Tư vấn tìm đại lý xe ô tô Mazda tại Hà Nội

tomatoking255
22/9/2017 9:0Phản hồi: 7
Chào mọi người, mình xin tự giới thiệu mình sinh năm 91, gốc Bắc nhưng ở Sài Gòn mới ra. Vì lý do công việc nên sắp tới mình cần mua xe để tiện đi lại. Cân nhắc ngân sách và nhu cầu sử dụng thì mình đã chấm xe Mazda. Nhưng đang băn khoăn là đại lý xe ô tô Mazda tại Hà Nội nào uy tín, chất lượng và nhiều ưu đãi.
Lẽ ra mình nên hỏi ở những diễn đàn chuyên về xe hơi như otofun. Nhưng ở trỏng có nhìu bác sale vô săn đón quá, mình hơi không thoải mái. Tinhte là diễn đàn cập nhật tin tức rất nhanh về công nghệ cũng như chuyên về review công nghệ, xe cộ nên mình nghĩ có thể lên đây hỏi để có ý kiến khách quan và review công tâm.
Rất mong nhận được tư vấn của các anh, các bạn đã và đang sử dụng xe Mazda cũng như có nhiều hiểu biết về lĩnh vực xe hơi. Mình xin cảm ơn ạ 😁
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kithucovay
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ngoài otofun thì có oto hui, oto sài gòn cũng là những forum chuyên về ô tô. Bạn có thể lên đó hỏi thì sẽ có nhiều "chiên gia" giúp bạn có được thông tin phù hợp.
Sale thì đặc thù nghề nghiệp của họ là tìm kiếm và chăm sóc khách hàng nên khi mình public vấn đề họ vô cmt cũng là bình thường mà 😃
Mình nghĩ bạn vẫn nên đi vào những diễn đàn đó để hỏi thì sẽ tiện hơn. Tinhte nhiều khi là review sản phẩm, mẫu xe, bàn luận xu hướng chứ thông tin về đại lý xe ô tô thì chưa được nhiều lắm.
Btw, chúc mừng bạn nha. Tuổi trẻ tài cao sắm được 4 bánh là quá giỏi rồi :D
Phân phối Mazda là THACO. Trên địa bàn HN, họ có các đại lý là Nguyễn Trãi, Giải Phóng, Lê Văn Lương, Phạm Văn Đồng và Long Biên. Chắc bạn đã biết là hiện nay giá xe Mazda đã được fix tại tất cả các đại lý, showroom. Thế nên về giá không cần phải lo lắng nhé.
Còn về độ uy tín, chất lượng thì mỗi đại lý lại có thế mạnh và ưu điểm riêng. Tốt nhất, bạn nên đến từng nơi để có cảm nhận và trải nghiệm đúng nhất.
Cứ đại lý lớn mà triển thôi bạn. Đại lý showroom ô tô xe Mazda ở HN thì Giải Phóng là cái đầu tiên, chính hãng. Sau này thì có Nguyễn Trãi, Long Biên...
Về dịch vụ thì các showroom này cũng xêm xêm nhau thôi. Vì tiêu chuẩn của hãng áp dụng cho toàn hệ thống phân phối rồi. Thế nên chỗ nào tiện cho bạn thì bạn chọn thôi. Không cần quá băn khoăn đâu
Trên OF nhiều bác xế chuẩn và sale lịch sự mà bạn. Có thể có những sale nhiệt tình và phản hồi nhanh nhưng hầu như không có kiểu spam săn đón đâu. Ok thì họ xin contact và sẵn sàng đưa bạn đến showroom lái thử, trải nghiệm thoải mái. Không thì cũng không có vấn đề gì phải lăn tăn cả.
Tinhte thì cũng có phải ai cũng có điều kiện sắm xe và thường xuyên sử dụng ô tô nên để nói là review khách quan thì cũng không hẳn.
Nói chung là vừa lên forum hỏi vừa đến showroom trực tiếp nghe sale tư vấn. Ai ổn thì mình chốt. Làm dịch vụ thì là nghề làm dâu trăm họ, ko thể làm hài lòng tất cả mng được. Nhưng nếu mình không cởi mở, tin tưởng thì cũng khó để họ tư vấn hết lòng lắm 😃
Trên tinhte thì review nhiều về mẫu xe, dòng xe và đưa tin tức mới thôi bác ơi. Còn đại lý hay dịch vụ thì hay nhất vẫn là trải nghiệm trực tiếp.
Ở HN thì những showroom như Nguyễn Trãi, Lê Văn Lương được cái gần trung tâm, tiện đi lại. Nhưng mặt bằng nhỏ nên họ không tiếp được nhiều xe mang đến bảo dưỡng, sửa chữa.
Giải Phóng thì lâu năm nhưng xa trung tâm và đang bị overload
Phạm Văn Đồng và Long Biên thì em chưa đưa xe vào đó bao giờ nên không rõ 😁
Giá thì giữa các đại lý ko chênh lệch đâu vì giá đó được niêm yết trên toàn hệ thống phân phối bất kể đại lý chính hãng hay ủy quyền.
Dịch vụ thì có thể bên này nhanh hơn bên kia chút về việc ra biển, ra xe. Sale bên này nhanh nhẹn, gợi ý nhiều option hay hơn cho khách hoặc xinh gái hơn 😆))
Về cơ bản, giữa các đơn vị phân phối không có đơn vị nào là quá chênh lệch so với đơn vị khác nên bác cứ yên tâm mà mua xe nhé :D
P/s: À mà bác định mua dòng nào đấy. Em đang đi Mazda 3 đời 2016. Nếu ko ngại, có thể set 1 kèo cà phê giao lưu trao đổi ạ hihi
không nên mua mazzda, e dùng rồi chán quá đang bán đê mở cty tư vấn du học hàn quốc đây
không nên mua mazzda, e dùng rồi chán quá đang bán đê mở cty tư vấn du học hàn quốc đây
tuan05.da
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mời bạn đến Mazda Long Biên để trải nghiệm dịch vụ tại Mazda Long Biên nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019