[TUT] Hướng dẫn downgrade iPhone 4s và iPAD2 về 6.1.3 bằng Windows

hugnvn87
30/6/2015 21:8Phản hồi: 2.283
2.283 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

BABY-TK
ĐẠI BÀNG
9 năm
sau 2 này trải nghiệm ip4s ở 6.1.3 thì chỉ có thể nói 1 câu : " Thật tuyệt vời, thật không thể tin nổi..." 😃;)😁:D
lovecm
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tks bác. bác có thể hướng dẫn anh em cách làm file custom.ipws được ko?
Bạn cắm lại cáp rồi chạy lại vào DFU mode nhé. Chạy xong đừng tháo cáp ra. đợi 1 lúc itunes nó tự nhẩy ra bảo Iphone đang ở DFU mode có muốn Réstore không thì mình tắt hết thông báo đi. Như vậy là máy tính đã nhận Iphone. bây giờ mới gõ lệnh CMD nhé
M về 6.1.3 ngon lành, jb ok rồi. Bị mỗi lỗi "Jaibreak Failed (03)" lúc đầu do cắm cổng usb đằng trước case, chuyển sang cắm cổng sau đc ngay. Powsixspwn 1.0.8 và Itunes 11.4.
Các bạn chạy powsixspwn nhớ chạy bằng "run as administrator" và tắt phần mềm diệt virus.
@vickylove26 doc cmt cua bac nay chuyen cong cam usb ra sau jb phat ok luon.
@hoangtan1990 Ok chúc mừng b. Tinh thần chia sẽ với a e thôi 😃
Có bác nào biết cách hạ ios cho ip4 không ợ
@trungdau85 4 có lưu shsh ko? Ko lưu shsh thì vẫn về đc nhưng mỗi lần reboot thì phải justboot. B lên google nhiều bài hướng dẫn lắm
@vickylove26 Máy của mình không lưu, bạn có bài nào hướng dẫn có thể giúp mình gửi link được không? Mình tìm google thấy nhiều ma không biết cái nào dùng được, thk bạn
@trungdau85 Link chuẩn nhất của heaveniphone:
http://heaveniphone.com/threads/161512-khong-can-shsh-ip4-3-1-3-2-3-3-ha-cap-6-1-2.html
Nhưng khuyên bạn nên cân nhắc kỹ. Vì mỗi lần reboot phải justboot lại rất bất tiện (vd: đang ở ngoài đường, đt sập nguồn mà lại có việc gấp...) chú ý đừng để hết pin và cài app linh tinh dẫn đến treo táo,... Và justboot nhiều dễ hỏng ổ cứng
hugnvn87
TÍCH CỰC
9 năm
Update tools for iPad2
https://drive.google.com/file/d/0B9hsvqns6CCbNUtxN0Q0WmlhWTQ/view?usp=sharing
Các bạn chỉ cần tạo customer fw cho ipad 2 rồi copy vào folder libimobiledevice rồi làm theo hướng dẫn của mình là đc.
File kloader và pwnediBSS trong tool này chỉ dành cho iPad2 nhé
Customer fw mình upload sau. Mạng chậm quá
@hugnvn87 có cho ipad wifi 2.1 không bạn
mình làm lỗi kloader no such file or directory 😔
lovecm
ĐẠI BÀNG
9 năm
đã thành công với Ipad 2 3G nhé 😁
Em làm đến bước nhấn shif thì bị lỗi trên win xp 32 bit thì phải làm sao ạk. k thấy phần open đâu cả
hqt11
ĐẠI BÀNG
9 năm
đã jailbreak thành công bằng p0sixspwn-v1.0.8 (wib8 64bit)
hungmao
TÍCH CỰC
9 năm
Restore ipad 2 3G - Bị treo thế này giải quyết thế nào các bác?
hugnvn87
TÍCH CỰC
9 năm
@hungmao Dùng taskmanager tắt iTunesHelper.exe đi rồi làm lại xem như thế nào nhé
hungmao
TÍCH CỰC
9 năm
@hugnvn87 Không tác dụng b ơi. Máy mình khi tự vào DFU mode xong rút ra cắm vào iTunes ko nhận giống như 1 bạn ở trên. Nên mình tự khởi động lại rồi cho vào DFU mới open window here. Không biết như thế có phải nguyên nhân ko? Thank nhé
có bác nào cho cái custom ipad lên google driver được không ạ ?
hugnvn87
TÍCH CỰC
9 năm
@meziczet Chiều or tối nay mình sẽ up lên cho bản iPad 2.2 nhé
hugnvn87
TÍCH CỰC
9 năm
Customer fw dành cho iPda2,2(GSM)
Ko sử dụng cho iPad2,1(WIFI) nhé
https://drive.google.com/file/d/0B9hsvqns6CCbRzVZWk4taG9NMDQ/view?usp=sharing
Download file zip về giải nén đc file customer.ipsw, copy file này vào folder libimobiledevice rồi làm theo hướng dẫn ở post 1 nhé(Các bước giống 4s, chú ý down load odysseusOTA bản dành cho iPad của mình ở post 1 nhé)

Nếu bạn bào đã tải tool rồi thì tải file này https://drive.google.com/file/d/0B9hsvqns6CCbcWFDNGVFMUsyaXM/view?usp=sharing
thay thế file cũ là đc
nhokapple
TÍCH CỰC
9 năm
@hugnvn87 Ko biết tool này tương lai có hỗ trợ ipad 3 ko bạn hay chỉ ipad 2 thôi
hugnvn87
TÍCH CỰC
9 năm
@nhokapple 2 thôi, 3 ko hổ trợ
Title đã ghi là 4s và iPad2 mà?
nhokapple
TÍCH CỰC
9 năm
@hugnvn87 Thế ipad 3 có cách nào downgrade xuống 6.1.3 ko bạn
@hugnvn87 thớt cho mình hỏi có fw cs rồi tải cái odysseusOTA về làm chi nữa thớt
minhha3490
ĐẠI BÀNG
9 năm
có ai ở HCM không? làm giúp mình với mình 4s chạy 7.0.3
hugnvn87
TÍCH CỰC
9 năm
@hqt11 Bạn up lên 8.4 đi, jailbreak và cài cho mình source apt.taig.com và cài openssh, TaiG AFC2 nhé.
Máy itunes bản mới nhất, cài OpenSSL rồi pm mình id và pass của teamviewer. Mình làm cho, nhà có wifi nhé
minhha3490
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hqt11 anh có hay lang thang quận 10 không anh ^^
hugnvn87
TÍCH CỰC
9 năm
@minhha3490 download tool về, jb iphone đi. Add source apt.taig.com vào và cài openssh, taig àfc2. Rồi teamviewer mình làm tiếp cho
minhha3490
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hugnvn87 Em cám ơn anh nha ! Chắc tối em làm phiền anh 😃
schumacao
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đã thành công 😃. bước quan trọng nhất là ban đầu thớt hướng dẫn sai copy thư mục. không phải là Var - root mà là var - mobile nhé các thần
hugnvn87
TÍCH CỰC
9 năm
@schumacao Không phải là sai mà các thánh không chịu đọc và tìm hiểu đâu,
Thật ra để đâu chả đc, miễn là mình biết chỗ để và cd đến đó thôi
xác nhận đã thành công mỹ mãn với iPad 2 GSM trong vòng 1 nốt nhạc 😁
Win 8 64 bit , itunes 11.0.4
các bác giúp mình với
minhtoyou
TÍCH CỰC
9 năm
ipad 2 CDMA có làm đc ko ? nếu có thì custon fw down ở đâu vậy
@minhtoyou ipad 2 thì chung luôn cả 2 bản GSM và CDMA nên bạn yên tâm nhé, custom fw có lẽ fai nhờ bác nào có mac os build rồi đăng lên nè. chúc bạn thành công
hóng có nhiu đó để test ipad 2 gsm vừa làm thành công con ip 4s hôm kia 😃 ở 8.4 hao pin quá @@
Thế này đã trâu chưa ak. Mình thấy k khác ios 8.3 là mấy. Đc mỗi nhanh hơn

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019