Tư vấn về việc mua máy đọc sách

binhminh931
14/2/2017 16:34Phản hồi: 19
Em chào mọi người! sắp tới em tính mua máy đọc sách nhưng mà em đang phân vân giữa kindle paperwhite 2015 với kobo aura. Em xin hỏi ý kiến mọi người ạ.
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

colenao00
TÍCH CỰC
7 năm
1 vote kindle paperwhite 2015. đang dùng và hài lòng với em nó 😁
eldentsai
ĐẠI BÀNG
7 năm
* Giá: Kobo aura rẻ hơn (2,4tr vs 3,1tr)
* Độ phân giải, PPI (pixels per inch): PPW3 cao hơn. 1430×1080, 300PPI vs 1024 X 768, 212 PPI
* Độ sáng đèn nền: PPW3 hơn
* Đinhj dạng sách đọc được: Kobo đọc được EPUB, PPW3 phải convert sang dạng khác(AZW3 là độc quyền trên kindle) để đọc. Các định dạng khác ok
* Bộ nhớ : 4gb như nhau, Kobo có thể gắn được thẻ nhớ ngoài (review bảo ko, seller bảo có).
* Kích thước màn hình: 6 inch như nhau
* Trọng lượng: Kobo aura nhẹ hơn, 174 gram vs 205 gram
Ở VN, Kindle phổ dụng hơn, nhiều hàng hơn nên nếu lỡ xui hư hỏng, đổi trả dễ hơn (ý kiến cá nhân).
Chốt lại, 2 cái chỉ khác nhau chủ yếu ở PPI và giá. Nếu bạn ko lăn tăn giá tiền thì PPW3 thẳng tiến
binhminh931
ĐẠI BÀNG
7 năm
@eldentsai Cảm ơn bạn nhiều nha 😃 à tiện thì mình hỏi luôn là còn thằng Bibox bạn thấy thấy nào?
eldentsai
ĐẠI BÀNG
7 năm
bibox cũng tương đương kobo aura về độ phân giải, PPI. Giá 2,6tr
Nặng 248 gram.
Bộ nhớ 8gb, Gắn được thẻ nhớ ngoài.
Chạy android nên có nhiều cái để nghịch.
Hỗ trợ âm thanh: nghe audio book chẳng hạn
CÓ NÚT BẤM CỨNG ĐỂ CHUYỂN TRANG(cái này rất tiện, PPW3 mà có thêm nút này thì ăn đứt bọn còn lại)
HÀNG VN NÊN DÙNG ĐƯỢC CÁC STORE SÁCH VN (mặc dù mình thấy phần lớn đều kiếm sách ở các trang chia sẻ)
Hiện mình đang dùng PPW3 nên hẳn nhiên sẽ thiên về nó, vì phổ biến nên kiếm cover hợp mắt cũng dễ hơn. Cá nhân cũng ko thích cái dáng bầu bầu của bibox lắm
binhminh931
ĐẠI BÀNG
7 năm
@eldentsai mình thì thấy cái nào cũng được. cơ mà thấy thằng Bibox đọc được nhiều định dạng. cơ mà thấy dùng android với thời lượng pin không ổn lắm.
@eldentsai con bibox này tra từ nó giựt vs nháy nhiều hơn kindle ppw đúng ko bác ?Em dùng ké của ông anh mà thấy nó tra lâu quá chừng. Đọc sách ngoại văn ko tiện lắm. Mà lại có ưu điểm nghe dc audiobookk 😔
Có ai biết ở Hà Nội có chỗ nào bán Kobo aura uy tín không ạ? Mình cũng đang đắn đo với Kindle paperwhite, muốn mua Kobo aura vì rẻ hơn nhưng đa số toàn bán Kindle
spkar
ĐẠI BÀNG
7 năm
PPW3 thẳng tiến nhé nội cái ppi là đã thấy sướng hơn các ereader khác rồi
@spkar cảm ơn bạn!
binhminh931
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tính mua về đọc sách. cơ mà mình chủ yếu đọc file PDF làm mình phân vân thiệt chứ :3
spkar
ĐẠI BÀNG
7 năm
@binhminh931 pdf thì tablet thẳng tiến
binhminh931
ĐẠI BÀNG
7 năm
@spkar uh. vậy nên tính mua ipad luôn cho lành :v
sakamoon
TÍCH CỰC
7 năm
Tablet hay smart phone thì đọc sách mỏi mắt lắm nhé. Trước mình đọc bằng iphone vs ipad thì 2h là mỏi mắt rồi nhưng chuyển wa đọc bằng eink thì đỡ hơn hẳn. Vote kiếm file ebook (hoặc tự convert) rồi đọc = eink 😁
binhminh931
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sakamoon Hì. mình cũng muốn vậy lắm. cơ mà pdf của mình hình như toàn là scan không à :3
khitamdao
TÍCH CỰC
7 năm
các bác có biết loại nào đọc được truyện tranh, lại hỗ trợ thẻ nhớ ko ?
binhminh931
ĐẠI BÀNG
7 năm
@khitamdao Kobo với Bibox á bạn
khitamdao
TÍCH CỰC
7 năm
@binhminh931 cảm ơn bác, để mình vào tìm để nghiên cứu 😃
kindle paperwhite 2015 dùng rất ok
Kobo H20 edition 2 có bác nào dùng thử chưa ạ. Trước giờ em thấy Kobo bị phàn nàn là lỗi font tiếng Việt nhiều, không biết bản này thế nào.
Nhu cầu của em với một e-reader thì chủ yếu là đọc sách định dạng PDF, thứ đến là prc, Mobi, thi thoảng có docx, chuyển trang nhanh, không bị trễ, có chế độ lật trang nhanh, zoo. hình ảnh thì không đặt nặng lắm, nhưng đừng có quá cùi là được. Em chủ yếu đọc sách chuyên ngành và tiểu thuyết thôi ạ. Các bác tư vấn giùm em nên chọn máy nàp được ạ. Em cảm ơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019