{TƯ VẤN} SH nhật cũ hay SH VN mới CLOSED, THANKS ALL.

DavidxTruong
1/5/2012 7:27Phản hồi: 15
Mình đang có ý định đổi xe để đi làm, mình 36t, hiện đang đi Novo LX. Tính định mua Oto nhưng mà nhiều phí cộng với nhu cầu bản thân chưa cần thiết. Tính mua em SH đi cho khoái, hiện nay có người quen đang bán SH nhập từ Nhật giá 100tr đời 2008-2009.
theo ông anh nói dòng xe nhập từ Nhật thì vuốt đẹp hơn chút và bền hơn. Theo các ACE thì nên mua SH cũ của Nhật hay thêm tiền mua SH mới của VN lắp ráp. thanks Hoặc có xe nào khác cùng tầm đó tiền không? Không thích dòng xe Italy như Liberty hay LX.
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

SH việt cho lành!!! xe từ đời 98 99 đến giờ hơn chục năm rồi công nghệ cũ, kiểu dáng cũ, may móc cũ nát. SH việt thì máy móc vẫn nhập nguyên chiếc bên ý về thì chả kém cạnh gì so với hàng nhập ý mới chứ đừng nói mấy con xe cũ xì đó!!!
@cuong_pham 208 biết thì chém kô biết thì bớt chém lại không người ta lại wánh giá
@ chủ top: nói thế này cho nó nhanh là tiền nào của đó
còn nói cho nó chậm thì như sau:
SH kô có hàng Nhật, 1 là ý, 2 là VN, 3 là hàng xẻng, từ trước đến h có 3 model italy 150cc, model đầu tiên là SH không có fi hay còn gọi là SH thường từ 2002 đến 2005, model thứ 2 là SHi 150 2005~2009, model thứ 3 là SHi 2009 đến nay, còn sh 150i của VN có thiết kế giống SHi 2010 có khác đôi chút về dàn tem và màu sắc.
Khi mua mới thì SH ý sau khi mua về phải tốn thêm vài tê để chọt lại dàn điện cho phù hợp đk VN còn SH việt mua về là lướt.
Về chất lượng không tính ngoại hình thì SH việt đời đầu tiên có thể nói là gần như sh ý, còn bây giờ thì là 1 dấu chấm hỏi, vì sao thì cứ nhìn những chiếc "không phải đời đầu" của bất cứ dòng xe honda Việt Nam nào.
Về kiểu dáng thì 9 người 10 ý nhưng nếu đem so kiểu dáng của SH 08 09 với SH 10 11 thì nhiều người khen 08 09 hơn.
Về option thì 10 11 đánh 08 09 chết kô kịp ngáp.
Còn SH 08 trở lên mà giá chỉ khoản 100 đổ lại thì coi chừng xe bệnh.
Chúc may mắn.
@kangwoo Cảm ơn sự góp ý chân thành của bạn, thể hiện một sự hiểu biết sâu sắc. Như thế này mới thật sự là tư vấn
Thanks bạn
Nhưng nếu bác có điều kiện mua ô tô thì nên mua bác ah! nhà em cũng có 1 con ô tô đi lại thoải mái lém. năng mưa ko đến đầu, cảm giác lái sướng và an toàn hơn xe máy rất nhìu!!! Mà nhất là những ngày mưa phùn gió bấc ngoài bắc này thì mời thấy giá trị của ô tô mang lại. co thể ngoài trời lạnh 10 độ c bác vẫn mặc quần đùi áo ba lỗ lái xe đc 😃!!!
Lại giống như cái đợt Spacy nhập từ Nhật 350 tr rồi. 100tr thêm tí tiền mua xe VN mới cho lành bác ơi.
OMG! SH đời 98-99 mà giờ vẫn còn 100 củ ợ 😕. Xe đã qua sử dụng 13-14 năm rồi mà đòi so với xe mới !!! Bác này đủ tiền mua ô tô mà phải mua xe máy cũ à??? Thích thì nhích hẳn con Sh Ý cáu cạnh khỏi phải lăn tăn. Dân chơi Sh mà phải lập cái topic này à? :p Chắc chỉ là dân đú đủ tiền mua Sh125 Vịt thôi. Haizzz
@thanhlam9x Ừ, nghĩ cũng hài thật, mình lúc post bài theo như lời thằng anh nói không để ý, không biết là đời 99 hay là 2009 nữa:p:p, chắc là 2008-2009 thôi he he he
em cũng ko hỉu có đủ tiền mua ô tô mà ko thèm mua ô tô đú mua sh làm gì? mà lại còn mua xe cũ giá trên trời hài quá ta😆))!!!!
Chẳng phải đú đởn gì cả, mỗi người một tính toán thôi. Nếu như các bạn nói tôi thèm vào tư vấn làm gì? Chủ yếu xem mọi người nhìn nhận cái cách đó như thế nào thôi. Tiền không phải dễ kiếm, kiếm tiền bằng mồ hôi nước mắt mới phải như thế bạn ạ. Thực ra việc mua bán xe này mình không hề có kinh nghiệm gì hết.
Mình gõ nhầm 98-98 thực ra là đời 2008-2009, xe mới đi được 17000km thôi a. Bây giờ mua xe mới cũng không sao, nhưng đồng tiền mồ hôi xương máu làm ra cũng xót lắm chứ, mình chẳng phải dân đú đởn gì cả chỉ vì thích xe đó từ lâu rồi thôi.
E là e vẫn khuyên bác mua ô tô!
miseryme
TÍCH CỰC
12 năm
Mình thấy cứ sút SH VN cho nó lành bác ah! Đằng nào cũng là hàng mới, có gì thì còn bảo hành được, với lại công nghệ + máy móc cũng mới hơn con xe cũ kia 😁
ateens51
ĐẠI BÀNG
12 năm
vote cho SH VN 😁
Mình đã quyết định rồi, cám ơn mọi người nhé. Closed

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119