[Tư vấn] Thiết bị tăng khả năng bắt sóng wifi

Sodiler
2/6/2017 11:59Phản hồi: 9
Chào các bác

Số là em sv năm 2 đang ở trọ, có xài wifi của bác hàng xóm là chủ của một quán cafe. Bác ấy xài mạng VNPT 10mbps, em muốn nhờ các bác tư vấn có thiết bị năng giúp tăng khả năng bắt sóng wifi của Laptop hay không ạ ? Cụ thể ở đây là lap Asus dòng X550c
Ban ngày thì tốc độ mạng của em chỉ có khoảng từ 1.5 ~ 3 mbps nên việc truy cập mạng cũng khá là sida, chỉ có buổi tối nửa đêm từ 12h ~ 6h sáng thì mới ổn định 9 mbps để em đánh Liên minh 23 pings nhưng mà thức đêm chơi kiểu ấy hại người quá nên em mới muốn mua một thiết bị giúp tăng khả năng thu sóng wifi ổn định, tầm khoảng cỡ 5 mbps là em vui lắm rồi.
Mong được các bác tư vấn giúp cho
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vmc.94
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nói chung bạn nên dùng các loại repeater ý. Lý thuyết thì giữ nguyên băng thông. Thực tế thì tùy vào vị trí nữa. M dùng totolink ex 200 thấy k giảm băng thông
@vmc.94 Chỗ em đặt lát sát vách nhà bác cafe, cách ruoter chỉ khoảng 5 ~ 7m xài con hàng totolink ex 200 như bác này thì em rồi sẽ đc h.p phải k bác
@Sodiler Nếu bác mua con Totolink hay bất kỳ con WIFI nào về đặt cạnh máy tính để thu sóng thì kết quả chỉ có tệ hơn mà thôi.

Vai trò cùa repeater là đặt nơi sóng còn mạnh, thu wifi và phát lại ra vị trí xa hơn. Tốc độ chắc chắn giảm đi ít nhiều và chú ý là sẽ có độ trễ hơn rất nhiều so với kéo dây từ modem.

Trường hợp của bác không phải do sóng yếu, mà do băng thông đường truyền thấp nên nhiều người dùng thì chậm. Giờ kéo thêm line internet nữa hoặc tăng gói cước (ko biết bao nhiêu người sử dụng nên cũng ko biết tăng lên gói bao nhiêu là vừa 😕)
vmc.94
ĐẠI BÀNG
7 năm
Kk vậy bảo bác chủ nâng gói lên hoặc thay router xem thôi. Mạng 10mgbs lúc nhiều người dùng bị giảm là đúng r
@vmc.94 Em đã mua Totolink ex 200 test thử 2 tiếng vào lúc 12h trưa nay thì cảm thấy khá là bực bội, tín hiệu đường truyền vẫn tỏ ra rất kém ổn định và chập chờn liên tục, chả khác mấy khi chưa dùng
So ra thì tín hiệu wifi phát từ toto link còn kém hơn so với wifi gốc.
Phí hoài 250k của em
Híc
binhnn
CAO CẤP
7 năm
Bạn thử chơi quả này bắt sóng cho NB xem
@binhnn Cái này so với cái totolink ex200 có khác gì không hở bác.
Sao thấy 2 thứ này na ná nhau thế
K
Kéo thêm line là câu dây cáp từ bên bác ấy qua bên em à ?
@Sodiler Mình đăng ký thêm đường truyền khác với nhà mạng, chứ đường truyền hiện tại nhiều người dùng quá nên bị chậm.
Kéo thêm dây từ nhà bác ấy - modem qua chỉ tăng sự ổn định chứ ko cải thiện tốc độ nhiều (mặc dù nhiều WIFI ưu tiên lưu lượng cho mạng dây hơn). Bạn có thể chỉnh hạn chế băng thông wireless thử, bình thường lướt web để 3Mbps được rồi :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019