Tư vấn về sửa chữa thắng tay xe tay ga Airblade 2018

borntobemaster
11/10/2019 3:28Phản hồi: 5
Tư vấn về sửa chữa thắng tay xe tay ga Airblade 2018
Chào mọi người,
Mình đang có thắc mắc liên quan tới việc theo dõi và sửa chữa xe tay ga airblade đời 2018 như sau. Mọi người tư vấn giúp nhé.Vấn đề liên quan tới thắng tay phải của xe tay ga.
"Hôm qua mình đang chạy xe đường đông, vừa chạy lâu lâu có bóp thắng phải. Bỗng dưng 1 lúc bóp mà thắng phải không ăn; giống như nó bị đứt/tuột thắng vậy. Lúc đó phải chuyển qua bóp thắng trái.
Sau đó, vừa chạy vừa nhiều lần bóp thắng phải kiểm tra thì vẩn bị (ko ăn thắng phải, tay bóp thắng lỏng lẻo). Sợ quá phải tấp vô lề, dừng xe kiểm tra, bóp vài lần cũng vẫn bị. Nên đành chạy chậm chậm và dùng thắng trái.
Chạy đâu được tầm 5-10 phút thì tay thắng phải ăn trở lại, bóp thắng có ăn. Và từ sau đó thì ko bị nữa.
Nay đem lên cho Head hỏi thì được tư vấn là bị cái gì đó liên quan tới phốt ben cao su, phốt cao su ngàm phanh gì đó ở phía thắng và phần cổ xe , gây nên tuột thắng. (Thắng và đĩa, bố phanh bình thường, không bị cong vênh hay không bị mòn gì cả). Head nói Nó qua chu kì rồi thì không bị nhưng sau này sẽ có bị lại. Dặn đi chậm và bữa sau quay lại để mở phần trước của xe ra kiểm tra thay."
Nhờ mọi người tư vấn giúp là thắng phải của xe mình bị gì, cần thay hay sửa chữa gì? Mình lo đang đi 1 ngày mà bỗng dưng thắng phải ko ăn thì lúc đó đang đi nhanh thắng không kịp thì dễ bị tạch quá.

Cảm ơn.
5 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Phớt cao su ở pistong bơm dầu trên bị "lòn" khiến mất áp lực dầu thắng.Lần sau bị vậy nhồi liên tục vài phát nhanh cho bơm nén là lại đc.Kiểu như nén căng ko giữ được thì xì mất hơi ấy.
Nên đem thay bộ joang cuppen mới.Nếu ko yên tâm thì thay cùm thắng mới luôn.Tùy kinh tế & quan điểm đánh giá vấn đề
Trường hợp là tôi thì thay cụm bơm môi luôn cho nhanh gọn.Chi phí thường thì gấp đôi ở 2 trường hợp
@bongxu_79 Cảm ơn bạn rất nhiều. Cho mình hỏi nếu thay cùm thắng hoặc thay cụm bơm môi bao nhiêu ạ?
Bác có thể cho giá tham khảo để khi ra thay không bị chém với. 😁
Thanks bác!
@borntobemaster Giá mua cùm thắng khoảng dưới 400k(dùng cùm Wave cũng được ko nhất thiết phải của AB)
Công thay thế cùm chắc 50k
Còn việc sửa chữa thì rơi vào khoảng 150-200k tùy thuộc vào thợ
Mình đều tự mua đồ về làm,mua cũng có chỗ quen nên giá mềm
VD. Combo này mình mua Đĩa X1R 7075 CNC 450k,nhông trước 55k sợi sên X1R đỏ 200k
Trong khi trên các website bán hàng online Screenshot_2019-10-15-13-42-28-556_com.android.chrome.png Screenshot_2019-10-15-13-43-18-254_com.lazada.android.png IMG_20191015_134135.jpg Screenshot_2019-10-16-12-19-29-226_com.lazada.android.png
@bongxu_79 Wow, thiệt kỹ càng. Cảm ơn bác nha.
Em cũng đang tập tành tìm hiểu tự sửa xe máy của mình dần dần. Chứ mang ra head hay tiệm kêu gì làm đó, ko biết gì cả.
Mà cảm giác tự tay mình sửa y như kiểu tự tay sửa hay nâng cấp laptop em hay làm nó cũng thú. Hehe.
ThanhXL1708
ĐẠI BÀNG
5 năm
@borntobemaster Mấy thằng sồi nó thích bỏ cùm thắng zin đi mua cùm thắng fake lắm 😃 bạn cứ việc lên mạng hỏi một phát là đầy,mua cũ lại của mấy thg sồi á,cùm zin mua lại 200k rồi tụi nó đi mua cùm fake 7 800k gắn vô 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019