TƯ VẤN MUA WIFI

Thảo luận trong 'Thiết bị ngoại vi' bắt đầu bởi hoangnguyen1570, 7/12/17. Trả lời: 7, Xem: 910.

Chia sẻ

1. hoangnguyen1570

hoangnguyen1570 Dự bị

Hi cả nhà,
    Mình đang muốn mua 1 cái router wifi tầm khoảng 7 - 800K.
    Đang phân vân ko biết nên chọn loại nào xài mạnh và ổn định.
    ACE tư vần giúp mình nên mua loại nào và chổ nào bán uy tín luôn nhé.

Thks cả nhà.

Chia sẻ

2. Xiaomi Nha Trang

Xiaomi Nha Trang Thành viên

Trong tầm 1 triệu, mình khẳng định hiẹn nay, không có hãng nào thuộc loại có thương hiệu mà ngon bằng cái Xiaomi Router Gen 3G này :D

[WIFI] Thật tuyệt vời, Xiaomi vừa ra thế hệ 4 với CPU 2 nhân, RAM 256MB và hỗ trợ 128 thiết bị luôn

3. hero76132

hero76132 Thành viên

Mình chọn tenda làm con ac 6 cùng mình đi xaomi thì dung chíp mediatek ngon nhưng hoạt động khá nóng

1. Xiaomi Nha Trang

Xiaomi Nha Trang @hero76132 Qualcomm và Broadcomm cũng nóng lắm.

Riêng Xiaomi Gen 3G, mình thấy rất mát, chạy vài ngày, rờ tay lên thấy khá mát. Do Xiaomi trang bị hệ thống tản nhiệt tốt, và đặc biệt, cái Mediatek dùng trong Gen 3G là đời mới hơn, sản xuất trên tiến trình nm mới hơn, nên mát hơn nhiều.

Qualcomm cũng vậy, cứ mấy đời ra sau này, hệ thống tản nhiệt tốt, và sản xuất trên tiến trình nm mới thì cũng khá mát.

2. hero76132

hero76132 Thành viên

hero76132 @Xiaomi Nha Trang truoc mình cũng định mua gen 3 có 1 số vấn đề 1 là vẫn còn khá nhiều tiếng trung quoc công nghê có thể thấp hơn chút về tiến trình nhưng cái gì cũng có cái giá cua nó cả 1 côngty mới nổi sao bằng công ty có tuổi đời trong lĩnh vực chip như qualcom vs broadcom dc về sự ổn định và tính tương thích , bạn nghĩ xem hầu hêt chip trên các điện thoại nổi tiếng như ip , chip máy tính hầu hêt chạy qualcom vì thế tính tương thích giữa chip nhận và chip phát sẽ tốt hơn . mình đang dùng Tenda AC6 vs TPlink WR450N thấy hài lòng với ac6 hơn

3. Xiaomi Nha Trang

Xiaomi Nha Trang @hero76132 Hài quá, cấu hình toàn tiếng Anh khi cài ứng dụng Mi Router trên CH Play. còn trên giao diện web, có Chrome dịch hẳn sang tiếng Việt.

Mediatek có nhiều sản phẩm vượt qua cả Qualcomm và Broadcomm, tất nhiên là cũng có sản phẩm không bằng Qualcomm và broadcomm.

tương thích hay không, nó do chuẩn wifi toàn thế giới công nhận.

Đại khái, mình thấy bạn sai ở 2 chỗ:
      1. Nghĩ là Mediatek không ổn định, trong khi nó ổn định. Mình dùng mấy năm nay rồi bạn ơi.
      2. Vi xử lý trong lĩnh vực wifi, khác trên điện thoai. Có hàng đống hãng làm vi xử lý dùng trong thiết bị mạng như wifi.
      3. Nghĩ là Mediatek cứ so với Qualcomm và Broadcomm là thua, trong khi, hiện giờ, Mediatek không thiếu sản phẩm vượt hơn một số vi xử lý của Qualcomm và Broadcomm, chứ không phải là cứ Mediatek là thua.

#7 Xiaomi Nha Trang, 8/12/17
      Sửa lần cuối: 8/12/17
  4. hero76132

hero76132 Thành viên

Tầm giá chắc chả con nào bằng tenda f9 vs ac6 bạn nghiêm cứu thử

5. hoangnguyen1570

hoangnguyen1570 Dự bị

Bộ Phát Wifi Router Linksys E1200. Con này xài được ko mọi người.

Chia sẻ

Đang tải...