[Tư vấn] Xin các pro giúp mình chọn giữa LG G2, Xperia Z hay Lumia 920, 925, 928, BB, Zenfone

ndta13
20/7/2014 4:17Phản hồi: 42
Nhờ các pro tư vấn giúp mình nên chọn mua LG G2, Xperia Z hay Lumia 92x, BB, Zenfone. Mình cần một cái điện thoại chụp hình tốt, cấu hình không quan trọng vì mình không chơi game. Camera trước cũng không quan trọng vì mình không chụp hình tự sướng mà chỉ chụp cảnh hoặc chụp người khác thôi. Mọi ý kiến của các pro mình đều xin ghi nhận và cám ơn. Mong các pro chỉ bảo thêm.
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vanthaoftu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chụp hình tốt thì loại ngay G2 ra bạn hiền. Vote 928 vì có đèn Flash Xenon

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk 2
ndta13
CAO CẤP
10 năm
@vanthaoftu Cám ơn. Mình xin ghi nhận ý kiến để xem xét.
G2 chụp công nhận chán (mình thử với G2 docomo), 920 thì tùy trường hợp nói chung cũng đc (mình dùng at&t 920 chưa thấy update gì) .
ndta13
CAO CẤP
10 năm
@xkokokokox Cám ơn bạn mình sẽ lưu ý.
@xkokokokox G2 Chụp ở mức trung bình nhé . Mà khuyên bác thớt nếu mua LG G2 về thì giữ gìn cái camera tẹo nhé . Để nó xước là phải cạo cam đó
Bác hơi lan man thì phải, tầm giá G2 thì coi như 6 chai đi, chắc chỉ có 928 thôi bác ợ chụp ảnh đc đc, còn trên đấy thì ko tới 1020 cũ...
Ak mà m thấy con Xiaomi MI3 chụp cũng khá, ít ra hơn G2 bác à.giá cũng ngon,nói chung khá toàn diện
ndta13
CAO CẤP
10 năm
@nbgiang88 Cám ơn bạn. Mình sẽ tìm hiểu thêm về MI3.
ndta13
CAO CẤP
10 năm
Thế có pro nào xài zenfone 6 chưa cho mình xin ý kiến. 928 thấy có xenon cũng thấy thèm mà nghe nói zen 6 chụp đêm ngon lắm. 1020 thấy được có 41MP chứ cũng như 928 mà. Tiền bạc thì không băn khoăn lắm nhưng bỏ nhiều $ cho mấy chức năng không cần thiết mình thấy cũng phí, cốt có cái bỏ túi chụp ngon phòng những lúc không có máy ảnh trên tay thôi 😃
@ndta13 "Tiền bạc ko băn khoăn lắm" => có câu này sợ gì, bác làm ngay em 1020 hoặc toàn diện hơn bác chiến 930 hay Xperia Z2 cho em...bởi vì 1020 nó hơn 928 nhiều lắm, vẫn là đỉnh cao của camera phone rồi bác bảo ko hơn mấy 928 là thế nào...tiền nào của đó bác à, chứ còn chức năng ko dùng hết thì cũng khó nói thế nào là ko dùng đến lắm bác ạ...con zen 6 chụp đêm cũng ok nhg màu ko chuẩn đâu bác, màu ko thật ngả sang màu lạnh...tất nhiên ko ai muốn bỏ tiền ra dư thừa cả nhg thực ra số đó mua con flagship của hãng thì ko phải là thừa đâu bác, còn bác cần chụp tới đâu thì chưa biết nhg best choise cho chụp ảnh điện thoại là mấy con đó rồi...
ndta13
CAO CẤP
10 năm
@nbgiang88 Cám ơn pro, mình sẽ cân nhắc 1020 và 930. Z2 thì hên xui, xperia chả thấy có cái nào camera ngon, thua dòng ericsson huyền thoại ngày nào.
Vẫn thấy LG.sky tầm trung ổn hơn zenphone các bác a. Zenphone h thây cũng đổ từ lạng sơn móng cái về nhiều lắm. Thật giả lẫn lộn
Mua con lg g2 và sony là ok nhất ăn chắc mặc bên. Chứ mà mua thằng tàu, dài loan hư hon mệt lắm.
nhu cầu của bạn thì lumia 928 là phù hợp nhất, tầm tiền ấy mua cũ được lumia 1020 chụp ảnh khá đẹp
ndta13
CAO CẤP
10 năm
@ptvd1994 Mình cũng nghĩ về khoản chụp hình thì hiện nay chưa có smp nào vượt mặt Lu 1020 được 😁 Có điều tự dưng mấy bữa nay bị music trong Deemo với Cytus trên android hớp hồn mất rồi :D băn khoăn quá😔
@ndta13 mua diện thoại thì mua lg2, sony z là giải trí vì có androd. còn lumia mua về chụp hình ah giải trí game chán kinh , còn chụp mình thì mua máy riêng mới ngon. mỗi thứ riêng mới tốt chứ gộp lại sao mà ngon. mà theo mình bạn mua mấy cano và nikon đi chụp hình chất luôn có gì làm nhiếp ảnh luôn
ndta13
CAO CẤP
10 năm
@dilinhqldt Không phải là mình không có máy chụp hình, mình chỉ cần một cái đt chụp tốt bỏ túi phòng những lúc không có máy chụp hình trên tay thôi 😁 Đi đâu cũng vác theo cái máy chụp hình thì phiền chết được
"ndta13, post: "Mình cũng nghĩ về khoản chụp hình thì hiện nay chưa có smp nào vượt mặt Lu 1020 được 😁 Có điều tự dưng mấy bữa nay bị music trong Deemo với Cytus trên android hớp hồn mất rồi :D băn khoăn quá😔

hiện giờ lumia 1020 chưa vượt mặt được nôkia 808 trong khoản chụp hình, bạn nhé
ndta13
CAO CẤP
10 năm
@ptvd1994 Mình nói là smp tức là smartphone, vì dù chụp kiểu gì thì cũng phải đưa lên photoshop express trực tiếp trong máy để chỉnh sửa luôn. 808 công nhận rất đỉnh nhưng về khoản chỉnh sửa thì chịu rồi, phải chép lên pc thôi, làm vậy thì lười lắm vì suy cho cùng chụp xong mình chỉ chỉnh tút lại chút đỉnh cho ảnh sáng rõ và đẹp màu hơn thôi 😃 Mà cám ơn bạn đã nhiệt tình giúp đỡ, mình xin ghi nhận. Có gì mình suy nghĩ lại có khi pick luôn một em 808 không chừng 😃
mấy con androi từ G2, X, Z2 đều chụp hình khá bình thường, ko chất lượng như lumia 1020 hay nokia 808
đây là 1 bức chụp bởi nokia 808 ở chế độ 8mp tự động, bạn có thể zoom chữ mobifone ngon lành
hoặc chụp ảnh đường tàu, màu khá đẹp
còn nếu chụp người thì nokia808 không xoá được phông như lumia 1020
Lumia 1020 bị lỗi ám vàng, chụp chậm, ảnh vỡ hạt to hơn nokia 808, chẳng qua hơn nokia 808 ở hệ điều hành thôi
ndta13
CAO CẤP
10 năm
@ptvd1994 Ám vàng thì mình không chắc nhưng chụp chậm thì lúc mình test thử thấy nó lâu kinh khủng
mất có 4 giây thôi, hi hi
ndta13
CAO CẤP
10 năm
@ptvd1994 Mình chờ gần 10s lận @.@
ndta13
CAO CẤP
10 năm
có bạn nào biết chỗ nào bán lumia uy tín không cho mình hỏi thăm với 😁
dù sao bạn mua chụp chơi thì tùy bạn, còn xài cho chuyên nghiệp chỉ có máy ảnh chụp mới chất lươg thôi. dù lumia thế nào nữa cũng thua máy ảnh nikon, cano thôi
tại lumia 1020 chụp một bức 5mp và 1bức 41mp nên lưu ảnh lâu, nếu tắt được chế độ chụp ảnh 41mp thì lưu nhanh hơn nhiều
ndta13
CAO CẤP
10 năm
Có bạn nào biết trong TPHCM có chỗ nào bán lumia uy tín không
digiphone
ndta13
CAO CẤP
10 năm
@ptvd1994 Cám ơn, trên đó 925 rẻ hơn didongviet.vn xíu mà ko có 928

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp