Tương lai cài ứng dụng, ứng dụng trên PlayBook sẽ rất thoáng

cuhiep
2/5/2011 9:28Phản hồi: 117
Nếu bạn đang sở hữu, đang dự định mua một chiếc PlayBook và lo lắng về ứng dụng cho nó, cách cài ứng dụng cho nó thì hãy hứng khởi đi, mọi chuyện sẽ mở và dễ dàng. Hiện chúng ta có thể cài ứng dụng không cần qua AppWorld cũng nhưng các lập trình viên thậm chí là các bạn thích nghịch có thể dễ dàng chuyển các ứng dụng, game flash thành ứng dụng, game trên PlayBook.

Trong Video dưới bạn sẽ thấy ứng dụng Lunar Calendar mà anh Keeper vừa viết cho PlayBook cũng như các game flash được anh chuyển thành ứng dụng chạy trên PlayBook và các ứng dụng, game này được cài vào PlayBook mà không cần thông qua AppWorld. Tương tự như vậy các ứng dụng mà ai đó đã tải về máy, mua về máy hoàn toàn có thể cài vào máy khác mà không cần phải lên AppWorld.

Vậy chúng ta sẽ có gì?

• Các ứng dụng trên AppWorld mà chúng ta không mua được, không tải được sẽ có thể được ai đó chia sẻ dạng tập tin ứng dụng và chúng ta có thể tải về và cài vào máy mình.
  • Các game, ứng dụng flash sẽ được đóng gói lại thành ứng dụng cho PlayBook và được chia sẻ rộng rãi trên internet. Chúng ta cũng có thể tự chuyển cho mình những game, ứng dụng flash và bỏ vào máy mình cũng như chia sẻ cho người khác dùng.
Các bạn có thể thử ngay cài ứng lục Âm Lịch cho PlayBook tại bày dưới đây. Các ứng dụng khác sẽ sớm được chia sẻ với anh em. Âm Lịch Cho PlayBook
117 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Playbook này xài dạng dọc đc không anh Hiệp
Có tính mở . . . cái này hơn ipad rùi
thú vị nhỉ, nhưng vẫn thích ipad hơn hjhj🆒
h0tb0y123
TÍCH CỰC
13 năm

em thì đang phân vân
nhìn màn hình playbook trông có vẻ đẹp và sâu thật, rất bb nhé, con này mà 8.9 inch là em mua liền, mỗi tội 7 inch hơi nhỏ, tiếc quá, chẹp chẹp!
anh Hiêp chơi game gà thật 😁
msbn
TÍCH CỰC
13 năm
đồng ý với bác này 2 tay luôn nè....
Style_TS
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ôi trời,e đang định bình luận một câu y như bác.:D
sáng mai ra Tinh Tế uống cf, anh Hiệp thấy mặt lại binh cho 1 trận thì khổ. mà gà thật chứ bộ :D
hiện giờ mua cái playbook về thì cứ lướt qua lướt lại mấy cái thôi, chứ có có nhiều ứng dụng và game phổ biến
honnn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Flash là sức mạnh của PlayBook mà, tội gì không xài nhỉ. 😁
các bác tiếp tục phát huy nhé ! anh em chơi BB ủng hộ mạnh mẽ 😃
Game flash mà chơi trên màn hình cảm ứng........! Thật ko thể tưởng tượng dc là nó sẽ " quái " như thế nào nhỉ.😁
1 số hình ảnh demo:

Thoáng thì cũng dễ bị tùy tiện. Hỗ trợ 5 nền tảng phát triển ứng dụng nhưng toàn chạy qua máy ảo, không tận dụng được năng lực phần cứng. Không biết các bác developer khác vui mừng với sự dễ dãi này đến thế nào chứ với cá nhân em thì đây thực sự là thảm họa.

Playbook cũng cần ít nhất 1-2 năm để hoàn thiện và xây dựng hệ sinh thái. iOS và Android cũng mất không ít thời gian để phát triển, điều tệ nhất với Playbook là RIM không có nhiều tiền để chịu chơi như mấy đại gia Apple, Google và M$ (thậm chí là HP) nên việc xây dựng hệ sinh thái cho Playbook là hết sức khó khăn.
mrhoang1912
ĐẠI BÀNG
13 năm
các bác tinhte PR cho RIM nhiều nhỉ
Nhảm... hồi đó tinhte.vn đăng nhiều bài của Apple thì 1 số người nhao nhao nói rằng PR cho Apple, giờ đăng bài BB nhiều thì bảo PR cho BB... bó tay với cái loại suy nghĩ như vậy...:unsure:
jiji75
TÍCH CỰC
13 năm
Anh Hiệp chơi game tệ quá!;)
Đáng để trải nghiệm đây
màn hình đẹp thật,nhìn đã thấy ghiền ùi,thích quá thích quá! he hé
cũng hay đấy :p Đỡ khổ anh em
nhưng so với Ios sau khi đã JB thì việc cài app là dễ nhất quả đất..... kiếm chỗ nào có Wifi là down mệt nghỉ 😁
khoaviet
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác cuhiep thử chạy thử phần mềm facebook cho em xem dc ko ạ,em quan tâm đến mỗi cái này,hì hì

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019