Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Tuyệt chiêu Update 7/6/2016]Fix lỗi iPhone Lock 5,5c,5s,6,6P,6s,6SP,SE IOS 9.3.x bằng iTunes.

quangnhut123
21/4/2016 8:58Phản hồi: 1.003
1.003 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

máy em iphone 5 lock mạng AU, ios 9.3.2 có thể fix full lỗi ko hả anh
Chạy hết tools có thể, kết quả đều im re, no support iphone.
Chán thật chứ
Bác nào ở sg cho địa chỉ giúp e cái e hậu tạ
6s solfbank, club sim 9.3.2
Bạn ơi, nó cứ bị cập nhật trở về nhà mạng cũ thôi (mình dùng lock nhật)
Ban đầu mình vẫn bật dữ liệu di động (tắt wifi), sau khi nó đổi nhà cung cấp được thì nó có 3g (dù đã tắt roaming <=> đã fix được). Nhưng chỉ vài giây sau khi có mạng là nó tự động trở về nhà mạng cũ và lại thành công cốc.
Sau đó mình thử cách tắt luôn dữ liệu di động và wifi
làm lại các bước y hệt, đến được bước cuối ổn thỏa rồi. bật dữ liệu di động lên, bắt được mạng cái là nó lại trở về nhà mạng nhật.
Làm sao để nó ko trở lại nhà mạng cũ nữa vậy? 😔(
vnvn
TÍCH CỰC
8 năm
không biết 9.3.3 có được không nhỉ, để up lên 😁
until_you
ĐẠI BÀNG
8 năm
hóng ra bản fix tiếp. chứ Nhà cung cấp máy nào bị update lên 24.3 là cách fix này vô dụng luôn. cứ fix xong nó lại tự bị update về 24.3
@until_you Dùng cách này xem bạn, v1.4 cho nó về VN 24.1 xong kích hoạt imes - ft, cập nhật NCC lên 24.3, chọn us tmobile cho văng actived, tháo sim ra, chạy 5.0a cho về VN 24.1, chạy tiếp 5.0b cho về VN 23.0, xong thì chạy tiếp v1.4 chọn 101 về hẳn VN 21.0. Lắp nguyên khay sim có sim ghép và sim đã kích hoạt imes - ft vừa nãy sang ip quốc tế, chọn đúng nhà mạng (AU, SB, DCM) rút ra cắm lại máy lock mới fix bằng tool là done 😁
@long.design bạn ơi đúng là về 23.0 thật mà bước vn21.0 mình chạy nó vẫn ở 23.0 nè, có cần chạy vài lân ko vậy
LAO TU
ĐẠI BÀNG
8 năm
@until_you Chuẩn luôn
Có bác nào chỉnh qua teamview giúp e với. Em 5c lock Au. ios 9.3.2
@Rubi1992 Teamviewer ko chỉnh qua iOS dc, chỉ dk qua PC thôi.
Ip5 lock, ATT fix full ngoại trừ *101#... fix em đó thì mất number lại ko hay 😁.
Cho mình hỏi thêm phần Nhà cung cấp Mobifone 24.1 là ok hay Mobifone 23 là ok vậy mọi người
Bác nào lock sprint làm theo @congdat261 mà không được thì tham khảo thêm bài này nhé: https://tinhte.vn/threads/fix-loi-khong-hien-thi-nha-mang-va-101-iphone-5-lock-sprint-ios-9-3-3.2626944/#post-48254078
MẤy bác cho hỏi là chạy tools xong nó báo trên tools là no support iphone thì khác phục làm sao vậy.
E chạy từ 4.0-5.0 cái nào cũng nosupport iphone.
Hay máy tính phải cài thêm cái gì nữa cho nó hỗ trợ.
Itunes e bản mới nhất rồi
Cáp zin nữa mà k hiểu sao bị vậy.
@Phuocpro.infor iphone của bác là iphone mấy? Lock mạng nào
@tomorrow28 6s lock soflbank bác ơi
Như thế này
Lần đầu mài mò e tải tool 4.0 về máy tính giải nén xong biểu tượng file là chìa khoá e mở lên fix dc ngon lành b1. Còn b2 fix 101 e fix k dc nhưng k quan trọng nên đành thôi.
Xong e lỡ xoá tool fix đó. Hôm bữa restore dt lại mới phải tải tool fix về tải từ 4.0-5.0 về máy giải nén biểu tượng chữ gì màu đỏ của wimax luôn ý mở lên fix thì no support iphone hic hic k biết cách nào luôn.
Bạn có góp ý gì về ca này k bạn
@Phuocpro.infor Cái này mình cũng bị rồi. Khởi động lại máy tính, tắt antivirus đi, cắm iphone vào bật lại nhận bt. Bác làm theo hướng dẫn của chủ Topic này không được thì làm theo hướng dẫn của e: https://tinhte.vn/threads/fix-loi-khong-hien-thi-nha-mang-va-101-iphone-5-lock-sprint-ios-9-3-3.2626944/#post-48254078
Làm đi làm lại chắc chắn được thôi 😁
@tomorrow28 Vậy hả bạn để tớ thử xem hic
K work 😔
viettel+au 6s 9.3.3 :( xsim :(
Mình ko pit làm, cho mình hỏi đem ra tiệm nào để chay tool đc tốt add ơi. Máy mình ip5 lọck nhat
SevenCD
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình thử 5s Docomo 9.3.3 okie

Nhưng, khi thay sim khác là vẫn vị lỗi và làm lại từ đầu. và nếu nhấn cập nhật nhà cung cấp là bị lỗi và làm lại từ đầu luôn.

Cài DNS thì chỉ cài đc cho 1 hótpot wifi thôi, kết nối wifi cf khác hay đi nơi khác là nó lại hiện ra cập nhật nhà cung cấp, hoặc cắm vào iturne là cũng bị báo cập nhật
vainun
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có cách nào fix lỗi 101 mà ko mất my number vs roading 3g ko các bác
LAO TU
ĐẠI BÀNG
8 năm
ios 9.3.4 carrier 24.3 không đc bạn ah?
@LAO TU Tui nhọ dữ trời, làm cắm cúi làm nguyên tối mà hok dc
LAO TU
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Thiện11111111111 Mình làm đc rồi này
Trước khi làm theo cách trên bài viết phải làm theo bước này trước thì sẽ không bị tự nhảy lên 24.3 khi chưa fix xong này.

Vào Cài đặt -> Điện thoại ->Ứng dụng sim-> Select Carrier ->chọn US T-Mobile -> Rút sim ra và lắp lại. Máy treo ở màn Active -> Rút sim ra, máy sẽ vào lại màn hình chính, (không được thì khởi động lại máy sẽ vào màn hình chính )
Rồi sau đó làm theo các bước như bài viết bên trên sẽ thành công.

Của mình này, sau bao ngày nghịch. Giờ update phiên bản hay nhà cung cấp thoải mái luôn
em có con 5 lock nhà mạng canada fido sử dụng cách fix theo #1 chỉ đến fix đc mynumber vs facetime vs imess thôi còn *101# thì về lại nhà mạng 24.0 fido 😔( chỉ em cách fix nốt *101# cho em đi ạ
em làm mãi không được bác teamview em đc không
sao bản em 9.2 em làm theo bác rôi mãi nhà cung cấp không thay đổi của em là lóck bản solfbank

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019