Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tư vấn mua tivi samsung hay Sony?

huy09091991
5/3/2013 10:58Phản hồi: 97
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

um ...! dung là mình chỉ cần cái tivi cho việc chơi game , buồn buồn thi xem chương trình tivi ...
manhhuy8x
ĐẠI BÀNG
11 năm

Ok bạn nhé, được phục vụ bạn là niềm vinh hạnh của mình ^^!
Vâng đúng rồi bác ạ, model cũ nhưng mà so với giá cũng như tính năng thì em nghĩ là em này rất hợp lý so với các model mới bây giờ đấy ợ. :D
Duysilver
ĐẠI BÀNG
11 năm
sẵn tiện đây nghía hỏi cái 😁

đang tính bỏ 1 cái tivi vô phòng ngủ
P.khách thì có cái 40inch rồi
p.Ngủ chắc 32 inch..ngân sách 6tr thôi do mình lâu lâu về quê 1 lần mà :D
con nào các bác nhỉ
@Duysilver Toshiba 32P2300 nha bạn :D
hiện tại mình đang có nhu cầu thực sự mua tivi cho mùa đông giá lạnh này, nhưng với khoảng chi phí 3tr đồng thì mua tivi nào tốt và dùng ổn định, nhất là cái hình ảnh phải rõ nét và xác thực ý, không như cái mình mua ở quê màn hình phẳng hơn 6tr mà nhìn hình cũng không chuẩn lắm.
@sieuthigiaoducvn 3tr mua lcd ccfl còn ko được nữa chứ đừng nói led 😁
manhhuy8x
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ở đây bác vẫn không nói về nhu cầu sử dụng cũng như tầm tiền của em 40" nhỷ, Nếu bác không có nhu cầu sử dụng nhièu lắm thì lấy em 40F5000 của Samsung giá là 8tr7 còn em 32" bác lấy em 32F4001 giá 6tr, 32LN4900 giá 5tr5, 32LE155 giá 5tr750.... Để được tư vấn kĩ hơn thì bác pm trực tiếp cho em nhé. Thân!

Với chi phí vậy thì không mua được TV đâu bác ơi, bác cố lên 4-5tr đi thì sẽ hợp lý hơn. Thân!
@manhhuy8x Xem lại thì với kích cõ em dùng 47" là hợp lý nhất.

Bác giớithiệu thêm vài mẫu 47" cho em nghiên cứu thêm với, thấy anh em bên HDVietnam nói năm nay dùng LG là ok nhất nên em cũng máu LG rồi 😃
@trunglexzz LG 47LA6200 đi bạn
Laptop03
TÍCH CỰC
10 năm
@trunglexzz bác này chắc mua tivi rồi nhỉ, ko lấy em sony 804 dùng cho thích ak
@manhhuy8x
gamap
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sony nha bac. Xài ss 1 thời gian xuống màu xấu lắm
Chào các bạn,mình xin được tư vấn mua chiếc tivi 46in,có đầy đủ các chức năng,công nghệ mói,mua của hãng nào tốt nhất vơí tầm tiền20t đổ xuống ạ.Nhà mình dùng đầu VTCHD2 ạ
@meoxinh121 LG 47LA6200 SS 46F6300 SONY 46W704A tất cả đều quét hình 120hz đảm bảo xem phim HD vs 3D căng đét 😁,thích smart tivi thì SS vs LG ưu thế nổi trội,còn về hình ảnh thì SONY hơn 2 e còn lại :D,SONY là hàng nhập từ malay còn SS LG sx tại VN .Bạn xem đầu thu kts thì nên lấy SONY nếu thích xem hình ảnh đẹp :D
hello cả nhà
mình đang muốn mua 1 cái tivi xem tết. Phòng hẹp, 12 m2. Ngân sách dưới 5t. Các pro tư vấn hộ 1 cái ngon. Mình chỉ dùng xem tivi, xem phim từ usb
@Panzerkamp 26LN4110 của LG hoặc 29P2300 của toshiba 😁
ndchieu22
TÍCH CỰC
10 năm
@Panzerkamp Hi Bac!
với ngân sách dưới 5tr của bác thì con 29P2300V là phù họp nhất, con này xem cáp khá ok có tích hợp bộ khuếch đại sóng.
Không thì bác cố 1-200K lấy em 32inch bác nhé, bác cần em nào thì cứ ới em
moratti
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chào cả nhà ! đầu năm xin đc chúc ae trong topic 1 năm mới an khang thịnh vuợng hehe
Sau đây bác nào tư vấn dúp e mua 1 e tivi led 32' tầm trong khoảng 5-6tr, nhu cầu của e là sau này chắc chơi game nên cần tần số quét cao mà và định sử dụng thiết bị android để biến tv thành smart tv ( bác nào biết bộ nào giá thành hợp lý, dùng tốt để xem phim hd và nge nhạc từ youtube thôi, càng rẻ càng tốt).
Thanksss các bác
Laptop03
TÍCH CỰC
10 năm
@moratti Cái này thì bác lấy em pana hoặc samsung thôi ak
tiendat82
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình định mua tivi 32", khoảng 6 triệu. Chủ yếu xem tivi, thỉnh thoảng cắm USB, laptop vào xem phim. Các bạn tư vấn giùm mình nên mua cái nào? Có ưu, khuyết điểm gì nhá ! Thanks !
Chơi Game Console có lẽ nên chọn Sony BRAVIA KDLW674A... Chợ Lớn bán 8tr2. Có LAN, Wifi,... Hình thức thì thấy cũng ok với lại Sony mà.
dohanglaw
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em có tầm 6 củ thì mua TV nào thì tốt và giá hợp lý? xin các bác cao kiến ạ
Laptop03
TÍCH CỰC
10 năm
@dohanglaw rất nhiều bác ak, bác thích hãng nào nhỉ Lg thì bảo hành 1 năm và giá cả của em nó thì rẻ, còn như sony, Samsung thì bảo hành 2 năm giá cả thì hơi chênh tí
các bác có kinh nghiệm cho mình hỏi cái. tv nhà mình bị như này thì chính xác bị bệnh gì. vì mình hỏi qua đt mấy thợ sửa người bảo 2 tr người bảo 2tr5 người thì 5tr3 người thì 8tr. hix mới dùng đc gần 3 năm. giờ sửa thì tiền đâu ra. mà k biết là thợ nó có chém mình nữa k ý. tv nhà mình là ss. mình khuyên thật tình ss cạch đến già. trong 10 cái tv hỏng thì có đến 6 cái của ss 3 cái lg 1 cái sony. k phải mình là fan của ai mà cái quan trọng là chất lượng và tuổi thọ. đừng để như mình hỏng lại mất ối tiền sửa. mấy nhà khu mình cũng hỏng của ss. bố đẻ mình thì dùng sony 6năm nay k làm sao hết mà hình ảnh xem trung thực hơn ss nhiều
@trangpham149 panel lên đường rồi bạn à,3 năm thì quá tốt với 1 sp sx tại vietnam rồi bạn à,SONY nó là hàng nhập từ malay đừng so sánh như vậy tội nghiệp e nó.
manhhuy8x
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tầm 6 củ thì 2 bác lựa Tivi của hãng Samsung nhé, model tham khảo là : 32H4100 hoặc 32H4303.
Có đầy đủ cổng kết nối, chất lượng hình ảnh, âm thanh tốt. Còn khuyết điểm là chưa full HD, quét thấp..
tivi thì mình thấy samsung có man hinh dep, nha` mi`nh sa`i tivi samsung ,pana , va` mot cai TCL ,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019