tư vấn về bếp điện từ điện hồng ngoại

sev3n_k3n
22/9/2012 9:48Phản hồi: 171
171 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác
Mình đang có nhu cầu mua bếp từ, nhưng lại không có điều kiện mua bếp đắt tiền. ai dùng bếp từ rồi có thể tư vẫn cho mình dc không?
hôm qua mình ra siêu thị Trần Anh thì nhân viên có tư vấn dùng bếp từ của Souhouse. có cái tầm hơn 6tr một chút không biết có dc không nữa?

@Mẹ Tuấn Kiệt mình cũng đã 1 thời lăn tăn như bạn về bếp từ và hồng ngoại. Cuối cùng mình đã chọn bếp từ và đã không hối hận ^_^. tất cả bếp từ ngoài thị trường đều là của Trung Quốc hoặc VN. chỉ có Bosch, taka gì gì đó ko nhớ của châu âu là hàng nhập thật sự. Mình thì chọn bếp từ đôi của Electrolux giá 9tr xài cho an toàn, dù gì cũng có thương hiệu, xài cả năm nay rồi không vấn đề gì
Mình cần các bạn tư vấn mua bếp hồng ngoại của hãng nào tốt (hàng nhập nguyên chiếc) và mua ở đâu uy tín, hậu mãi tốt. Cám ơn các bạn
Tôi cũng mua bếp hồng ngoại được 3 hôm ở nguyễn kim thì bị bể mặt kiếng.
Hàng tàu trung uong xài hàng MEDIA khá bền rẻ mà tiết kiệm điện. Tránh xa bọn lừa đảo hàng nhập 10-20 triệu ra .Xin tuyên bố nguyên hàng siêu nhái đó. Gian thương người Việt chuyên lấy mẫu mã hàng xịn đặt hàng gửi sang Trung Quốc copy mẫu mã rồi chuyển về bán . giá bán 10 triệu thực ra giá gian thương lấy về 6-7 trăm ai tin thì tin không tin nộp phí NG tự chịu. Hàng xịn cũng có chỗ bán, m mới thấy o VINCOM PLAZA nhưng giá khá chát.
@namdinhmuadong Mình có tìm hiểu và nghiên cứu về các loại bếp, xin mạn phép chia sẽ cùng các bạn như sau:

Các loại bếp:

Bếp từ: nung nóng đáy nồi bằng từ trường, hiệu suất sử dụng năng lượng tốt nhất: 90%.Chỉ dùng được bằng nồi từ. Mặt bếp không nóng khi đang nấu (sau khi nhấc nồi lên thì mặt bếp chỗ để nồi hơi nóng do nồi truyền nhiệt sang)
Bếp điện (bếp hồng ngoại) đốt nóng bằng đèn Halogen, hiệu suất 60%. Mặt bếp đỏ rực khi đang nấu (và dĩ nhiên rất nóng), dùng được mọi loại nồi.
Bếp điện từ: bếp đôi trở lên, có vùng nấu từ và vùng nấu điện

Các nhãn hiệu:

Loại 1: hàng nhập châu Âu đích thực: Fagor, Teka, Hafele... (Cata và Bosch: là hàng Châu Âu nhưng có nhà máy sản xuất ở Châu Âu và Trung Quốc): chất lượng tốt, giá tương đối cao: từ 10 - 50 trđ. Bỏa hành chính hãng VN: Fagor, Teka, Hafele. Hai hãng kia mua ai bảo hành nhà đó

Loại 2: Hàng Châu Âu xách tay không bán ở VN: Frigidaire, Kitchen Aid, Miele, GE Cafe, Wolf, Bertazzoni, Kenmore, Whirlpool

Loại 3: hàng nội địa nhật (chưa có thông tin)

Loại 4: hàng Việt Nam sản xuất ở Trung Quốc, có thể có linh kiện Châu Âu (mặt kính, mâm từ) hoặc TQ 100%: Malloca, Chefs, Muchen, Faster, Kaff, ... và nhiều cái tên khác. Giá vô chừng từ 5 - 60 trđ.

Loại 5: hàng chính hiệu TQ nhập về VN và bán nhiều ở siêu thị: Midea, Philip, ....

Lưu ý: mặt kính bếp từ Schott Ceran hay Euro Kera rất bền và đắt tiền nhưng không được bảo hành, các bạn sử dụng cẩn thận nhé. Nứt kính là vứt luôn bếp hoặc phải mổ con mới gắn qua (giá bằng 2/3 bếp mới)
xxmanxx
ĐẠI BÀNG
7 năm
cứ Bosch của Đức mà chơi
xxmanxx
ĐẠI BÀNG
7 năm
Junger là của nước nào nhỉ? thấy các sales bảo của Đức ,nhưng search thì ko có thông tin j liên quan đến Đức cả, chắc lại TQ đội lốt
Các bác mua thì cứ mua bếp từ ấy, đun cho nó sạch sẽ, chứ đun bếp hồng ngoại nóng lắm. Nhà có con nhỏ đun bếp hồng ngoại nó nguy hiểm nữa, cứ từ mà đun bác ạ
meomacma
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chào bạn, mình đang băn khoăn bếp Hồng ngoại đôi công suất > 4000W, tầm giá 5-8tr. Mình tìm trên Tiki thì thấy có Faber và Kaff tầm này.

Faber check web và google thấy đúng của Ý, mình dùng bếp gas đôi + hồng ngoại đơn, họ bảo hành cũng tận tình, đến nhà sửa luôn.

Kaff mình chỉ tìm thấy thương hiệu của Ấn, chứ không thấy của Đức.

Nhờ bạn tư vấn thêm giúp.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019