[Tư vấn] Xin tư vấn ultrabook trong khoảng 15tr đổ lại. Công việc chủ yếu làm về office văn phòng

DickLeeee
25/4/2019 1:33Phản hồi: 13
Như tiêu đề ạ. Các bác cho em xin tư vấn một con ultrabook chủ yếu để làm công việc văn phòng như office, google docs, lướt web và thường xuyên phải mang đi công tác xa. Pin tương đối trâu, máy bền, không cần quá đẹp. Em thường xuyên chạy các file excel ~3mb, có lần đỉnh điểm chạy đến 5 file 3mb và thi thoảng phải xử lý file ~150mb. Không cần chú ý đến hiệu năng chơi game hay xem phim vì em dùng điện thoại để giải trí là chính ạ.
p/s: em đang xem xét con thinkpad t450s i7. Theo các bác tầm này em mua con đó đc không?
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cannon_Ars
TÍCH CỰC
5 năm
Xin lỗi cho m hỏi trước là bác nhét con k** gì vào excel mà lên đến 150mb đấy??? File kế toán của cả doanh nghiệp ah???

Tầm này m nghĩ là bạn lấy con nào i5 vs ram 8gb mà 15in là được, còn thực tế thì b dùng cái nào nặng nhất thì copy vào usb rồi mang ra đấy mà test là biết liền.

Pin trâu thì nhường các b sau tư vấn, mình không chuyên về ultrabook lắm. 😁
@Cannon_Ars em cũng ko biết bác ạ. Mấy chị bên phòng ném cho em cái file nó đã như thế sẵn rồi <(") thường thì ko có đâu nhưng em nói dự phòng trước
Cannon_Ars
TÍCH CỰC
5 năm
@DickLeeee Nếu nhu cầu đấy thì còn xem b phải làm việc vs màn nào thôi, như minh vẫn làm việc bình thường ở màn hình 12.5in (chuyên excel nhé), còn nếu chỉ có thế thì b thử sang dòng macbook air xem. Cũng office, gọn nhẹ, mà pin trâu, dĩ nhiên là không game. 😁
@Cannon_Ars Vậy theo bác thì em nên mua dòng macbook air đời nào nhỉ? Em chưa tìm hiểu về dòng này lắm nên chưa rõ
Cannon_Ars
TÍCH CỰC
5 năm
@DickLeeee Bạn có thể tham khảo các dòng từ đời 2015 trở xuống vì dòng trên đang bị lỗi bàn phím cánh bướm. Tuy nhiên nếu bạn chuyên sâu về excel (cân nhắc) thì không nên dùng vì excel trong mac không hỗ trợ tốt nhất cho vba của excel. Cân nhắc nhé, không mua về không dùng được lại lên đây ăn vạ e. 😁

Con bác đang ngắm cũng rất ổn, nếu chỉ làm việc thì ok đấy (mỗi tội là con cpu cũng k hơn con từ thời 2013 của em đang dùng thôi). :D Bàn phím của thinkpad thì không phải nghĩ máy hỏng nó còn lâu mới hỏng, gõ thì sướng nhất đám laptop luôn (thua có mỗi cơ thì cũng không hẳn vì còn tuỳ từng người cảm nhận), dòng doanh nhân thường dùng nên rất ổn định, nếu bác đi làm thì thích kiểu này. SSD vs win 10 thì cứ auto hibernate thôi.
asusmouse12
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tầm đó mua dc thinkpad T460s I7 máy 2nd b nhé
VivoBook S530
file excel 150mb thì rất nặng, bạn nên mua máy dùng CPU thế hệ 8 đuôi U thì hợp lý
thinkpad yoga 370
hienrossi
TÍCH CỰC
5 năm
Tham khảo mẫu HP bên dưới nhé bạn.
HP Pavilion 15-cs1081TX | i5-8265U | 4GB DDR4 | HDD 1TB 5400rpm, x1 slot SSD M.2 SATA | VGA NVIDIA GeForce MX130 2GB GDDR5 + Intel UHD Graphics 620| 15.6" FHD (1920 x 1080) Anti-Glare | Win10

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019