[Tư vấn] Mua tủ lạnh inverter nào tốt?

ocxaome
12/7/2017 0:2Phản hồi: 38
Em có trên dưới 10tr, muốn mua tủ lạnh inverter, đang phân vân mấy dòng Toshiba. Các bác tư vấn giúp em với, bao nhiêu lúa đó thì mua được cái nào nó kinh tế và ngon nhất?
38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tủ lạnh thì ngon nhất vẫn là hitachi chứ bác
ocxaome
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Trịnh Tuấn Linh Em có trên dưới 10tr bác. Định mua Toshiba nó nằm trong tầm của em rồi. Hitachi có nghe mẫu mã đẹp, xài chưa biết nhưng em thấy giá mắc
ashimo3
ĐẠI BÀNG
7 năm
Kinh tế và ngon nhất theo bác là thế nào? Định mua bao nhiêu lít?
thiminhlove
ĐẠI BÀNG
7 năm
@EvianNguyen bệnh này là bệnh chung rồi, mấy ông đôi khi ở chung lại phải dọn dẹp dùm đó chứ. Nói chung làm đàn ông cũng đâu sướng gì đâu.
EvianNguyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ocxaome cuối tuần rồi, bác có đi xem tủ mới chưa, chiều em mới đi xem cái tủ 330l của toshiba vừa với nhu cầu của bác đó, ngăn trên chắc nó làm lạnh nhanh hơn thông thường, nó hỗ trợ tính năng làm lạnh nhanh đó bác.
EvianNguyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thiminhlove cái này thì chịu rồi bác, vợ là cục nợ mà. Thoải mái đi sống cho khỏe, mua đại cái tủ 500l cho bả để, là khỏi sợ chật chỗ để bia cho anh em nhà mình.
ocxaome
ĐẠI BÀNG
7 năm
@EvianNguyen Cũng tính đi xem rồi nhưng mà hai ngày nay bận quá, đưa tụi nhỏ đi chơi xong cái là hết ngày rồi bác. Chắc phải từ từ! =))
EvianNguyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
giờ em thấy toshiba nó bán quá trời luôn, đẹp hơn cái tủ cũ của em không có inverter mà vẫn chạy êm ru. Nên em vote cho toshiba
ocxaome
ĐẠI BÀNG
7 năm
@EvianNguyen =)). Chính tại là hàng nó bán quá trời nên khó biết như thế nào. Em quan tâm là nó chạy có êm không, làm lạnh có nhanh không và có tiết kiệm không là cái đầu tiên
EvianNguyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ocxaome Nói chung là êm ru luôn bác, tiền điện thì giảm so với cái tủ cũ cùng dung tích, làm lạnh thì quá ok luôn. Đồ nhật mà bác, trước em xài cái tủ của Mỹ về có năm mấy nó kêu rần rần.
lena_vy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đồ điện lạnh thì chơi hàng Nhật là nhất bác chủ top ạ!
lyslynly
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lena_vy tủ lạnh giờ chất lượng cũng gần giống nhau hết rồi, cái nào cũng xài bền và tiết kiệm. Nhưng nhà em thì toàn sử dụng của Toshiba, xài nói chung cũng ổn, từ TV máy giặt, tủ lạnh nữa, luôn cả máy lạnh, chất lượng tất cả thì quá ổn luôn. Ít hỏng vặt vãnh.
thiminhlove
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lena_vy Thường ở VN mình chuộng nhất là của Nhật, cái gì cũng của Nhật, riết thành thối quen, mà do nó cũng đáp ứng được hết nhu cầu mình và bền nữa. Mà cái tủ lạnh cũ nhà em xài, chỉ hết gas thôi, ngoài ra không bị hư gì hết, giờ vẫn còn sử dụng được.
EvianNguyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thiminhlove nói chung cứ đồ Nhật mà triển đúng không bác, cái xe honda còn chạy được mất chục năm mà vẫn êm ru. Mấy cái máy lạnh hãng bãi nhập về vẫn hoạt động tốt, nói có khi còn tốt hơn mấy cái máy mới của anh Hàng Xẻng luôn (anti Kpop 😁).
hoangoctuyet
ĐẠI BÀNG
7 năm
không biết inverter nó hoạt động ra sao vậy các bác? Với thật sự nó có tiết kiệm không, em thắc mắc quá trời, có người nói có, người nói không. Thực tế em sử dụng thì thấy nó cũng giảm ít ít tiền điện, nhưng không đến 50% như em thấy.
EvianNguyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoangoctuyet cái này làm một công nghệ biến tần, nói dễ hiểu là giống như cái quạt, nếu quạt thường chỉ có 2 nút, một tắt hai là mở, nhưng nếu cái quạt mà có áp dụng inverter thì nó sẽ có nhiều mức độ mạnh yếu khác nhau, tùy theo nhu cầu cần gió ít hay nhiều, nhưng hoạt động này hoàn toàn tự động dựa vào thực tế người dùng. Tiêu thụ thực tế thì không như quảng cáo rồi bác, nhưng tiết kiệm cũng khá khá mua quà cho con được đó bác.
haiduoi2310
ĐẠI BÀNG
7 năm
cỡ này hốt được cái 300l rồi bác, cứ hàng Nhật mà tiến thôi nha.
EvianNguyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@haiduoi2310 tầm này mua được cái toshiba 300l có luôn inverter rồi bác, một ngày hình như tốn tầm 1kw thôi bác.
haiduoi2310
ĐẠI BÀNG
7 năm
@EvianNguyen Dàn lạnh của nó tốt không bác, nghe người ta nói tủ lạnh mua hitachi gì đó.
EvianNguyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@haiduoi2310 Hai cái này chất lượng tương đương thôi bác, người ta nói thiếu thôi. Hai cái này có khi xài chung dàn lạnh nữa. Mà em thì lại thích toshiba hơn, do có Tóc Tiên quảng cáo. Mà giữ lạnh này vừa đủ, không quá lạnh, bảo quản rau củ có khi hơn tuần không sao hết.
Dùng Toshiba rau củ bảo quản được lâu, thích lắm. Cả tuần chỉ cần đi chợ 1 lần. Nhà mình thích ăn rau mà tủ lạnh cũ để héo quài, từ ngày đầu tư cái tủ toshiba thích lắm.
hoangbinth
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mọi người cho e hỏi là cái tủ lanh electrolux etb2300mg chạy như thê nào ạ. Tiêu thụ điện, chạy có êm không ạ
Tầm 16-18tr dùng tủ lạnh nào bây giờ ạ? Nếu dùng hàng Nội địa Nhật 100V có ổn không ạ?
Chào các bạn, mình có vài ý kiến góp ý như sau:

Với chi phí của bạn là 10tr, phân khúc tầm khá cao nên bạn sẽ có rất nhiều sự lựa chọn các dòng tủ lạnh Inverter hiện đại nhất hiện nay trên thị trường. Bạn sẽ có nhiều tùy chọn chủ động về dòng tủ lạnh cao cấp, tủ lạnh lớn, tủ side by side hay tủ size vừa. Ngoài ra dòng cao cấp họ thường ứng dụng nhiều công nghệ kháng khuẩn, xử lý mùi mà mình cho là khá hiệu quả, có rất nhiều điểm cải tiến.

Để chọn mua tủ lạnh hãng nào tốt, model tủ lạnh loại nào tốt và phù hợp với mình thì bạn nên quan tâm đến 2 vấn đề:

1. Chọn hãng tủ lạnh nào tốt?
Đỉnh nhất và có lẽ được nhiều người đồng tình nhất có lẽ vẫn là các dòng tủ lạnh của Hitachi. Mặc dù Hitachi không ra quá nhiều mẫu mã ở cùng 1 phân khúc nhưng họ đã ra mẫu nào là chất lượng mẫu đó (lưu ý: mình ko phải quảng cáo cho Hitachi mà chỉ là 1 Fan hâm mộ đơn lẻ qua sự nhận định nhiều năm thôi. Bản thân mình cũng từng trải nghiệm 1 con Hitachi mà sử dụng hơn 14 năm qua chưa bị sự cố kỹ thuật nào).
Tuy nhiên nôi vậy ko phải cứ lúc nào Hitachi cũng là nhất.
Kế đó phải kể đến hãng tủ lạnh Sharp, Panasonic, Toshiba... đều là các hãng nổi tiếng về chất lượng. Riêng Toshiba chủ yếu là các dòng phân khúc tầm trung thôi.
Và còn những dòng tủ lạnh của Hàn Quốc như LG, Samsung, của Thụy Điển (Electrolux)... nữa. Chưa kể đến Aqua nữa, một thương hiệu con của Sharp rất nổi trong thời gian gần đây...
(Dài quá mình nói không hết o_O )
Bạn có thể vào đây để tìm hiểu thêm đặc điểm của từng hãng tủ lạnh rất hay: https://chamchut.com/tu-lanh-loai-nao-tot

chamchut.com

Find the best information and most relevant links on all topics related to
ww4.chamchut.com

2. Chọn dung tích lớn nhỏ như thế nào, chọn tủ lạnh loại nào tốt?

Với tầm giá 10tr đó bạn có thể tham khảo các mẫu tủ lạnh tại Tiki
Để biết ưu nhược điểm các dòng tủ lạnh bán chạy nhất, bạn có thể vào đây để tham khảo: https://chamchut.com/nen-mua-tu-lanh-hang-nao/
Loading...
chamchut.com

Vài góp ý chia sẻ, mong bạn có những kiến thức thật sự hữu ích để chọn lựa 1 chiếc tủ vừa với nhu cầu của bạn và gia đình mình. 😃

P/S: Để biết điểm mạnh, yếu của mỗi hãng thì bạn có thể PM cho mình hen.
phamdzung
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bachlongma nhờ bác tư vấn cho em, em cần mua tủ tầm 300l. mức 8tr-9tr

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019