tư vấn về bếp điện từ điện hồng ngoại

sev3n_k3n
22/9/2012 9:48Phản hồi: 171
171 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

về hiệu suất sử dụng điện của các loại bếp như thế nào bác??
anh_diesel
TÍCH CỰC
9 năm
=)) 2000 độ C.
thanh2206
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhờ các bác gợi ý cho em bếp diện hồng ngoại giá từ 12-15 với ạh. Em thích teka hay malloca mà ko biết có cái nào trong tầm giá ko? Em tìm bếp đôi ạh

Cho em hỏi luôn là mua ở đâu uy tín và hàng chính hãng ạh

Thanks
vichou
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tình hình là em đang trong giai đoạn sữa chửa nhà và đầu tư bộ bếp mới, không xài lại nồi cũ nên đang có ý chuyển sang xài bếp từ, kinh phí em hạn hẹp chỉ đủ tầm 13tr đổ lại .
Hiện em đang nghía được 2 sản phẩm vừa túi tiền là Chefs DIH311 và Munchen M50, em cũng ra hàng xem trực tiếp, Chefs thì kiếng vát ngay viền nhìn đẹp nhưng sợ không chắc chắn
, mặt bếp có vẻ nhìn sáng sủa đẹp hơn . Munchen thì mặt bếp mỏng tinh tế khá đẹp , nhưng sao em thấy không sáng bóng bằng, tưởng chất liệu phải giống nhau đều là SCHOTT CERAN ( Made in Germany)chứ , cả 2 đều được tư vấn là linh kiện Đức lắp ráp Malaysia có CO CQ đầy đủ.
Em lăn tăn lựa chọn mãi không biết chọn cái nào
, em cần độ bền và chế độ BH tốt, bếp thì sắp xây tới rồi, lựa để còn dặn thợ khoét đá sẵn luôn. Đang rối thì giờ còn rối hơn khi nhiều người nói Munchen không tốt, hàng TQ này nọ , còn Chefs thì cũng thế mà bảo hành thì vô trách nhiệm ....thực tình giờ em không biết mua bếp nào trong tầm giá này , mong mọi người giúp em với

p/s: có chị kia nói rằng, mua dòng Chefs DIH2000A xài cho rẻ (7tr) , hàng VN hư hỏng thay thế cũng dễ, còn hơn bỏ gấp đôi, hàng cũng vậy được cái ráp Malaysia thôi (dòng 311) chứ như nhau.....ai cho em lời khuyên với....
phamlong
TÍCH CỰC
9 năm
@vichou Theo mình biết thì 2 bếp đó đều là linh kiện "Tung Của" của thím chủ người Mã thôi. CO/CQ thì từ Mã hết, thím thử hỏi cho xem cái CO nhập linh kiện từ Đức ý...
vichou
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phamlong vậy nếu trong tầm giá 12-13tr này mình nên chọn loại nào? mong bác tư vấn giúp
phamlong
TÍCH CỰC
9 năm
Bạn tham khảo hàng của thương gia @anh_diesel đó, rao bán ầm ầm trong topic đó.
anh_diesel
TÍCH CỰC
9 năm
Mod xoá bài của cu pr bếp tầu rồi...Cơ mà lời cô phê hơi THẬT :v
https://www.tinhte.vn/threads/bep-tu-frico-bi-khach-hang-to-treo-dau-de-ban-thit-cho.1483654/
e cũng xin có ý kiến là nói chung h dùng bếp điện nó an toàn, chứ ga không ăn thua , với lại e nge các bác nói là từ tính j đó thì chắc chắn mình dùng ko sao rồi, nếu sao thằng nhật nó đã chả dùng từ hàng chục năm về trước, nhà e cũng mua 1 cái bếp của junger hơn 20 triệu, nói chung là dùng cũng ok chứ h trên thị trường nhiều bếp lắm, bếp nào chả kêu tốt, quan trọng chế độ bảo hành thế nào, e thấy chế độ bảo hành của junger cũng ok, còn không các bác mua teka fagor cũng dc
Em đọc xong topic và tìm hiểu xem 1 chút trên mạng thì thấy bất an quá. Chuyện là thế này: hôm nay bố mẹ e vừa đi bigC và mua bộ bếp nồi của Junger tổng giá trị khoảng 30tr T__T
Về cô hàng xóm bảo junger dính nhiều phốt ( cô đọc trên mạng)là lừa khác hàng, xong bố mẹ e cũng lo vì k thấy bếp và linh kiện trong bếp có in dập tên hãng "junger". Tối giờ e lên mạng thì đọc đc 1 vụ lừa đảo khổ nỗi là tình tiết diễn biến đầu y hệt như hoàn cảnh nhà em bâyh 😔( "hàng tàu k quá 6tr". chị em em đang phân vân không biết phải thật không và có nên nói với bme k.
Vậy em xin nhờ mọi người có kinh nghiệm hay đã dùng sản phẩm của junger rồi thì cho e ý kiến với ah. Em xin cảm ơn rất nhiều!
dothaison269
ĐẠI BÀNG
9 năm
@linhlinhhh Chia buồn với nhà bạn. Trước nhà mình cũng mua bếp ở Big C xong dùng bị hỏng. Gọi đội bảo hành thì họ đến bảo bên Big C đặt bếp của họ vỏ thì như bình thường còn cái quan trọng nhất là đánh lửa thì Big C yêu cầu thay loại rẻ tiền vào. Bảo sao giá trong Big C luôn rẻ hơn ngoài thị trường. Từ sau cạch Big C luôn :|
panduit
CAO CẤP
9 năm
^
^
Thành kính phân ưu cùng gia quyến
phamlong
TÍCH CỰC
9 năm
Malloca là của ai nhỉ ? nghe cái tên cũng quen quen không biết phải của Tây bán nhàkho6mng mọi người ?

- Chào bạn! mình muốn hỏi bạn vài vấn đề liên quan đến bếp điện hồng ngoại.
Khi mình cắm điện vào ổ điện có 6 chui cắm, lúc đó ổ sài chung với những thứ khác. Như Máy vi tính và cùng lúc với nồi cơm điện đang nấu. Thì ổ điện tự "Ngắt" (nge tiếng "Bụp"). Mình ngĩ do điện quá tải nên ổ tự ngắt.
- Vậy bạn cho mình hỏi. Mình phải sử dụng ổ cắm riêng bếp Hồng ngoại hay sao?. thấy Hoang mang lỡ khi mình cắm vào ổ bình thường chắc xảy ra sự cố lớn quá.
- Bạn tu vấn giúp mình nha. Cám ơn bạn nhiều.
Các bạn thử dùng bếp từ nhật nội địa mới xem.Mình đang dùng bếp Hitachi nội địa ổn lắm. Giá chỉ tầm 11-14tr

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019