Tư vấn về điện thoại Bluboo

Ten Ten Bi Bấp
1/8/2018 1:26Phản hồi: 6
Mấy bác cho em hỏi, nhà mình có bác nào xài con này chưa ạ, cho em xin cái review. Dự là tính mua nhưng không biết con này xài ổn không, do thấy nó cũng không thông dụng cho lắm!. ^^
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đừng mua mấy con điện thoại lạ, mỗi lần có chuyện ko biết tìm ai giúp đỡ mệt lắm bạn ơi. Đồ điện tử nó hư bắc đắc kỳ tử lắm. Nếu ít tiền thì mua mấy con của Xiaomi dùng OK hơn, cộng đồng Xiaomi hỗ trợ đông vui lắm.
@#JK Do mình thấy cấu hình được, pin trâu. Mỗi tội không thông dụng. Cũng hơi e ngại
@Ten Ten Bi Bấp thì mình đã đưa ra lời khuyên ở trên rồi, còn bạn vẫn quyết định mua thì tùy bạn thôi 😁
occho
ĐẠI BÀNG
6 năm
thương hiệu này trên đây(tt) hiếm ai dùng rồi thớt ơi!! 😁:D:D

có thể hiểu nô na:

- thương hiệu này mới lạ, cho nên không thể tạo niềm tin bằng những thương hiệu thông dụng được về hậu mãi, về độ bền ...

- cấu hình + pin + ... củng chỉ là con số ghi trên nhãn mác, quảng cáo ... thực tế khác xa lắm, và đây củng là 1 trong những chiêu trò kéo khách của những thương hiệu mới và nhỏ ...

và thớt tự hỏi bản thân: thớt muốn gì, cần gì!? :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

- mua bất thứ cái gì cũng có rủi ro cả (nên mới cần có bảo hành, bảo đảm, ...) do vậy, hãng lớn sẽ ít rủi ro hơn hãng nhỏ (mới) về chất lượng linh kiện, về chất lượng sản phẩm (công suất, độ bền, ...), ... nên giá thành kéo lên là đương nhiên

thớt hông tự đặt câu hỏi: tại sao hãng lớn không sản xuất được như những gì hãng nhỏ đã làm?

và tự phỏng đoán câu trả lời: vì làm như vậy, thiết kế có thể kém bền hơn theo thời gian (về mặt vật lí) ... trong quá trình hoạt động sẽ bị giảm sút lớn ... hay gì đó ...

hay thớt cho rằng: những hãng lớn cố tình bán giá cắt cổ, còn mấy nơi nhỏ thì lấy đúng gía - đúng hàng ...

còn nói về "hầu bao", thớt không thấy nhiều người vẫn chấp nhận rủi ro (nói là rủi ro nhưng cá nhân vẫn thấy tốt hơn là chọn ...) để chọn hàng xách tay ...

chốt, thớt nên mua nó ... đi tiên phong, rồi review sau khi dùng 1 thời gian :D:D:D (với thớt: rủi ro đâu làm âu lo đến sở thích :p:p:p)
@occho Cần lém những ae trả lời có tâm như bạn. Gửi ngàn lời cảm ơn.
Tôi chưa dùng con này, tuy nhiên tôi thấy dùng con iphone hoặc samsung là ổn nhất.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019