[Tư vấn] Nên mua máy lọc nước RO hay Nano?

dtvietcare
26/2/2016 4:52Phản hồi: 777
777 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tùy bác thôi, bác muốn nước tinh khiết thì RO nhưng RO có đặc điểm là nó lọc cực kỳ sạch, kể cả vi khuẩn lẫn khoáng chất trong nước đó
vãi sạch =))))) thế chắc em qua mua nano cho lành vậy 😁
mikamehi
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tính mua Karofi 2.0 mà vào đọc thấy toàn seeder Karofi nên lại thấy lưỡng lự.
Tớ nghỉ máy lọc nước ro nên dùng nhiều hơn
Các bác tư vấn giúp e. E dự định dùng dòng Nano Geyser ecota 2017 nhập khẩu nguyên chiếc từ Nga được k? dòng này e thấy đọc web hàng chuẩn chỉ có 3 lõi, web hãng phân phối ở việt nnam: geyser.com.vn, nhờ các bác tư vấn giúp e
A92
Trứng
7 năm
@ducthuansd8 Anh cho e sdt hoặc A gọi theo số 089 898 4859. Em trao đổi thêm nhé
em cũng đang phân vân Nano Geyser ecota 2017 3, mà không biết sử dụng dc không
A92
Trứng
7 năm
@phitungblackberry Chị ở khu vực nào thế? Tốt nhất là nên lấy mẫu đi xét nghiệm nước rồi về chọn máy là chuẩn nhất Chị à
codcsi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@A92 Cái này chuẩn nè. Nên lấy mẫu nước đi phân tích cho kết quả tồi mua máy lọc là chuẩn nhất.
Nghe bảo đâu máy của một số hãng Israel là tốt nhất?!?
Hongnhung79
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sự thật là nó giống nhau cả thôi, quảng cáo khác thôi
theo t biết là cùng công nghệ thôi, cái nào mà chả được nhưng uống thì vẫn phải đun
@nhungmar M dùng lọc ro đc hơn 1 năm.ún Ko đun
mình chả biết, nhà mình dùng karofi hay sao ý, bộ lọc bẩn thì nó báo, còn kanggaru thì phải căn mấy tháng ý, quên ko thay là uống nước bẩn
woody0712
ĐẠI BÀNG
6 năm
ro là sạch gần như chả còn gì (ko khoáng, trừ khi có bổ sung bộ lõi cung cấp khoáng), cái này ai làm công nghiệp sẽ biết, còn nano thì chắc chắn vẫn còn. mấy bố ko biết đừng chém nano và ro ngang nhau, nghe mắc cười, còn về dùng hãng nào, một lời khuyên chân thành cứ quất thằng nào có chuẩn eu. các thể loại tàu, đài, kể cả nga úc hay hàn chả thằng nào qua được eu, gần như mọi phương diện, đừng so với mỹ, tuổi tôm
mrducluan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Congtien_1407 Câu hỏi k đúng trọng tâm bác ơi, ý em hỏi là nguồn nước máy ở TP HCM, nên sử dụng máy lọc nước RO hay Nano, em đang phân vân RO làm mất các chất tự nhiên như khoáng, canxi.
Máy lọc Nano thì không. Vậy nguồn nước máy TP HCM, mua máy lọc nano có thể uống trực tiếp mà k phải đun sôi cho chắc hay k?

Mỗi máy có ưu, có nhược, em không rành.
woody0712
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mrducluan ro là tinh khiết, hoàn toàn tinh khiết, vô khoáng, với nano và ro để uống trực tiếp, ro vẫn an toàn nhất, nhưng có hại lâu dài do thiếu khoáng
woody0712
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mrducluan à mà nói thêm, khoáng tự nhiên không phải lúc nào cũng tốt đâu. mọi người thường hay bị bọn tiếp thị nó đánh lừa bằng từ ngữ tự nhiên và nhân tạo, luôn nghĩ rằng nhân tạo rất kém, rất hại, thực chất nhân tạo có thể kiểm soát hàm lượng và khoáng chất an toàn hơn rất rất nhiều
thang hat
ĐẠI BÀNG
6 năm
nhà em vẫn dùng nước giếng khơi
nano hơn nhé
như nhau cả bạn ơi
mình vẫn thích RO hơn
NANO bạn nhé
hoangnhat524
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình nghĩ là nano tốt hơn
Soidatinh
TÍCH CỰC
6 năm
RO thì lọc nước tinh khiết, chạy bằng điện, còn Nano thì còn khoáng chất. Bác cứ tưởng tượng lavie và aquafina ý. Rồi quyết định mà mua.
cái vấn đề nano với ro này cũng nhì nhằng quá mấy bác nhỉ??
woody0712
ĐẠI BÀNG
6 năm
ro là tinh khiết hoàn toàn (vô khoáng), còn nano là có khoáng. nhớ cho kĩ điều này, nước máy ko bao giờ sạch và khoáng cũng sẽ ko bao giờ quá tốt (nếu tốt thì đã ko có ro làm gì), người ta nghĩ ra nano là để giảm bớt kinh phí và giữ lại một chút khoáng và các loại hạt lơ lửng (chính điều này khiến nano ko thể so với ro) so với ro. xài một nguồn nước ko thể kiểm soát khoáng chất thì thà dùng loại vô khoáng kèm với khoáng nhân tạo còn tốt hơn (đừng nghĩ nhân tạo là ko tốt, nó tốt ở chỗ là bạn kiểm soát được hàm lượng, các bạn đang bị truyền thông và bọn ngu dốt đánh lừa bằng các từ ngữ). các bé gái bé trai thiếu hiểu biết, thiếu kiến thức khỏi cãi làm gì, nói khoa học, đừng nói suy nghĩ, nghe buồn cười, và nếu lựa chọn mặt hàng liên quan đến sức khỏe y tế, ƯU TIÊN hàng có chuẩn EU, còn mỹ, đài, nhật cứ vứt ở cuối cùng
tien_bg90
ĐẠI BÀNG
6 năm
@woody0712 Bác có thể tư vấn nên mua loại nào ko? với tầm giá 10tr đổ lại.lên mạng mà thấy nhiều hãng nhiều thông tin quá.
woody0712
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tien_bg90 về tiêu chuẩn, đặc biệt về y tế thực phẩm, tôi khuyên bạn mua ecosoft của đức. mua cái RO 7triệu hoặc cao cấp hơn nếu có bán 9-10triệu. đừng mua nano nếu bạn dùng nước uống trực tiếp, không đun sôi
tien_bg90
ĐẠI BÀNG
6 năm
@woody0712 Nhà e xài nước máy bác ak,nhưng k rõ chất lượng nước ra sao 😔
Hãng mà bác tư vấn ở tỉnh e chưa có,tận HN mới có. 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119