Tư vấn mua Repeater kích sóng Wifi từ modem của VNPT

acc17
27/4/2016 15:34Phản hồi: 35
Hiện nhà em đang dùng modem của VNPT, modem này có kèm Wifi đặt tầng 1 phòng bên ngoài

Tuy nhiên khi lên đến tầng 2 phòng trong, do nhà sâu và vị trí cách xa quá (tầm khoảng 10 ~ 12m tính từ phòng tầng 2 đến chỗ đặt modem) nên không thể bắt sóng được 😔

Các bác tư vấn giúp em bộ Repeater kích sóng Wifi tốt mà phù hợp với modem VNPT trong tầm giá < 1500K

Cám ơn các bác nhiều ạ 😁
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

wifi repeater
bâ y giờ đã có loaị manh cao nhất là 900Mbps /750//600/300/150
goi tăt1 là N900 hay N750- N600-N300- N150
Loaị naò cũ nghoạt động giống nhau chỉ khác 1 vá 2 band thôi (2.4-5GHz)
nên mua từ N600 trở lên...nếu loaị có 2 antenna thì bẻ antenna 1 ngang 1 doc để có đc sóng manh và nhanh
Giá không biêt....
acc17
ĐẠI BÀNG
8 năm
@TsanHoang Dòng này của hãng gì bác nhỉ?
Hình dẫn chứng là HawkingTrên thị trường có rât nhiêù dòng thông dung như Netgear- TP-link, D-link
các dòng tên lạ thì giá mềm hơn...
balaxetamon
ĐẠI BÀNG
8 năm
Trường hợp của bác phải dùng đt kiểm tra trước chỗ đặt repeater( ngay phía trên tầng 1) xem sóng wifi của con modem VNPT còn phát đến ổn định không? Nếu đt vẫn vào youtube ổn định thì đặt reoeater mới hiệu quả nhé.
Hiện tại thấy Buffalo và Tplink là 2 hãng thông dụng, ổn định. Tplink thì làm con tầm giá 500K trở lại là được rồi, ví dụ 841N giá khoảng 350k, nếu muốn gọn gàng, dễ cấu hình thì con 850re giá gần 500K. Buffalo thì giá mắc hơn khoảng 100K, tầm sóng thì 2 hãng như nhau cả, Buffalo thương hiệu Nhật nên lỳ hơn :p
ngocminh1212
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nếu như repeater cho gia đình thì cũng không cần chọn con quá dữ. Tầm em thấy thì TP-Link là ổn. Cỡ như 860RE đi. Phát ra ổn định. Vì hàng của TP-Link cũng xưa giờ nổi tiếng trâu mà.
nikiro
ĐẠI BÀNG
8 năm
ngocminh1212
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nikiro Xét ra thì cũng tùy túi tiền nữa là đúng rồi. Thì tùy tình hình mà xuống tay thôi.
AnhDinh8383
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ngocminh1212 đúng đó bác , cứ xài con 4220KIT như em . hơi tốn tí nhưng được cái sóng trâu và ổn định ạ :-D
ngocminh1212
ĐẠI BÀNG
8 năm
@AnhDinh8383 Nhiều bác thì chỉ cần xài 2220Kit là cũng ổn mà. Không nhất thiết là 4220KIT đâu phải không bác. 😁
DietTaker
ĐẠI BÀNG
8 năm
@AnhDinh8383 được như bác thì quá ngon rồi, em đang chuẩn bị để lên đời. Mà đang suy nghĩ coi cần dữ không nữa.
EvianNguyen
ĐẠI BÀNG
8 năm
ráng 850re đi cho nó ổn định, em toàn thấy xài nhiều nhất cái đó bác
Sóng chập chờn dùng con gì phát lại là ổn bác! Em muốn con nào thu sóng mạnh xíu ak, phát 20-30m là đc ak! Em câu wifi hàng xóm mà xa quá!
AnhDinh8383
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Adv Edogawa Maximum của thiết bị thu phát sóng là 10-15m thôi Bác ơi .
@AnhDinh8383 Từ nhà hàng xóm qua nhà em cũng 50-60m bác có khi hơn ak bác mà sóng chập chờn
Bố Già 91
ĐẠI BÀNG
8 năm
ngon bổ rẻ kính cac bác làm con này chạy thử cho em :
http://buffalovn.vn/collections/wifi/products/router-wifi-wcr-hp-gn
dangpmc
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tp-link có con nào kích sóng wifi cỡ 700Mbps khơng các bác
AnhDinh8383
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dangpmc Không bác ơi , Tplink chỉ có con 500Mbps thôi . Mà cái đó là tốc độ đường truyền nội bộ , không phải chỉ số đo kích sóng đâu bác ơi
lastcode
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có 12m thì kiếm đường đi dây cho tiện, vừa rẽ vừa ổn định.!
rjshkkj
TÍCH CỰC
8 năm
Tận dụng con VNPT để phát cho tầng 1.
Mua thêm 1 con nữa để khuyêch đại vùng phủ sóng. Rẻ tiền thì chơi dòng TP Link, đắt tiền thì chơi dòng khác. Đắt hay rẻ ở đây là khả năng cung cấp số lượng thuê bao wifi tại một thời điểm.
Với nhu cầu gia đình thì dòng TP Link đủ sức đáp ứng rồi, từ vài trăm k đến 1 triệu cũng có tùy mục đích sử dụng. Thích ổn đinh, băng thông tốt thì kết nối thiết bị có dây, còn không thích dây dợ lằng nhằng thì chơi kết nối không dây.
Gọi thợ để họ lắp cũng được, nếu thích tự mình DIY thì mua về làm theo hướng dẫn sauhttp://www.saomai.com.vn/chia-se-kinh-nghiem/huong-dan-thiet-lap-mo-rong-mang-wifi-bang-thiet-bi-tp-link-n24.html

Hướng dẫn mở rộng mạng wifi bằng thiết bị thu phát TP Link.

Hướng dẫn mở rộng sóng wifi, tiếp sóng wifi, cấu hình TL 940N, bắc cấu wifi.
saomai.com.vn
kazihaha
TÍCH CỰC
8 năm
Em đang có con Linksys Re6400 hàng xách tay, full bịch, thiết bị chuyên Repeater ^^ Giá mới ~ 2tr3, hãng quảng cáo phủ sóng 400m2, 2 anten, giá em bán 900.000
dangpmc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kazihaha Nhà mình cũng H640 màu đen, 2 râu nhưng đặt dưới nhà. Ở trên lầu 1 phòng ngủ 2 lớp tường sóng lúc 2 lúc 1 rất tệ
kazihaha
TÍCH CỰC
8 năm
@dangpmc Muốn thử không, e cho mượn thử, được thì mua :v
dangpmc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kazihaha Bạn nói trễ quá. Mình mua 1 con tp link archer 1200 c5 rồi
kazihaha
TÍCH CỰC
8 năm
@dangpmc Em mới bán xong 1 cặp rồi :d
haiminh196
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bạn làm bộ kích sóng của Xiao mi hơn 100k là chạy ngon ngay
dangpmc
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình đã tậu con AC750 RE210 nhưng sao không dùng được 5ghz. Router là H640DW của Viettel?
Bạn muốn Xài cục tăng sóng wifi mạnh cho nhà thì nên xài 1 trong 2 loại sẽ mạnh hổ trợ 2 sóng 2,4ghz và 5Ghz
hiepbarca1
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình thấy d-link có vẻ tốt. mình xài usb adapter và modem d-link 10 năm nay rồi. cắm liên tục kể cả ban đêm. khi nào chậm thì rút phích modem cắm lại còn usb cứ để mãi ở máy . hàng điện tử bây giờ là vậy. phải xài liên tục. không là lên đường. mà mình nghĩ cũng không nên tiếc tiền. xài chán bán lại cũng ngon được 50% giá là ít
vô ích thôi.

hồi trước mình có re peater với modem wifi của VNPT, thường xuyên rớt mạng do sóng wifi của VNPT không ổn định. nghe nói đợt hàng sau này ổn đinh rồi, nhưng mình không còn làm kiểu đó nữa, nên chưa kiểm chứng :D

cuối cùng phải dùng bộ wifi Power Cat truyền qua đường điện :D
lastcode
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Xiaomi Nha Trang cục này của bạn có truyền qua được CB hay automat không

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119