Tư vấn trang bị bộ sạc dự phòng sạc từ năng lượng mặt trời

kijutonet
6/11/2014 14:5Phản hồi: 72
tình hình xài lumia 930 vọc từ sáng tới chiều tồi chỉ còn 20% pin. rất nhiều việc teamviewer, email, web, skype support.
nên đang tính đầu tư thêm củ sạc dự phòng, nhưng hay đi công tác và lang thang nên muốn trang bị cái sạc có tích hợp sạc bằng NL mặt trời.
anh em ai xài rồi tư vấn cho e củ xạc nào phù hợp,em cám ơn.
72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kiếm thấy cái này mà không biết ai ship hàng về ko? http://mugen.co/mugen-power-3700mah-battery-case-for-nokia-lumia-icon-929-nokia-lumia-930.html
hippopbinh1
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kijutonet Bên mình hiện đang bán sạc dự phòng năng lượng mặt trời giá tốt nhất thị trường, có gì ghé xem và ủng mình nha
minh cung dang kiem 1 cai pin sac nang luong mat troi
thay co n guoi ban tren vatgia 10000mah gia 350k ko biet co dung tot ko
cái giá đó không xài được,hồi trước mua rồi, không an thua.nên giờ đi hỏi a e nào xài loại khác xem sao.có lần thấy cái của hãng kodak mà tới 1tr2 ,hàng xách tay.
@kijutonet hang chinh hang cua My thi an tam roi,moi toi cai gia mac khung khiep
ban xai cai 350k the nao ma ko an thua vay ?
chia se kinh nghiem voi minh voi
@ngoanhquoc cái loại này phải không?http://touch.vatgia.com/4876/4048985/sạc-dự-phòng-năng-lượng-mặt-trời-10000mah.html

qc ghê lắm chứ xạc không được, mình vứt lâu rồi, xạc làm dự phòng trực tiếp từ nguồn mà sạc không đầy nổi P1i. phơi nắng cả buổi sáng vào sạc chưa được 15 phút hết điện.chán. minh nghỉ chắc thôi xài củ pin dự phòng không dây D-50 còn chắc cú hơn.
@kijutonet hang nay chac ko ai ban nhi ?
dang tim 1 cai nhu the
1t cung dc 😃
cái của sohot có vẽ ok, nhưng mình không ở sài gòn nên khôg biết thực tế thế nào ? bác làm 1 củ đi .bác cũng xài lm930 hả.

.
@kijutonet
😁😃mình đã kiểm tra lại thì thấy là 930 tự động mở sẵn location và Nfc. nên lúc chụp hình hoặc di chuyển đi đâu là nó cứ tự dò vị trí nên có thể ngốn pin. tẠm thời tắt 2 cu này xem có cải thiện hơn không.
2 tuần nay toàn dùng lm930 để lên tinh tế suốt
@kijutonet
mình tắt hết vẫn hao pin
vhav81 là do 4 nhân làm việc cùng lúc
Nếu chịu chơi quất cái này đi bác vừa an toàn vừa chắc cú, lại đầm tay khi chụp ảnh. MÌnh tham khảo ship hàng từ amazon247.vn . Giá hơi chát , nhưng thấy rất kết
http://amazon247.vn/Mugen-Power-Extended-3700mAh-Battery/dp/B00MO0TBMW/ref=sr_1_12/186-1555540-3000036?ie=UTF8&qid=1415690439&sr=8-12&keywords=Mugen+Power+Extended
@kijutonet co nguoi nha ben my ma ko dam order vi nhieu $ wa
thoi xai hang TQ cho khoe 😔
mình thì để dành mua của nokia chắc ăn hơn lại đồng bộ. Ah mà bác có dán màn hình không. đang ngại vụ cát bụi cắt xước màn hình.Toàn miếng chế thôi không full hết màn hình.
@kijutonet ra mua miếng dán keo xe cắt ra dán và hơ lửa mới hết màn hình
tui toàn tự xử
ko dán vẫn trầy bt
vậy mai phải tiến hành dán cho chắc cú.thank bác. hơ lửa ớn quá.hehe
@kijutonet hơ thoải mái ko sao đâu
930 hao pin vãi
bác đâu mang qua làm cho
Trời, em ở tít Vũng Tàu. bác ở tỉnh nào?
Vụ pin thì cơ bản vọc ghê quá thì hao nhưng vọc khoẻ mà , hao pin 1 tý nhưng phong độ ổn định, bắt wifi xa tít khoẻ lắm.Mình bắt đầu quen với nó.
@kijutonet tp hcm 😔
bác có làm cái này không, em đang gom lúa thử 1 phát, sắp Tết rồi, đi chơi khỏi lo cạn pin.
http://amazon247.vn/Rain-resistant-Shockproof-Portable-authentic-knockoffs/dp/B00JEGLLI6/ref=pd_cp_cps_1/183-0451091-0292954

@kijutonet nhiu bác ?
theo giá về tới tay mình hơn 900k. tui thấy đc đó.đang tính qua amazon viet nam đay
pin mặt trời liền công suất thấp và muốn sạc được thì phải phơi nắng -> nóng nên rất hại pin
@kirakun277 bác google xem kỹ hẵn cm
@ngoanhquoc Mình dùng rồi nên cm, bạn cứ mua về dùng là biết
@ngoanhquoc bạn còn chưa đọc kĩ "Please do not place Solstar on over-heated place for continuous charging"
lúc phơi nắng thì đừng để gần chỗ quá nóng, không có sáng mạnh sao sạc được pin.
"Solstar can charger your iphone about 50% to 60% juice for emergency after being solar charged for 7 to 8hrs under normal sunlight" sạc dưới ánh sáng 7-8h mới sạc được 50-60% pin iphone tức là chỉ vào khoảng dưới 1000mah cell pin mặt trời với công suất này thì đừng trông mong gì.
mình cũng dùng rồi nhưng là hàng rẽ tiền. cái levin này mình xem thấy khá hay.có thể sạc qua cổng usb nữa mà đâu phải chỉ sạc năng lượng mt. sạc thì để gần ánh sáng thôi ai mà phơi nắng chang chang bao giờ.mình đặt hàng rồi.hy vọng tuần sau có hàng. chính xác giá 931000
@kijutonet nếu sáng yếu thì sạc bao lâu là đầy bác biết không?
@kijutonet nhờ review mình bít
thì sạc năng lượng mặt trời dành lúc khẩn cấp mà.chứ cơ bản nó có sạc từ nguồn. bác cứ để em lam chuột bạch thử xem. hy vọng không dính hàng lõm.
@kirakun277 cũng ngon nhưng giá cao quá. bác làm 1 cái tiên phong cho a e noi theo đi. không thấy các mod tham gia nhỉ.
@kijutonet mình mua rồi bác ạ 😃 pk nhiều lắm, bác cần review về gì?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019