và tài liệu cũng đc 2 năm chưa lỗi lầm gì.
Tiki cuối tuần có giảm giá cho thẻ hsbc upto 150k hay thẻ gì đó upto 300k. Bạn canh deal xem
Danhdanh89
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hnguyen213 Mình phân vân ko biết cắm cái ổ ssd 2.5" 4tb vào tivi qua cổng usb thì có vấn đề gì về nguồn điện ko nữa ?!
Danhdanh89
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình phân vân ko biết cắm cái ổ ssd 2.5" 4tb vào tivi ( để xem phim trực tiếp )qua cổng usb thì có vấn đề gì về nguồn điện ko nữa ?!
Danhdanh89
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ai biết ko nhỉ ?!
@Danhdanh89 Bạn muốn mua bao nhiêu TB và có bao nhiêu tiền! 😃 Thế mới dễ
Danhdanh89
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thucungcuatoi Mình muốn mua khoảng tầm 2~4 tb tiền thì mình xem rồi , mua qua trang fado họ ship từ amazon thì dao động từ hơn 2tr ~ 4tr.

Quan trọng nhất là đang tính mua cái ssd Wd my passport ultra hoặc element 4tb mà cắm vô cái tivi 65" của mình k biết nguồn điện nó có đủ cung ko, mình chưa có kinh nghiệm vụ này hii
ahai1990
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bạn xem phim HD = gì? Nguồn phim ở đâu? Vì sao lại mua ổ di dộng?
Hiện tại đa phần người chơi HD chuyển qua xài NAS hết rồi, bạn rảnh tự nghiên cứu.
Ổ HDD di động mà bạn di chuyển nhiều tuổi thọ cũng ko cao đâu.
Danhdanh89
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ahai1990 Mình xem hd bằng con tv 65" của mình . Nguồn chủ yếu tải ở trang hdvietnam . Vì mình ít kinh nghiệm nên dự tính mua cái ổ di động rồi tải phim từ laptop về rồi cắm trực tiếp vô tv xem bạn à.

Mình k di chuyển nhiều mà chỉ tải từ lap vào ổ cứng rồi rảnh thì coi thôi
Danhdanh89
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ahai1990 Ko biết xem phim hd qua nas có nét ko bạn , bị giật cục k, mình k hiểu nên hỏi thế
khitamdao
TÍCH CỰC
6 năm
tốt nhất bạn mua ổ 3,5 nhé, sắm thêm cái dock xịn tí là ok, dùng ổ 2,5 chóng hỏng lắm 😃
upload_2018-10-24_9-14-43.png mình đang dùng mẫu này nè, khá ok đấy nhé
Danhdanh89
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguoikhaisang Mua trên amazon cái 4tb cùng thể loại 3.5" của bạn mà hơn 3tr xíu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019