Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tương tác nâng cao trên BlackBerry Priv: nên bật hết

cuhiep
13/12/2015 14:58Phản hồi: 126
Tương tác nâng cao trên BlackBerry Priv: nên bật hết

Lật úp để tắt tiếng, lật up để tiết kiệm pin và giữ trên tay thì màn hình không tắt là ba tính năng có trong phần Tương tác nâng cao (Advanced Interactions) trên BlackBerry Priv. Bật các chế độ này giúp chúng ta sử dụng hiệu quả hơn. Tuy nhiên chúng ta phải tập thêm các thói quen mới. Ví dụ như việc úp điện thoại xuống là hành vi không quen thuộc với hầu hết mọi người và chúng ta ngại úp điện thoại xuống vì sợ trày màn hình. Tính năng không cần phải học là không tắt màn hình khi chúng ta còn cầm trên tay ví dụ như chúng ta đang muốn đọc kỹ cái gì đó thì tính năng này phát huy tác dụng.

Để thiết lập Tương tác nâng cao trên BlackBerry Priv anh em vào cài đặt hệ thống rồi chọn tương Tương tác nâng cao (Advanced Interactions)
126 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chờ còn 13 14tr sẽ mua 😃
intotn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@prettylife.1505 Xách tay 13 trc có rồi 😁
@lethienhoang bác tính thế nào mà nói pp ra hơn 1 năm giảm 1 triệu. ngày đầu gia mắt giá 15.5 giờ còn 11.7 triệu ( hàng công ty).
@prettylife.1505 Đừng bao giờ mơ nhé! Trừ khi là hàng xách tay! Bởi hiện nay đang cấm nhập máy móc công nghệ qua sử dụng về Việt nam rồi. Nên giá khó mà giảm được!
kochichi96
TÍCH CỰC
8 năm
@lethienhoang PP 2nd giờ còn chưa tới 7tr đâu bác ạ 😃
Nói chung sài Priv ngon. Ăn táo riết ngán nên giờ ăn dâu xem sao.
@samsungwave Trên thực tế thì dâu đen chua hơn táo nh đấy bác, còn lần này có ngọt hay ko thì chắc hóng típ hehe
livfc2010
TÍCH CỰC
8 năm
Có bản cập nhật mới chưa bác Hiệp?
@livfc2010 Mình đang xài bản mới nhất
Nhưng tính năng này thì bản nào cũng có
Con này giống kiểu nokia ngày xưa sáng tạo. Thích thật
@kieuminhtien994 Trên Q5 của mình có tính năng Nhấc để đánh thức, chính xác là để mở khoá màn hình. Khá hay nhưng sợ mở nhầm
kyo.92
ĐẠI BÀNG
8 năm
đã xúc. biết rằng vẫn còn chút hồn của BB nhưng vẫn thấy tiếc tiếc điều gì đấy.
meobeo_
TÍCH CỰC
8 năm
Có cái cầm trên tay không tắt màn hình là rất hay
Lật úp để tiết kiệm pin nó cứ thế nào ấy
Còn up để tắt tiếng thì nhiều máy xó tính năng tương tự rồi
nxquy172
ĐẠI BÀNG
8 năm
@meobeo_ để túi quần, túi áo, hay cặp đeo thì chức năng lật úp chắc vẫn sd đc các bác nhỉ, nó dùng cảm biến tiệm cận để kích hoạt chức năng mà!
@meobeo_ Thế nào là thế nào hén bạn?
@dihuta Tức là không phải hành động quen thuộc 😁
@meobeo_ tính năng đó thì có từ 5 năm về trước rồi bác ah ! bác xài android thì dow phần mềm gravity nhé ! bảng tính phí nhiều tính năng hơn đấy !
hoxuantu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không có gì đặc biệt.
lanhthuan
TÍCH CỰC
8 năm
Hóng app cầm trên tay không tắt màn hình trên Android
N.E.M
CAO CẤP
8 năm
@Duy_P900 Cơ chế của thằng này và úp mặt đt đều xài cảm biến gia tốc đo đc sự chuyển động để biết đt đang cầm trên tay hay bị lật úp, nên vụ cầm trên tay ngủ mà nó vẫn sáng thì không có, và cũng không nhất thiết là phải úp mặt đt xuống bàn nó mới im lặng, bác chỉ cần lật trên không trung nó cũng im
buihai
CAO CẤP
8 năm
@Duy_P900 Cơ chế của nó là cầm trên tay = đt đứng thẳng, các cảm biến sẽ nhận biết tư thế này, còn lúc bạn ngủ đt rớt xuống, đặt nằm rồi thì nó sẽ tắt thôi.
@luanth Ngủ không lẽ vẫn khư khư điện thoại trên tay, thế thì bạn là người giữ của chặt quá rồi đó :eek:. Mình chỉ bị cái sopcast hết là nó vẫn cứ sáng, hôm nào hứng xem MU thì cứ xác định sáng hôm sau thay pin 😁
md07
TÍCH CỰC
8 năm
@lanhthuan cái đó mấy hãng khác như Sámsung, LG nó làm từ đời tám hoảnh nào rồi bạn. Còn app bên thứ 3 có tính năng tương tự thì có thể thử Gravity Screen on off...
cu kum
TÍCH CỰC
8 năm
Giá các em ấy chát quá
Mình thì thích pp siver hơn, thực dụng hơn. Mong bb ra bản android cho pp siver thôi.
smile_mask00
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bảo đảm là kể cả các bác nào đang dùng android mà rớ vào cái máy này cũng bị lóng ngóng 1 lúc cho coi . . .

@smile_mask00 Trẻ nít mới lóng ngóng thôi 😃
smile_mask00
ĐẠI BÀNG
8 năm
@langtuhoakimtuoc Dạ chắc vậy . . . 😔
@smile_mask00 Classic ngon quá, nhìn nó luôn thấy đẹp giống như nhìn 9900
Đây là thiết bị của BB mình thấy đột phá nhất, ko còn đi theo lối mòn của hệ điều hành ngày xưa nữa. Chuyển mình để phát triển.
@langtuhoakimtuoc Mình cũng đang dùng nó. Với mình, đến thời điểm này về độ hài lòng phải nói là TRÊN CẢ TUYỆT VỜI!

Mình dán miếng da phía sau lưng theo lời khuyên của @cuhiep, cảm giác cầm trên tay phải nói là RẤT TUYỆT VỜI!
nhatthanh811
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mê quá. Nhưng giá chát quá... Ôi 18tr5!
con này sẽ giảm vào dịp noel cuối năm nay thôi 😁
úm ba la ba la xì bùa....
Bât nhiều tính năng thì tốn nhiều pin, sẽ gặp phải những tình huống ngớ ngẩn. Đôi khi thông minh quá sẽ trở thành ngớ ngẩn.
E72 Nokia có chức năng nhận cuộc gọi đến lật up lại tắt chuông cuộc gọi đó, cuộc gọi khác không bị, khi có cuộc gọi khác thì lật lên up 1 lần nữa tắt chuông bình thường. Mấy thím Robot cũng bắt chước làm app nhưng lật 1 phát là mọi cuộc gọi nó tắt luôn. Thua cả con điện thoại ra đời gần cả chục năm.
cái hold to stay awake bật lên thì tốn pin đó ông nội. nói như ông thì nó để mặc định luôn chứ làm option làm gì nữa
bao giờ giá xuống tầm trung để bốc 1 bạn về
Birdy
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đây là cái điện thoại mà mình vừa ý nhất trong vòng 3 năm trở lại đây. Cả tuần nay, việc xử lý công việc qua email mình giải quyết khoảng hơn 40% là qua Priv. mỗi khi đi ra ngoài VP chỉ cần đem theo cái Tab S2 để xử lý các file Excel với Powerpoint. Cảm thấy rất hài lòng.😃😃😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019